



## OFISI YA RAISI

HALMASHAURI YA MANISPAA YA TEMEKE

SHULE YA SEKONDARI DIPLOMASIA

S.L.P 45270, TEMEKE-DAR ES SALAAM

*Mob:* 0786054122 / 0712661171

---

*Kumb Na DPSS /.....*

JINA LA MWANAFUNZI.....

**YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA SHULE  
YA SEKONDARI DIPLOMASIA MWAKA –.....**

Ninayofuraha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na shule hii kidato cha kwanza mwaka –  
.....

Shule ipo katika wilaya ya Temeke, Tarafa ya Chang'ombe, Kata ya Kurasini, karibu na jingo la  
Uhamiaji makao makuu.

- Unatakiwa kuripoti shuleni kwa ajili ya kuanza masomo tarehe ..... Mwanafunzi yeyote wa kidato cha kwanza ambaye atakuwa hajaripoti shuleni ifikapo tarehe ..... Ataeleweka kwamba hahitaji nafasi aliyopewa, Kwa hiyo nafasi itatolewa kwa mwanafunzi mwingine.
- Utambue kwamba nafasi hii uliyopata ni adimu na unatakiwa usome kwa juhudi kubwa utimize malengo ya Taifa ya kuwa na Taifa la wasomi waliojaa maarifa na nidhamu. Karibu sana shule ya sekondari Diplomasia.

### **A. SOMA MAAGIZO YAFUATAYO KWA MAKINI KISHA UYATEKELEZE**

1. Jaza fomu ya kukubali kujiunga na shule pamoja na fomu ya ahadi.

2. Jaza fomu ya kukubali kuandikishwa
3. Chukua fomu ya kupimwa afya (Medical Examination) na uende ukapimwe katika Hospitali ya serikali tu na sio Zahanati wala hospitali ya mtu binafsi (Private Hospital) kisha, uirejeshe shuleni ikiwa imejazwa na Daktari na imefungwa vizuri.

## **B. SARE/VAZI RASMI LA SHULE.**

### **WAVULANA**

1. Suruali mbili (2) kitambaa rangi ya **bluu makonda** (Royal) kitambaa grade 1 zilizoshonwa kwa adabu.
  - Chini upana kuanzia inchi 14 na 16 yenye pindo la nje (Turn up)
  - Malinda manne (mawili kila upande kulia na kushoto)
2. Shati nyeupe mbili mikono mifupi (Tetroni TOMATO)
3. Viatu vya ngozi nyeusi vya kufunga na kamba.
4. Soksi nyeusi (Jozi mbili)
5. Nembo ya shule (School Emblem) mbili.
6. Tai mbili rangi ya bluu makonda (Royal) (ivaliwe kwa adabu)
7. Fulana ya michezo yenye nembo ya shule rangi ya bluu makonda na raba nyeupe ya kufunga kamba (Vitavaliwa Jumatano na Ijumaa).
8. Mkanda mweusi wa ngozi.
9. Sweta rangi ya Suruali

### **WASICHANA**

1. Sketi mbili (2) rangi **bluu makonda** (Royal) zenye mshono wa linda-box
  - Sketi iwe ndefu kuvuka magoti
  - Kama itavaliwa na Hijabu, urefu wake ifike karibu na kifundo cha miguu na nusu kanzu ndefu (Tetron nzito nyeupe).
2. Viatu vya ngozi vyeusi jozi mbili (2) vya kufunga na kamba vyenye kisigino kifupi
3. Soksi nyeupe ndefu kukaribia magoti jozi mbili (2)
4. Skafu ya rangi ya sketi jozi mbili (2)
5. Fulana ya michezo yenye nembo ya shule rangi ya bluu makonda na raba nyeupe ya kufunga kamba (Vitavaliwa Jumatano na Ijumaa).
6. Sweta rangi ya Sketi

**OFISI YA RAIS – TAMISEMI  
HALMASHAURI YA MANISPAA YA TEMEKE  
SHULE YA SEKONDARI DIPLOMASIA  
S.L.P 45270, TEMEKE - DAR ES SALAAM**

---

**C: SHERIA NA KANUNI ZA SHULE**

1. Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25. ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo:
  - a. Heshima kwa viongozi, wazazi, Wafanyakazi wote, Wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima
  - b. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje kwa ratiba ya shule ni muhimu
  - c. Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (Preparation)
  - d. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa
  - e. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya uwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii
  - f. Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule
  - g. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
  - h. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
  - i. Nywele zote ziwe fupi na safi muda wote. Huruhusiwi kunyoa mtindo.
  - j. Kwa wasichana watakaopenda kusuka nywele, wasuke mtindo wa msitari kuelekea nyuma maarufu kama “Utii wa Roda” zisipungue mistari mitano na zisizidi mistari saba.

**2. MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA UKAFUKUZWA SHULE**

- k. Wizi
- ii. Uasherati, Ubakaji na Ushoga
- iii. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya
- iv. Uvutaji bangi
- v. Makosa ya jinai
- vi. Kupigana au kupiga

- vii. Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma
- viii. Kudharau Bendera ya Taifa
- ix. Kuoia au Kuolewa
- x. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani ya shule
- xi. Kutoa mimba
- xii. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga Amani na usalama wa shule au watu
- xiii. Kukataa adhabu kwa makusudi
- xiv. Kuwa nje ya darasa wakati wa vipindi vinaendelea bila sababu za msingi

**NB: TAFADHALI SOMA KWA MAKINI MAELEZO/MAAGIZO HAYA NA KUYATEKELEZA KIKAMILIFU**

***KARIBU SANA KATIKA SHULE HII***

.....  
CHRISTOPHER .G. RHOBY  
MKUU WA SHULE

## FOMU YA KUKUBALI KUJIUNGA NA AHADI

---

**MKUU WA SHULE**  
**DIPLOMASIA SEKONDARI**  
**S.L.P 45270, TEMEKE – DAR ES SALAAM**  
**DAR ES SALAAM**

**Kiambatanisho A**

### **KWA MWANAFUNZI**

Mimi----- (jina kamili)

Ninakbali nafasi niliyopewa kuingia kidato cha ----- mwaka----- katika shule  
ya sekondari-----

### **NINAAHIDI KWAMBA:**

1. Nitatii sharia za kama nilivyosoma
2. Nitaweka bidii katika masomo, kazi na shughili zote za shule
3. Nitashiriki kikamilifu katika hughuli za uzalishaji mali, kuzalisha bidhaa iliyobora bila kutia hasara shule kwa kupoteza au kufanya uhalibifu
4. Niatkuwa mwanafunzi mwenye nidhamu ya hali ya juu, mkakamavu, na mwenye mwenendo wakati wowote hata nikiwa nje ya shule kwa madhumuni ya kuipa na kutunza sifa njema ya shule.

### **MUNGU NISAIDIE**

Saini ya mwafunzi-----

### **KWA MZAZI/MLEZI**

Mimi-----

Ninaahidi kwamba:

1. Nitampatia mwanangu mahitaji ya shule kama yalivyotajwa katika maelezo ya kujiunga shule
2. Nitakuwa tayari kutoa msaada wowote utakaohitajika (maoni, adhabu) katika kumlea mwanangu
3. Nitamhimiza mwanangu katika kufanya mazoezi anayopewa shule na yale ya ziada ya kufanya nyumbani
4. Awapo nyumbani, nitamtunza na kumlea vizuri hasa katika mienendo isiyo salama kwa mwanafunzi

**Saini ya mzazi/mlezi** -----

SHULE YA SEKONDARI-----

**FOMU YA KUANDIKISHWA SHULENI**

**A: IJAZWE NA MWANAFUNZI**

1. Jina kamili la mwanafunzi -----
2. Tarehe ya kuzaliwa-----
3. Taifa -----
4. Uraia -----
5. Dini -----
6. Shule aliyosoma kabla ya kuja sekondari -----

PICHA YA  
MWANAFUNZI

**B: MAELEZO BINAFSI YA MZAZI**

1. Jina kamili la mzazi/ mlezi -----
2. Utaifa -----
3. Uraia -----
4. Anuani ya mzazi/ mlezi -----
5. Anakoishi -----
6. Mtaa -----
7. Namba ya nyumba ----/ Namba ya simu [BABA]-----[MAMA]-----

PICHA YA  
MZAZI/MLEZI

**THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA**  
**REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION**

STATION/ HOSPITAL -----

DATE -----

**PART A:**

TO

Medical Officer  
-----  
-----

Miss/ mr. -----

Please examine the above named as to his/ her fitness for admission as a student in the following common diseases/ problems:-

Put a tick (V) for positive and a cross (X) for negative in a box provided

Preganancy	
Asthma	
Diabetes	
Worms (stool)	
Epilepsy	
TB (Tuberculosis)	
Sickle Cell	
Heart Disease	
Yellow Fever	
U.T.I	
Malaria	

**PART B: MEDICAL CERTIFICATION**

(To be completed by a Medical Officer or a Doctor)

I have examined the above named and consider that he/ she is physically FIT/ UNFIT for admission above.

Date ----- signature-----

Station ----- Designation -----