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HALMASHAURI YA MANISPAA YA TEMEKE 

OFISI YA RAIS TAMISEMI  

SHULE YA SEKONDARI CHANGANYIKENI 

S.L.P 1880, DAR ES SALAAM SIMU: 0714 626010 

Barua pepe: changanyikeni2017@yahoo.com 

 
Jina la mwanafunzi __________________________ 

Namba ya simu ya mzazi/mlezi:______________________ 

Kumb. Na ……………… 

  YAH:MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI 

1.0 Utangulizi  

Ninakupongeza kwa kuchaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya sekondari changanyikeni 

kwa mwaka ________ 

2.0 KUFUNGUA SHULE 

Muhula wa kwanza wa masomo unaanza Tarehe ______________ unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia 

tarehe __________ na mwisho wakuripoti ni tarehe______________ Ndani ya siku saba (7) 

3.0 MAHALI SHULE ILIPO 

Shule ya sekondari Changanyikeni ipo Manispaa ya Temeke , kata ya Toangoma katika mtaa wa 

Mikwambe-CCM katika barabara itokayo Kongowe kwenda Kigamboni . Usafiri wa daladala unapatikana 

katika vituo vya Toangoma(T/Ngoma-Kigamboni),Kongowe(M/ndege-Kigamboni) na Kigamboni. 

Ukishuka Toangoma panda mabasi yaendayo Kigamboni shuka Mikwambe CCM ukitoka Kigamboni panda 

mabasi yaendayo Toangoma/Kongowe shuka Mikwambe CCM. 

4.0 USAJILI 

Unatakiwa kufika shuleni tarehe_____________ Asubuhi saa mbili ili upate kusajiliwa  na kupatiwa 

maendeleo kuhusu shule ukiwa na mzazi wako-mwanafunzi ataechelewa kuripoti shuleni ifikapo tarehe 

____________ Nafasi yake itachukuliwa na mwanfunzi wa akiba. 

5.0 MOTTO WA SHULE 

“EDUCATION FOR BRIGHT FUTURE” Elimu kwa maisha bora, Lengo kuu ni kutoa elimu 

inayomwezesha kijana kubadilika kitabia, kihisia na kimaono ili kukabiliana na changamoto za uhalisia wa 

kimaisha na kijamii. 

6.0 SARE ZA SHULE KWA MSICHANA 

 Sketi mbili za rangi ya kijivu iliyoiva 

 Blauzi nyeupe mbili 

 Soksi nyeupe mbili 

 Begi la kubebea vitabu 

 Hijabu na nusu kanzu 

 T-shirt ya shule 
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 Nguo za michezo (bukta,fulana na raba) 

 Tai mbili  

 Singilendi nyeupe 

Viatu vyeusi vya kufunga na kamba 

 

SARE ZA SHULE KWA WAVULANA 

 Suruali mbili za rangi ya kijivu iliyoiva 

 Shati nyeupe mbili 

 Soksi nyeusi mbili 

 Begi la kubebea vitabu 

 T-shirt ya shule 

 Nguo za michezo (bukta,fulana na raba) 

 Tai mbili 

 Singilendi nyeupe 

 Mkanda mweusi wenye kifungo cha kawaida cha kawaida 

Viatu vyeusi vya kufunga na kamba 

VIFAA VINGINE 

I. Mkebe mmoja(Mathematical set) 

II. Peni, Rula, penseli 

III. Mathematical table(Four Figure) 

IV. Madaftari kumi na mbili (Aina ya Professor au counter book) 

V. Students Dictionary(Oxford) 

VI. Vitabu vya darasani angalau masomo manne 

7.0 MENGINEYO MUHIMU 

8.0 Matumizi na mahitaji ya mwanafunzi yanakutegemea zaidi wewe mzazi/mlezi. Ni imani yetu utampatia 

mwanao kila aina ya msaada ili aweze kusoma kwa umakini. SIMU YA MKONONI NI MARUFUKU 

KWA MWANAFUNZI 

9.0 MWISHO 

Uongozi wa shule unawatakia maandalizi mema ya kujiunga na shule yetu. Ni matumaini yetu utazingatia 

kanuni na sheria za shule ili lengo lililokuleta shuleni liweze kukamilika. Kauli yetu kwa pamoja “ELIMU 

KWA MAISHA BORA” 

………………………………………………………………………………… 

Mkuu wa shule 

Shule ya sekondari changanyikeni 

S.L. P 1880 

Dar es salaam 

NAKALA KWA:- 

1. Mkaguzi wa shule 

Kanda ya Dar es salaam 

S.L.P 9403 

Dar es salaam 

2. Afisa Elimu (M) 

Mkoa wa  Dar es salaam 
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S.L.P 5429 

Dar es salaam 

3. Afisa Elimu Sekondari (W) 

Mkoa wa Dar es salaam 

S.L.P 46343 

Dar es salaam 

4. Afisa Elimu kata Sekondari  

Mkoa wa Dar es salaam 

S.L.P 46343 

Dar es salaam 

 

 

SHERIA ZA SHULE 

A. MAHUDHURIO 

1. Kila mwanafunzi ni lazima afike shuleni asubuhi saa moja kamili(1:00) na kufanya usafi wa 

mazingira na kuhudhuria gwaride na ukaguzi wa usafi wa kuchangamsha mwili 

2. Mwanafunzi yeyote haruhusiwi kuondoka katika eneo la shule bila kupata kibali/ruhusa maalumu 

kutoka kwa mwalimu wa darasa, mwalimu wa zamu na mkuu wa shule 

3. Mwanafunzi haruhusiwi kutohudhiria shuleni bila kupata kibali. Ruhusa itatolewa kwa sababu 

maalum tu kwa ombi la mzazi/mlezi. Mwanafunzi akikosa zaidi ya siku tatu mfululizo atalazimika 

kufika pamoja na mzazi/mlezi aliyeandikishwa shuleni. 

4. Mwanafunzi ni LAZIMA afanye mitihani ya masomo yote aliyojiandikisha shule ambayo 

imeandaliwa shule au kutoka nje ya shule. 

B. VAZI RASMI  LA SHULE 

Kila mwanafunzi analazimika kuvaa na kuheshimu vazi rasmi(uniform) la shule wakati wote 

anapokuwa katika eneo la shule au nje ya shule kwa shughuli rasmi za shule. Siku ya Ijumaa na siku 

za michezo wanafunzi wavae Tshirt za shule.  

C. VITU VISIVYORUHUSIWA 

1. Kuvaa pete 

2. Kuvaa herein 

3. Kupaka hina 

4. Kucha ndefu 

5. Kusuka Nywele 

6. Kukali au kulilax ni marufuku 

7. Kunyoa nyusi 

8. Hairuhusiwi kunyoa mitindo 

9. Hairuhusiwi kunyoa vipara 

10. Hairuhusiwi kuvaa mabuti na viatu vinavyofanana na vya jeshi 

11. Hairuhusiwi kuvaa sandozi, mikanda isiyoendana na vazi rasmi la shule 

12. Mashati makubwa sana na slim fit hayaruhusiwi. 

D. MALI YA SHULE 

1. Mwanafunzi akikabidhiwa vifaa kama vitabu vya kusomea anatakiwa kuviangalia sana na sharti 

avirudishe kwa mwalimu aliyemkabidhi kila vinapohitajika kurudishwa. 
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2. Ieleweke kwamba ni kosa kubwa sana kuharibu mali yoyote ya shule ikiwa ni pamoja na 

majengo. NI MARUFUKU KUPIGA MACHATA katika ukuta au majengo. Adhabu yake ni 

kufukuzwa shule. 

3. Kifaa chochote kitakachopotea sharti kilipwe. Cheti cha kumaliza shule hakitatolewa kwa yeyote 

ambaye hatarudisha au kulipa vifaa alivyopoteza au kuharibu. 

4. Kila mwanafunzi anapaswa kuwa nabegi la kuhifadhi vitabu vyake. HAIRUKUSIWI KUBEBA 

VITABU VYAKO MKONONI. 

E. KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE 

Shule ipo kwa ajili ya kutoa Elimu. Kama ilivyo katika jamii yeyote yenye lengo maalimu ni lazima 

shule iwe na sheria au taratibu zitakazowezesha jamii ya shule kutekeleza majukumu yake. Sheria ni 

taratibu hizo ni lazima ziwekwe wazi na zieleweke na kila mmoja na zifuatwe kikamilifu. 

Zifuatazo ni kanuni au taratibu zinazohusu wanafunzi wa shule ya sekondari changanyikeni zenye 

lengo  la kuweka mazingira ya ufanisi kazi namalezi hapa shuleni kulingana na matakwa ya Taifa 

letu la Tanzania. 

1. NIDHAMU NA MWENENDO  

a. Kila mwanafunzi lazima awe na nidhamu ya hali ya juu kuheshimu wafanyakazi wote 

na wanajumuiya kwa ujumla , Mwanafunzi asiye na nidhamu  atapoteza nafasi yake    

Usimpige au kumshambulia mwanafunzi mwenzako ama ata mtu mwingine yeyote 

b. Usikatae uteuzi kushiriki shughuli mbalimbali kama vile michezo, maandamano 

uwakilishi n.k 

c. Usigune wala kuzomea wakati mwalimu au kiongozi yeyote anapotoa matangazo. 

d.     Usibandike tangazo lolote bila ruhusa ya mwalimu anayehusika na mada ya 

tangazo hilo. 

e.     Hotuba zote lazima zionwe na mkuu wa shule, kabla ya kutolewa katika hadhara 

yoyote shuleni. 

f. Usifanye mkutano bila ya ruhusa ya mwalimu anaye husika kukilea kikundi 

kinachohusika. 

g.    Usihubiri dini,siasa au jambo lolote sala zote zianyike mahali panapo husika kama 

vile kanisani au msikitini. 

a. Baadhi ya makosa ya utovu wa nidhamu ni:- 

I. Uchelewaji kwenye gwaride 

II. Kutofanya kazi za usafi wa mazingira 

III. Kutojali masomo na uzalishaji mali 

IV. Dharau,ukaidi,ubishi,utoro,uvivu,wizi,ulevi,upigaji kelele. 

V. Kunyoa mitindo/upara 

VI. Makosa kama uasherati, uvutaji bangi/madawa ya kulevya, kukashifu viongozi na 

kudharau bendera ya Taifa ni makosa ambayo husababisha mwanafunzi kufukuzwa 

shule bila kuonywa. Mwanfunzi anazo nafasi mbili tu za kuonywa na baada ya hapo 

kikao cha bodi ya shule kitamchukulia hatua kali zaidi. 

VII. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa / utoro. 
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VIII. Kugoma na kuhamasisha mgomo. 

IX. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu, walezi na jamii kwa ujuma. 

X. Kupigana  mwanafunzi kwa mwanafunzi, Kumpiga mwalimu au mtu yeyote yule. 

XI. Kufuga ndevu. 

XII. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya. 

XIII. Uvutaji wa sigara. 

XIV. Uasherati, uhusiano wa jinsia moja, kuoa au kuolewa. 

XV. Kupata ujauzito au kutoa ujauzito. 

XVI. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za 

nchi. 

XVII. Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana. 

XVIII. Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni. 

XIX. Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule 

2. SHERIA YA JUMLA  

Kila wakati fikiria kwanza kabla ya kunena na tumia busara kutenda 

3. ADHABU 

• Adhabu zitaweza kutolewa na mwalimu yeyote kwa mwanafunzi anaye onesha utovu  wa nidhamu. 

• Kiranja pia anaruhusiwa kutoa adhabu kulingana na kosa lililotendwa na mwanafunzi ilimradi asipige 

kiboko au kuzuia kuingia darasani wakati wa masomo. 

• Kosa linapokuwa kubwa litaandikwa katika jalada la mwanafunzi na kitabu cha kumbukumbu za 

adhabu. 

 

 

 

FOMU YA USAJILI (IJAZWE NA KURUDISHWA SHULENI)  

A: IJAZWE NA MWANAFUNZI: 

• Jina kamili la mwanafunzi…………………………………………....      

• Taifa…………………………………………       

• Uraia………………………………………..              

• Dini………………………………………….. 

• Tarehe ya kuzaliwa………………………………………………… 

PICHA YA 

MWANAFUNZI 
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• Mahali alipozaliwa…………………………… Wilaya………………………… 

• Shule  aliyosoma kabla ya kuja shule ya sekondari 

………………………………………………………………………………… 

Shule ya msingi Tarehe na mwaka 

aliomaliza 

Tarehe na mwaka 

aliotoka 

I   

II   

III   

IV   

 

       8. Nakala ya cheti cha kuzaliwa 

       9. Saini ya mwanafunzi ……………………….. 

 B: MAELEZO BINAFSI YA MZAZI /MLEZI: 

• Jina kamili…………………………………………..         

• Utaifa ………………… …… 

• Uraia………………………… 

• Anuani kamili mjini Dar es salaam……………………… 

• Sehemu unayoishi……………………………………...     Picha ya Mzazi/Mlezi   

• Mtaa……………………………………………………………………………….. 

• Namba ya nyumba…………………………………………………………. 

• Simu ya mkononi: Baba/mlezi………………….. Mama/ Mlezi…………………… 

C: MAELEZO YA KIKAZI YA MZAZI/ MLEZI: 

• Jina la mwajiri na Idara………………………………………………………. 

• Kazi ya mzazi/ Mlezi (Meneja, Daktari, Mfanyabiashara n.k)…………………….. 

D: SOMO LA DINI 

Mimi……………………………………………ambaye ni Mzazi/Mlezi wa 

Mwanafunzi........................................................Kidato cha………    Ninaruhusu mtoto wangu  

kuhudhuria somo la dini ya ……………………………… Dhehebu la ………………………. Siku ya 

ALHAMISI akiwa shuleni Changanyikeni  sekondari. 

Sahihi ya Mzazi/Mlezi………………………………………… 

 

 

PICHA YA 

MZAZI/MLEZI 


