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RAIS SAMIA AONGOZA

meungana na viongozi mbalimbali wa Nchi,

Chama na Wananchi kupokea na kukagua

ndege ya mizigo aina Boeing 767-300F
. ~ katika uwanja wa ndege wa Kimataifa Julius Kam-
! \_ barage Nyerere.
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KARIBU TEMEKE MHéSIMIWA

liyekuwa
mkuu wa
wilaya ya
Temeke,
Bi.Mwana-
hamisi Munkunda leo Julai
4, 2023 amekabidhi ofisi
kwa mkuu mpya wa
wilaya mheshimiwa Mob-
hare Holmes Matinyi.

Wakati wa makabidhiano
hayo, Bi Mwanahamisi
Munkunda ameshukuru
uongozi wa manispaa ya
Temeke kwa ushirikiano
na amemuhakikishia ush-
irikiano Mkuu huyo mpya
wa wilaya.

"Nashukuru nimeten-
geneza marafiki wengi

n Jarida la Temeke Yetu

MOBHARE MATINYI - MKUU MPYA
WA WILAYA YA TEMEKE.

Na Sweetbetter Njige

Temeke na jambo jema

naiacha Temeke ikiwa
salama". Alisema
Bi.Munkunda

Kwa upande wake mkuu
wa wilaya ya Temeke

Mhe.Mobhare Matinyi
amemshukuru Bi
Munkunda na kuahidi
kuendeleza yale yote

mazuri aliyoyakuta huku
akiwataka watendaji wa
manispaa hii kumpa ush-
irikiano.

Hafla hiyo fupi ya makabi-
dhiano pia ilihudhuriwa
na Mstahiki meya wa
manispaa hii Mhe.Abdal-
lah  Mtinika,Mkurugenzi
wa Manispaa ndugu Elihu-

ruma Mabelya, Mbunge

wa Jimbo la Temeke
Mhe.Dorothy Kilave
pamoja na  wajumbe

wengine wa Kamati ya
Ulinzi na
Wilaya.

Usalama ya




RC CHALAMILA ASHIRIKI BARAZA

Na Sweetbetter Njige

ikao cha
Baraza la
madiwani
pamoja na
Mkuu wa
mkoa wa Dar es salaam
Mhe.Albert Chalamila Kkil-
ifanyika katika Ukumbi wa
lddi Nyundo Juni 23,2023.

Kikao hiki cha kupitia hoja
muhimu zilizoibuliwa na
Mkaguzi mkuu wa Hesabu
za Serikali(CAG) pia kime-
hudhuriwa na Mkuu wa
wilaya ya Temeke Mhe.
Mwanahamisi Munkunda,
Mstahiki Meya wa Manis-
paa ya Temeke Mhe. Ab-
dallah Mtinika, Mkurugen-
zi wa Manispaa ya Temeke
Ndg. Elihuruma Mabelya,

E Jarida la Temeke Yetu

LA MADIWANI.

Mbunge wa Jimbo la
Temeke Mhe. Dorothy
Kilave pamoja na wa-
jumbe wengine wa Kamati
ya Ulinzi na Usalama ya
Wilaya.

“Temeke tutaendele-
a kusimamia misngi
ya utawala bora na
matumizi mazuri ya

mapato
ndani” -
Mhe. Abdallah Mtinika,
Meya wa Manispaa.

yetu ya



NAIBU WAZIRI NDEJEMBIETUTAFANYIA KAZI

CHANGAMOTO YA UKOSEFU WA MAENEO YA

UJENZI WA SHULE TEMEKE.

Na Shalua Mpanda

eogratias
Ndejembi
amefanya
ziara  kuka-
gua miradi
mbalimbali ya elimu inay-
otekelezwa wilayani
Temeke.

Katika ziara hiyo ya kuka-
gua miradi ya elimu kwa
upande wa shule za
Msingi na  Sekondari,
Mhe.Ndejembi amesema
halmashauri ya Temeke
imekuwa ikipokea fedha
nyingi za

miradi ya elimu kutoka
Serikali kuu ambapo kwa
mwaka uliopita ilipokea
zaidi ya milioni 400 ila
changamoto kubwa ni

B Jarida la Temeke Yetu

ufinyu wa maeneo ya
ujenzi wa madarasa.
"Tunatambua kuwa kuna
changamoto ya maeneo
na hili ni tatizo la mkoa
mzima wa Dar es

salaam  ndio  maana
tunapendekeza ujenzi wa
shule za ghorofa na sisi
kama Ofisi ya Rais
tutakwenda kukaa tuje na
michoro maalum kwa ajili
ya mkoa wa Dar es salaam
na manispaa zake". Alise-
ma Naibu Waziri huyo

Aidha Mhe.Ndejembi
amewataka viongozi wa
manispaa ya Temeke
kukamilisha ujenzi wa
shule ya Sekondari Dovya
kwa muda waliokubaliana

i kuwezesha wanafunzi
wa kidato cha kwanza
waweze kuyatumia.

Katika ziara hiyo Naibu
Waziri huyo aliongizana
na Mkuu wa wilaya ya
Temeke Mhe.Mobhare
Matinyi,Meya wa manis-
paa ya Temeke Mhe.Ab-
dallah Mtinika,waheshimi-
wa wabunge wa majimbo
yaMbagala(Abdallah
Chaurembo) na Teme-
ke(Dorothy Kilave), Mku-
rugenzi wa Manispaa hii
ndugu Elihuruma Mabelya
na viongozi wengine
wakiwemo wa Chama
Tawala(CCM).



THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA

PRESIDENT'S OFFICE REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT

TEMEKE MUNICIPAL COUNCIL

PRESIDENT’S OFFICE - REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL PRESIDENT’S OFFICE - REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL
‘GOVERNMENT TEMEXE MUNICIPAL COUNCIL GOVERNMENT TEMEKE MUNICIPAL COUNCIL

STATEMENT OF FINANCIAL POSITION AS AT 30 JUNE, 2022 STATEMENT OF FINANCIAL PERFORUANCE FOR THE PERIOD ENDED 30 JUNE, 2022
2022 Restated
Restated 2021
2021 Cuassification of Expenses by Nature
s
e REVENUE
ASSETS. Revenue
Curcent Asset Fees, fines, penalties and Forfelts 3,920,805,910 3,332,852,323
Cash and Cash Equivalents 9,602,240,938 4,418,524,565 Financing Income 8,968,693 7,472,
Inventories 2,558,022,191 1,121,023,520 Levies 22,668,842,317 20,192,577,961
Prepeyments 2,770,017,766 2,204,476,217 Other Revenue 7,293,713,526 4,785,256,097
Recelvables 1,873,094,422 2,282,359,480 Revenue from Exchange Transactions 1,000,000 000,
Total Current Asset 16,803,375,317 10,086,383,782 Revenue Grants 106,162,933,303 127,752,445,956
Non-Current Asset Social Cantributions (Revenue) 5,762,028,513 7.227,264.72
Equity Investraents 1,298,233,880 1,469, 346,480 Total Revenve 145,839,192,261 163,374,869,867
Dthaer Financial Assets 339,218,000 339,218,000 TOTAL REVENUE 145,839,192,261 163,374,869,867
Property, Plant and Equipment 262,191,699,449 258,539,467,286 EXPENSES AND TRANSFERS
Work In Progress 16.166,297,817 49,482,552,000 Expenses
Tatal Non-Current Asset 279,995,449,146 309,830,583, 766 Deprectation of Property, Plant and Equipment 6,632,991,231 6,391,605,511
TOTAL ASSETS 296,798,826,463 319,916,967.548 Haintenance Expenses 141,117,989 1,945,746,800
LIABILTIES 7,496,214,928 8,464,991,243
Current Liabiltties 874.519.736 181,044,350
Deferred Income (Revenus) 3,733,529,074 3,007,229,435 e 15,033.374.242 11,345,065,451
Cepasits 1.638,886,404 1,222,883,000 Wiages, Salarles and Employee Benefits 87.672,677,010 78,556,197 621
Payables and Accruals 5,004,241,296 3,646,762,000 Impairment of Receivables (Pes) 30,017,500 24,940,000
Provisions 440,000,000 1,062,650,000 Fair Value Losses on Equity Investments 171,112,600 171,112,600
Long-tem Borrowings (Current portion) 4,880,197,162 4,880,197, 162 :"‘“‘:K""l:;':f::";:“:' ‘:l‘“m N - 16“‘%76:35
S mortiza ngile Assets . 120,
15,746,853,936 14,819,721,59%
e e penses 119,352,035,236 107,201,200,981
Deferred Income (Capital) 2,711,955,797 2,545,165,047 Grants, Substales and other Transfer Payments 3,599,836,048 3,210,250,149
Lont-term Borrowings. 2,808,667,268 7,415,407.638
Total Non-Current Liablfities 5,520,623,085 9.960,572,885
TOTAL LIABILITIES 21,267,477.021 24,780,294,481
Net Assets

Total Transfer 599,836,048 3,210,250,149
TOTAL EXPENSES AND TRANSFERS 122,951,871,284 110,411,451,130
315531347482 395.136,673,067
Surptas /Dstics 207,320977 52,963,418,737
o ey The fnancal tatements e autharze or s b the Fll Councon 28 September 2022 and were signed o tsbehalf
Gaptel Cortributed ty: o
OtherReserves (Lol G Loan Bourd) 19,218,000 2t
Accumulated Suplues 1 efits s 129002 254,797 455,067
Naro: 5. ELURUMA ABELYA Thie: HUNCIPAL DIRECTOR signare:
TOTAL NET ASSETS/EQUITY 275,531,347 442 795,136,673,067 D‘RECTOR
TEMEKE

‘The financial statements were autharized for issue by the Full Councit on 28 September 2022 and ware signed on its behalf
by
#aameg] Hon. ABDALLAH SAID MTINIKA Title: MUNICIPAL MAYOR Signature )

e L e THer WMCPALDRECTOR  snarre LS TITTR. SAL DIRECTO

| TEMEKE fEMEKsRN' MAYOR
INICIPAL Coune ;-
Narmes Hon, ASDALLAH SAD MTNIKA Tile: KUNICIPAL HAYOR -]

HON. MaTO!
FEMEKE mtyaic s

PRESIDENT'S OFFICE - REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL PRESIDENT’S OFFICE - REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL
GOVERNMENT TEMEKE MUNICIPAL COUNCIL ‘GOVERNMENT TEMEKE MUNICIPAL COUNCIL

STATEMENT OF CHANGES IN NET ASSET AND EQUITY FOR THE PERIOR ENDER 30 JUNE, 2022 CASHFLOW STATEMENT FOR THE PERIOD ENDED 30 JUNE, 2017
Restated
2021
Accum. Other Reserves Total (TZ5) TS
Surplus/Deficit (725)  (Local Govt. i
Loan Board)
zs) Social Contributions (Revenue) - Note 20 5,805,654,214 7,318,090,702
R 106,169,843,866 130,065,303,463

CASH FLOW FROM OPERATING ACTWITIES
RECEIPTS

Revenue from Exchange Transactions - Note 17 7,000,000
Bal t 01 Jul 2021 294.757,455.067 339,218,000 295,136,673,067 000,

et R Other Revenue - Note 21 7.279,916,026 478,773,597
Surplus/ Deficit for the Year 2,867,320977 [ 22,867,320,977 .
Trastars ta TARURA 2,492,646,607) o 42,49,646,607) et

28,968,693
Closing Bafance as at 30 Jun 2022 275,192, 129,442 339,218,000 275,531,347,442 e [N RS Bl e
Total Receipts 146,622,137,736 165,378,222,022
Opening Balance as at 01 Jul 2020 249,126,093,000 339,218,000 249,465,311,000 PAYMENTS
Pl et forthe e 52,963,418,737 U 52.963,418,737 Wages, Salaries and Employee Benefits - Note 22 88,915,592,597 79,142,703,540
‘Adjustments for WYD change in accounting (7,292,056,670) 0 (7,292,056,670) Use of Goods and Service - Note 24 14,625,566.373 16,192,066,518
LSRR Social Benefits - Nate 23 874,529,736 189,044,550
Closing Balance as at 30 Jun 2021 194,757, 355,067 339,218,000 795,136,673,067 7,496,214,928 8,464,991,243
(Restated) 3 1,441,917,989 1,945,746,800
Grants, Subsidies and other Transfer Payments - Note 26 3,599,836,048 3,210,250,148
Total Payments 116,952,857.670 109,136,802,800
NET CASH FLOW FROM OPERATING ACTIVITIES 29,669,280,065 56,241,419,222
The financial statements were authorized for issue by the Full Council on 28 September 2022 and were signed on it CASH FLOW FROM INVESTING ACTIVITIES
behalf by: Investing Activities

a Receipts from Sales of Property, Plant and Equipment. 0 81,942,000
Name: MR. ELIHURU MAMABELYA Title: - MUNICIPAL DIRECTOR signatureiid Acauisition of Property, Plant and Equipment - Note 168 019,878,823,143) (54,600,710.007)
DNRECTOR Loan receivables o 4,281,577,000}
TEMEKE Receipts loans issued o
Total Investing Activities 19,878,823, 143)
- kﬂ NET CASH FLOW FROM INVESTING ACTIVITIES {19,878,823,143) {57,547,855,007)
CASH FLOW FROM FINANCING ACTIVITIES

Financing Activities

Name: Hon. ABDALLAH SAID MTINIKA Title: MUNICIPAL MAYOR Signature:

. MAYCR
TEMEKE MUNICIPAL COUNC-
Cash Payments for other Financial Liabilities - Note 41A (4,606,740,550) (200,513,321

Total Financing Activities 14,606,740,550) (200,513,321)
NET CASH FLOW FROM FINANCING ACTIVITIES 14,606,740,550) (200,513,321)
Nat Increase 5,183,716,374 1,506,949,106)

Cash and cash equivalent at beginring of period 4,418,524,566 5,925,473,671
Cash and cash equivalent at end of perlod 9,602,240,940 4,418,524,566

‘The financial statements were auttorized for issue by the Full Counci on 28 September 2022 and wee signed on its behalf by:

REPORT ON THE AUDIT OF FINANCIAL STATEMENTS
Unqualified Opinion Name: MR, ELIHURUAA MABELYA Tite: HUNICIPAL DIRECTOR
I have audited the financial statements of Temeke Municipal Council, which comprise the
statement of financial position as at 30 June 2022, and the statement of financial performance,
statement of changes in net assets and cash flow statement and the statement of comparison
of budget and actual amounts for the year then ended, as well as the notes to the financiat
statements, including a summary of significant accounting policies.

Rame: Hon, ABDALLAH SAID MTINIKA Title: MUNICIPAL MAYOR

In my opinion, the accompanying financial statements present fairly in all material respects,
the financial position of Temeke Municipal Council as at 30 June 2022, and its financial
performance and its cash flows for the year then ended in accordance with International Public
Sector Accounting Standards (IPSAS) Accrual basfs of accounting and the manner required by
the Local Gevernment Finances Act, Cap. 290.

Basis for Opinon
I conducted my audit in accordance with the International Standards of Supreme Audit
Institutions (ISSAls). My responsibilities under those standards are further described in the
section below entitled “Respansibilities of the Controller and Auditor General for the Audit of
the financial statements”. { am independent of Temeke Municipal Council in accordance with
the Internaticnal Ethics Standards Board for Accountants’ Code of Ethics for Professional
Accountants (JESBA Code) together with Board of d Auditors (NBAA)
Code of Ethics, and | have fulfilled my other ethical responsihilities in accordance with these
requirements.

1 believe that the audit evidence | have obtained is sufficient and appropriate to provide a basis
for my opinion,

Charles E. Kichere
Controller and Auditor General,
Dodoma, United Republic of Tanzania.
March, 2023

da la Temeke Yetu
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MHE. ABDALLAH MTINIKA.

Na Shalua Mpanda

ito umetolewa
kwa wazazi
kuhakikisha
maendeleo ya
Teknolojia hay-
achangii katika

mmomonyoko wa maadili
katika Jamii hususan kwa
watoto.

Wito huo umetolewa na Msta-
hiki meya wa manispaa ya
Temeke mheshimiwa Abdallah
Mtinika wakati wa Maa-
dhimisho ya Siku ya Mtoto wa
Afrika ambapo kiwilaya yame-
fanyika Juni 16,2023 katika
shule ya Sekondari Kibasila.

Mhe.Mtinika amesema kuwa
wazazi wengi wamekuwa na
tabia za kuwaruhusu watoto
wao kutumia vifaa vya kielek-
troniki kama vile simu, kompy-
uta pamoja na runinga bila

E Jarida la Temeke Yetu

kufuatilia maudhui  wanay-
oyatazama kwenye vifaa hivyo.
"Vifaa hivi vikitumiwa vizuri ni
msaada mkubwa sana katika
kumuendeleza mtoto kielimu
lakini wengi wetu tumekuwa
na tabia za kuwapa uhuru
vijana wetu kuvitumia bila
kuwa na

uangalizi". Alisema Mtinika

Pia amesisitiza wazazi kufuatil-
ia maendeleo ya watoto wao
shuleni na kujenga tabia ya
kuongea nao mara kwa mara
ili kuweza kutambua changa-
moto zao.

Kwa upande wake Mbunge wa
Jimbo la Temeke Mhe.Dorothy
Kilave amewataka wazazi
kuwafichua wale wote wan-
aowafanyia vitendo vya kikatili
watoto na kuacha tabia za
kufichiana siri ili  kuweza

kuwanusuru watoto dhidi ya
vitendo hivyo.

Maadhimisho hayo ya Siku ya
Mtoto wa Afrika hufanyika kila
Juni 16 kila mwaka kukumbuka
vifovya mamia ya watoto wal-
iouwawa na makaburu huko
nchini Afrika ya Kusini katika
mji wa Soweto Juni 1976
wakati walipoandamana kudai
haki zao ikiwemo ya elimu.

e TIMLIVIAY]




RAIS SAMIA
YA BOEING 767-300F.

Na Sweetbetter Njige

meungana
na viongozi
mbalimbali
wa Nchi,
Chama na
kupokea na

Wananchi
kukagua ndege ya mizigo

aina Boeing 767-300F
katika uwanja wa ndege
wa Kimataifa Julius Kam-
barage Nyerere.

Ndege hiyo yenye uwezo
wa kubeba zaidi ya tani 50
za mizigo itapunguza
changamoto za usafirisha-
ji zilizokua zinawakabili
wafanyabiashara Nchini
kwa kuwawezesha kusa-
firisha mizigo yao ndani
na nje ya Nchi kwa ghara-
ma nafuu na kwa wakati.

H Jarida la Temeke Yetu
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(kampuni ya
ndege Tanzania)
imefikisha jumlia
ya ndege 13 ny-
ingine tatu zikiwa
matengenezoni.

Serikali ya Tanzania inaen-
delea kufanya uwekezaji
katika sekta ya usafirishaji
wa anga ili kuendana na
ushindani wa kibiashara
katika soko la kimataifa.
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"ASANTENI SANA WALIMU"
- DC MUNKUNDA.

Na Sweetbetter Njige

hule za
msingi na
Sekondari
wa Wilaya hii
kwa kazi
kubwa wanayoifanya.

Ameyasema hayo leo Juni
6,2023 katika viwanja vya
Ofisi ya manispaa Temeke
wakati wa hafla ya utoaji
wa tuzo kwa shule,walimu
na wanafunzi waliofanya
vizuri katika masomo yao.

Mhe.Munkunda amese-
ma kazi inayofanywa na
walimu ni  kubwa na
ngumu lakini wamekuwa
wakifanya kazi hiyo kwa
moyo na kujituma na
kama uongozi unatambua

ﬂ Jarida la Temeke Yetu

mchango wao.

"Niwapongeze sana
walimu na sina neno
kubwa la kusema zaidi ya
ahsante, Ahsanteni sana
walimu na Mkurugenzi na
Mstahiki meya muone
namna ya kuweza kuwapa
motisha zaidi  walimu
hawa kwa kazi wanayoifa-
nya.

Naye Mstahiki meya wa
manispaa ya Temeke Ab-
dallah Mtinika amesema
Baraza la madiwani lipo
tayari kufikiria namna ya
kuwaongezea motisha
walimu wanaofanya vizuri
ili kuwatia moyowalimu
hao.

Akitoa taarifa ya elimu
katika Wilaya hii kwa
mkuu wa wa Wilaya,Mku-
rugenzi wa manispaa ya
Temeke ndugu Elihuruma
Mabelya amesema watae-
ndelea kuimarisha miun-
dombinu ya elimu kwa
kujenga vyumba zaidi vya
madarasa na matundu ya
VYy0O0.

Manispaa ya Temeke ime-
jiwekea utaratibu wa
kutoa tuzo hizo kila
mwaka kwa ajili  ya
kuwapa motisha walimu
na wanafunzi ili kuende-
lea kuinua kiwango cha
ufaulu katika Manispaa
hii.
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OFISI ZA SERIKALI SI10 VITUO VYA KUK-

Na Shalua Mpanda

adaraka yao
kinyume na
taratibu za
utumishi wa
U m m a
tabia hizo na
kuwahudumia wananchi
kwa mujibu wa sheria na
taratibu zilizopo.

kuacha

Wito huo umetolewa na
mkuu wa wilaya vya
Temeke mheshimiwa
Mwanahamisi Munkunda
Juni 15,2023 wakati wa
ziara ya kuzungumza na
wananchi katika kata ya
Azimio.

Mhe.Munkunda amewa-
taka watendaji wa Serikali
za Mitaa na watumishi

ﬂ Jarida la Temeke Yetu

USANYIA MAPATO - DC MUNKUNDA.

wengine kutatua kero na
changamoto kwa
wananchi na kutambua
nafasi walizokuwa nazo
wamezipata kwa lengo la
kuwasaidia wananchi na
sio kwa maslahi yao binaf-
si. "Sikilizeni kero zao na
kuzitatua,mnapata misha-
hara kwa kazi hiyo, hauku-
fuatwa nyumbani kuomb-
wa kufanya kazi hii.....na
huduma katika Ofisi hizi ni
bure msigeuze ofisi zenu
kama vituo vya kukusany-
ia mapato". Alisisitiza
Mkuu huyo wa Wilaya.

Katika mkutano huo moja
ya hoja iliyoibuliwa na
wakazi wa kata hiyo ya
Azimio ni sualala baadhi

kutokuwa

ya  askari
waaminifu na kutokufuata
taratibu za kazi ambapo
mkuu wa Jeshi la Polisi
wilaya ya Chang'ombe
Mrakibu wa Polisi Godfrey
Mkangale ameahidi kuli-
tafutia  ufumbuzi wa
haraka.

Ziara ya kata kwa kata
yenye lengo la kutembe-
lea kata zote 23 ndani ya
wilaya ya Temeke iliyoan-
zishwa na Mkuu huyo wa
Wilaya ina lengo la kusikil-
iza changamoto mbalim-
bali na kujitambulisha
kwa wananchi.
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DC MUNKUNDA ATOA MAELEKEZO

.

—neel

KWA MKANDARASI UJENZI HOSPITALI
RANGI TATU.

Na Shalua Mpanda

kuu wa wilaya ya
TemeKke
mheshimiwa
Mwanahamisi
Munkunda
amemtaka
mkandarasi
kampuni ya Group Six Interna-
tional iliyopewa kandarasi ya
upanuzi wa hospitali ya Mbagala
Rangitatu kukamilisha kazi hiyo
kwa wakati.Ametoa agizo hilo leo
Juni 5,2023 wakati wa hafla ya
utiaji saini wa makubaliano ya
ujenzi huo wa jengo la ghorofa 6
ambapo  mpaka  kukamilika
kwake unatarajia kugharimu kiasi
cha shilingi bilioni 10.4.

Mkuu huyo wa Wilaya amesema
Mhe. Rais Samia Suluhu Hassan
ameshatoa fedha kiasi cha shilin-
gi bilioni 2 za kuanza kwa ujenzi
huo hivyo hatarajii kuona kazi
hiyo ikichelewa kuanza. "Mradi
huu kwetu ni ahsante kwa
Mhe.Rais, tunaomba umpe
heshima yake ikiwezekana mradi

n Jarida la Temeke Yetu

huu ukamilike kabla ya miezi hiyo
24" Alisisitiza Mhe.Munkunda

Awali akimkaribisha mkuu wa

Wilaya, Mstahiki meya wa manis-
paa ya Temeke Mhe. Abdallah
Mtinika ~ametoa wito kwa
Wananchi kuendelea kulipa kodi
na tozo mbalimbali zitakazoi-
wezesha Halmashauri kupata
fedha za kukamilisha miradi
mbalimbali.

Kwa upande wake Mkurugenzi
wa manispaa ya Temeke ndugu
Elihuruma Mabelya amemu-
hakikishia mkuu wa

Wilaya kuwa ataendelea kusi-
mamia fedha za  Serikali

kikamilifu ili ujenzi huo uendane
na thamani halisi ya fedha.

Ujenzi huo wa jengo hilo Ia
ghorofa 6  utakapokamilika
utasaidia kuondoa msongamano
wa wagonjwa hospitalini hapo na
kusaidia kuongeza ufanisi katika
utoaji wa huduma za afya kwa
wakazi wa wilaya ya Temeke na
hata wilaya za jirani.



" WAKABIDHI

WANACHAMA 13.

Na Sweetbetter Njige

aimu mkuru-
genzi wa mais-
paa ya Temeke
wakili Faraja
Nakua amekabi-
dhi hundi kwa
Wanachama 13
wa mfuko wa faraja waliofikwa
na matatizo mbalimbali kwa
mara ya kwanza tangu kuanzish-
wa kwa mfuko huo.

Akikabidhi hundi hizo Wakili
Nakua amempongeza mkuru-
genzi wa manispaa ya Temeke
ndugu Elihuruma Mabelya na
afisa utumishi na idara yake kwa
kuasisi mfuko huo na kueleza
kuwa mfuko huu utaenda kuwa
faraja kubwa kwa Wanachama.

"Hivi leo tunaona matokeo haya
ni kwa kuwa kuna watu waliwa-
za, nimpongeze afisa utumishi
na

idara yake kwa kufanya kwa
vitendo, najua hiki kinachotole-
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wa hapa hakiwezi kwenda kufid-
ia

umuhimu wa mliowapoteza
lakini ni faraja kukumbukwa na
Wanachama wenzako japo kwa
hiki kidogo, nikupongeze
mwenyekiti wa mfuko, tumean-
za kuona matunda, watu watao-
na amana yao ipo salama na
inaleta matokeo, muendelee
kuwa na uaminifu huo huo"

Kwa upande wake afisa utumishi
manispaa ya Temeke ndugu
Bihaga Yogwa ametoa pole kwa
waliofikwa na changamoto na
kupongeza viongozi wa mfuko
kwa kuanza zoezi hilo. Alisema

"Leo rasmi mfuko unaonekana
kwa vitendo, nishukuru Meneji-
menti kwa kuridhia tuwe na
mfuko huu, mfuko huu unaenda
kusaidia ~mtumishi  anapata
tatizo kwa wale ndugu/watege-
mezi ambao hawaguswi na
sheria za utumishi wa umma, na
kutoa mikopo midogo midogo

HUNDI

KWA

na kupunguza adha kwa watumi-
shi wenzetu, unapopata shida
ukaguswa na wa karibu yako
inakua faraja sana na hilo ni
muhimu sana" Akieleza malengo
ya mfuko huo mwenyekiti wa
mfuko ndugu Suleman Ame
alisema mfuko unalenga kuwa-
saidia  Wanachama  kupata
mikopo midogo midogo yanye
riba nafuu, kusaidiana katika
matatizo ambapo Mfuko
unaweza kumsaidia Mwanacha-
ma hai kupata hadi kiasi cha
shilingi Milioni moja
(1,000,000/=) ndani ya masaa 24
baada ya kupata tatizo.

Mfuko wa Faraja ulianzishwa
mwezi Oktoba 2022 ambapo
kufikia mwezi Novemba 2022
Wanachama hai walianza kush-
iriki kuchangia mfuko huo na
mpaka sasa mfuko una jumla ya
Wanamchama 1,668 ambapo
kati yao Wanachama 12 wamefi-
wa na 1 kufariki.



K{}\\ JAMHURI YA MUUNGANO WATANZANIA
wsz/7  OFISI YA RAISI, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

N HALMASHAURI YA MANISPAA YA TEMEKE

isident's Office,
gional Administration and Local Government

BUSI TAXPAYER PORTAL

HATUA ZA KUKATA LESENI KWA
MFUMO MPYA WA TAUSI

Mfumo huu unapatikana kwenye anwani ya tovuti:
tausi.tamisemi.go.tz

1. USAIJLI (REGISTRATION)
e Namba ya NIDA (NIN)
® Namba ya simu iliyosajiliwa kwa namba ya NIDA
e E - Mail Address
2. MAOMBI YA LESENI (APPLICATION FOR LICENCE)
A. MAOMBI BINAFSI
® TIN namba
* Mkataba wapango/ hati ya eneo
® Tax clearance
B. KAMPUNI
e TIN namba
* Mkataba wa pango/ Hati ya eneo
® Tax clearance
e TIN namba ya mwakilishi wa kampuni (care taker)
®* Memorundum
a
a

Certificate of incorporatio
Namba ya NIDA ya mwakilishiwa kampuni
(care taker)

KWA MAELEZO ZAIDI TUPIGIE SASA;
0715 415 250 | 0783 399 423 | 0714 306 833
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TARURA TEMEKE YATAMBULISHA

MRADI DMDP AWAMU YA 2.

Na Sweetbetter Njige

eneja wa
TARURA wilaya
ya Temeke
mhandisi  Paul
Mhere  amet-
ambulisha
a Ue delezaji na

m a

(DMDP) awamu ya pili utakao-
wezeshwa na fedha kutoka
benki ya Dunia kwa ajili ya
ujenzi wa miundombinu mbal-
imbali katika maeneo muhimu
kwa uchumi wa jamii.

Akieleza ujio wa mradi huo
Mhandisi Mhere alisema ush-
irikishwaji wa Viongozi na Jamii
ni hatua ya kwanza muhimu
kuelekea utekelezaji huo.

"Leo tumekua na waheshimiwa
madiwani, wakuu wa
idara,vitengo, wageni kutoka
TAMISEMI, wadau mbalimbali
lengo kubwa ni kutambulisha
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mradi wa Uendelezaji na
Uboreshaji wa Jiji la Dar es
Salaam awamu ya pili, mradi
utakaokwenda kugusa maeneo
mbalimbali,utakua na 'compo-
nents' kuu 4, miundombinu
(Barabara, Zahanati,Shule,-
Masoko) kutakua na masuala
ya taka ngumu, kujenga uwezo
kwa watendaji hasa wanao-
hudumia mradi, na Usimamizi
wa mradi. Tunashukuru Madi-
wani wameupokea mradi vizuri
na shukrani nyingi zimekwen-
da kwa Mhe. Rais Samia Suluhu
Hassan"

Mradi wa DMDP awamu ya pili
unatarajiwa kugharimu dola za
kimarekani milioni
350,000,000.00/= (kwa miradi
yote itakayotelezwa Dar es
Salaam) kwa maeneo yote
manne (Miundombinu dola za
kimarekani milioni
256,000,000/=, Taka ngumu

dola  milioni 50,000,000/=,
Kujenga Uwezo kwa watendaji
dola milioni 28.3 na Usimamizi
wa miradi dola za kimarekani
dola za Kimarekani milioni
15.7).

Mgawanyo huo unaipa manis-
paa ya Temeke kupitia jimbo la
Temeke jumla ya kilometa za
barabara zilizopendekezwa
64.07, jimbo la Mbagala kilo-
meta 112.46, Temeke ime-
pendekeza soko 1 (soko la
Keko) mifereji ya maji yenye
urefu wa kilomita 11.6 na kilo-
mita 8.4 kwa jimbo la Mbagala),
makaravati na vivuko ( Temeke
vivuko 6 na Jimbo la Mbagala
makaravati makubwa 4).

Kwa makisio wilaya ya Temeke
kwa ujumla inatarajia kupata
dola za Kimarekani milioni
146.65.



DC TEMEKE AWATAKA VIJANA KU-

TUMIA CHANGAMOTO ZILIZOPO "
KUWA FURSA.

Na Shalua Mpanda

ubadili
changamoto
iliyopo ya
ukosefu wa
ajira na kuwa
fursa. Ameyasema hayo
alipotembelea kituo cha

kutolea  huduma  za
afya(Polyclinic) cha JPG
kilichopo kata ya
Chang'ombe wilayani
Temeke.

Akiwa katika kituo hicho
kinachomilikiwa na vijana
waliowezeshwa  mkopo
wa aslimia 10 na manis-
paa ya Temeke,Mhe.Mti-
nyi amewataka vijana
kutokusubiri ajira za Seri-
kali na badala yake wajiaji-
ri  kama walivyofanya
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vijana hao.

"Nimekuja kuwapongeza
kwa juhudi mlizofanya,Se-
kta yetu ya elimu inazali-
sha wataalamu
mbalimbali wenye ujuzi
lakini bado soko la ajira
halijaweza  kuwachukua
wote,tunapopata vijana
wenye juhudi kama zenu
tunapata faraja  kub-
wa".Alisema Mkuu huyo
wa Wilaya

Awali  muwakilishi  wa
Vijna hao akisoma taarifa
kwa Mkuu wa wilaya,alise-
ma waliona changamoto
ya upatikanaji wa huduma
za afya katika eneo hilo
wakaunda kikundi na

kwenda kuomba mkopo
wa aslimia 10 katika ofisi
za manispaa ya Temeke
na kupewa kiasi cha shilin-
gi milioni 200.

Hii ni ziara ya kwanza ya
kikazi ya Mhe.mkuu wa
wilaya Mobhare Mtinyi
toka ateuliwe na Mhe.Rais
Samia Suluhu Hassan
kuongoza Wilaya hii aki-
chukua nafasi ya aliyeku-
wa mkuu wa

wilaya Bi. Mwanahamisi
Munkunda



 u -

AJILI

TPA YAKABIDHI VITANDA 15 KWA
YA KINAMAMA TEMEKE

HOSPITALI.

Na Sweetbetter Njige

uni 01,2023
kaimu mkuru-
genzi wa mam-
laka ya
bandari Dar es
salaam ndugu
Mrisho Mrisho amekabidhi
jumla ya vitanda 15 vyenye
thamani ya shilingi
25,000,000/= kwa mkuu wa
wilaya ya Temeke mheshimi-
wa Mwanahamisi Munkunda
ambavyo vitatumika katika
wodi za kinamama.

Akizungumza baada ya maka-
bidhiano hayo yaliyofanyika
katika viwanja vya hospitaliya
Temeke na kuhudhuriwa na
viongozi  mbalimbali  wa
Chama na Serikali, mhe. Man-
ahamisi Munkunda alisema
vitanda hivyo ni faraja kwa
wanawake watakaofika
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kujifungua hospitalini hapo.

"Tumefarijika kupokea vitan-
da hivi, kwa siku wanawake
wanaojifungua hapa kwa
rufaa ni 20 mpaka 30, uwepo
wa vitanda hivi utawezesha
wote kupata huduma kwa
wakati mmoja bila kusubiria-
na na hii inakweda kuthibiti-
sha dhana ya uboreshaji na
utoaji huduma mzuri kwa
w a g on j w a "

Akizungumza kwa niaba ya
mkurugenzi mkuu wa mamla-
ka ya usimamizi wa bandari
kaimu  mkurugenzi  Ndg.
Mrisho alisema ni furaha kwa
mamlaka hiyo kurudisha kwa
jamii hasa katika sekta ya
afya kwa kutoa vitanda bora
kwa ajili ya kuwezesha zoezi
zima la kujifungua kwa kina

mama. Kwa upande wake
mganga mkuu wa hospitali
hiyo daktari Joseph Kimaro
a | i s e m a

"Tunawashukuru Bandari
kwa msaada huu wa vitanda
15 unaokwenda kupunguza
changamoto ya vitanda pale
wodi ya kujifungua, hii inaaki-
si ile dhana ya Mhe. Rais ya
"Pamoja Tuwavushe Salama"
na baada ya kupatikana kwa
vitanda tunaamini tutaon-
geza uhitaji wa huduma"

Mamlaka ya usimamizi wa
bandari inaendelea kushiriki-
ana na taasisi mbalimbali za
Serikali na siziso za Kiserikali
katika kuhudumia Wananchi
wa wilaya ya Temeke kwa
kurudisha kwa jamii sehemu
ya faidha inayopatikana.
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Colgpaai

Lipa na Tozo
kwa maendeleo ya
Manispaa yetu.

Kitengo cha Mawasiliano Serikalini - Manispaa ya Temeke



KURUGENZI YA MAWAQILIANO YA RAIS IKULU
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Tovuti : www.ikulw.go.tz S.L.P 1102,
40400 DODOMA,

Lilongwe

05 Julai, 2023

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

Kufuatia kutungwa kwa Sheria ya Mipango ya Taifa ya Mwaka 2023 pamoja na
uamuzi wa kuhamishia masuala ya uwekezaji Ofisi ya Rais, hivyo Rais wa Jamhuri
ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan amefanya mabadiliko
madogo ya Miundo ya Wizara na kufanya uteuzi wa viongozi kama ifuatavyo:

1. Ameunda Ofisi ya Rais, Mipango na Uwekezaji ambapo amemteua Prof. Kitila
Alexander Mkumbo kuwa Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais, Mipango na
Uwekezaji. Mhe. Prof. Mkumbo ni mbunge wa jimbo la Ubungo.

2. Ameunda Wizara ya Fedha ambapo amemteua Mhe. Dkt. Mwigulu Lameck
Nchemba kuwa Waziri wa Fedha. Kabla ya uteuzi huu Mhe. Dkt. Nchemba
alikuwa Waziri wa Fedha na Mipango.

3. Ameunda Wizara ya Viwanda na Biashara ambapo amemteua Mhe. Dkt.
Ashatu Kachwamba Kijaji kuwa Waziri wa wizara hiyo. Kabla ya uteuzi huu
Mhe. Dkt. Kijaji alikuwa Waziri wa Uwekezaji, Viwanda na Biashara.

4. Amemteua Bw. Lawrence Nyasebwa Mafuru kuwa Katibu Mtendaji wa Tume
ya Mipango ya Taifa. Kabla ya uteuzi huu Bw. Mafuru alikuwa Naibu Katibu
Mkuu, Wizara ya Fedha na Mipango (Usimamizi wa Uchumi).

5. Amemteua Bw. Elijah Mwandumbya kuwa Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya
Fedha (Usimamizi wa Uchumi). Kabla ya uteuzi huu Bw. Mwandumbya
alikuwa Kamishna, Idara ya Uchambuzi wa Sera, Wizara ya Fedha na
Mipango.
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MHE. MWANAHAMISI.

Na Shalua Mpanda

kuu wa wilaya
ya Temeke
mheshimiwa
Mwanahamisi
Munkunda
ameongoza
zoezi la usafi wa

kila mwisho wa mwezi katika
kata ya Kilungule ikiwa ni
utekelezaji wa kampeni ya
kuweka mkoa wa Dar es
salaam katika hali ya usafi.

Akihutubia Wananchi wa kata
hiyo ya Kilungule Mhe. Mwan-
ahamisi ameeleza kuwa suala
la usafi sio ombi bali ni maa-
gizo na maelekezo ya Serikali
na utekelezaji wa ilani chama
cha Mapinduzi (CCM). Alisema

"Suala la usafi hatufanyi kwa
utashi, ni maelekezo ya Serika-
li, ni utekelezaji wa ilani ya
Chama cha Mapinduzi,mwisho
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wa siku tutaulizwa kwa kuwa
tuliwaahidi Wananchi kwamba
tutasimamia usafi wa mazingi-
ra ili kuepukana na maradhi,
lakini  kuwapa  Wananchi
maeneo safi na salama ya
kufanya kazi zao. Jambo la
usafi liwe ni tabia,tusisubiri
Viongozi wapite kwenye mitaa
ndio tufanye usafi"

Kwa upande wake mkurugenzi
wa manispaa ya Temeke
ndugu Elihuruma Mabelya
amemshukuru Rais wa Jam-
huri ya muungano wa Tanza-
nia Mhe.daktari Samia Suluhu
Hassan kwa kuiwezesha kata
ya Kilungule kwa utekelezaji
wa miradi mikubwa hususani
ya ujenzi wa miundombinu
mbalimbali, na kumuahidi
diwani wa kata hiyo Mhe. Said
Fella kuwa manispaa itaende-
lea kushirikiana naye ili kumal-

iza kero zilizosalia.

Naye diwani wa kata hiyo Mhe.
Fella amemshukuru mkuu wa
wilaya ya Temeke kwa kushiri-
ki usafi wa mwisho wa mwezi
na wakazi wa Kilungule na
kumuomba kuitembelea kata
hiyo katika ziara zake za kata
kwa kata ili kuzijua na kuzitat-
ua kero za Wananchi.

Zoezi la usafi wa kila mwisho
wa mwezi linalenga kuleta
hamasa ya utunzaji wa mazin-
gira kwa Wananchi wa wilaya
ya Temeke kuhakikisha mazin-
gira yanasafishwa, kupen-
dezeshwa na kutunzwa kwa
usahihi kwa kupanda miti
inayofaa ili kupambana na
mabadiliko ya tabia nchi na
kujikinga dhidi ya magonjwa
ya mlipuko.



TEMEKE

INAENDELEA KUFANIKIWA

UTEKELEZAJI MKATABA WA LISHE. :

Na Shalua Mpanda

kuu wa wilaya
ya Temeke
mheshimiwa
Mobhare
Matinyi ame-
ongoza kikao
cha tathmini ya mkataba
wa lishe kilichofanyika
katika ukumbi wa manis-
paa( Iddi Nyundo).

Akizungumza katika kikao
hicho, Mhe. Matinyi ame-
wataka Watendaji kuwajibi-
ka na kuhakikisha kuwa
wanatoa taarifa sahihi za
utekelezaji wa mkataba wa
lishe kwa kuwa ni Sera ya
Chama cha Mapinduzi
(CCM) na ni maagizo ya
Mheshimiwa Rais, daktari
Samia  Suluhu  Hassan.
Akieleza hali ya lishe mrati-
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bu wa lishe manispaa ya
Temeke Bi. Happy Nkunda
alisema Manispaa imefan-
ya vizuri katika utekelezaji
wa mkataba huo,na kuwa
kwa mwaka wa fedha
2022/2023

utekelezaji wa afua za lishe
umeimarika zaidi. Alisema

“Temeke
tumefanya
vizuri katika
viashiri vingi
vya lishe”

- Mhe. Mabhore Matinyi,
Mkuu wa Wilaya ya Temeke.

"Tumejadili mambo mbal-
imbali  yaliyopo kwenye
mkataba, kwa upande wetu

Temeke tumefanya vizuri
kwenye viashiria vingi vya
lishe. Utekelezaji wa afua za
lishe kwa mwaka wa fedha
2022/2023 umeimarika
kutokana na kushirikisha
wadau mbalimbali na wa-
tendaji kuanzia ngazi ya
Kata"

Manispaa ya Temeke inae-
ndelea  kusimamia na
kutekeleza mkataba wa
lishe kwa  kuhakikisha
Wananchi ikiwemo
Wanafunzi wanapata
chakula bora hata katika
mazingira ya Shule ambako
wanasimamiwa kupata
chakula kwa ajili ya afya ya
mwili na akili.



" WALIMU TEMEKE WAMPONGEZA

Na Sweetbetter Njige

anachama wa
Chama cha
Kulinda na
kutetea haki
za walimu
manispaa ya
wamempongeza
mkurugenzi wa manispaa
ya Temeke ndugu Elihuru-
ma Mabelya kwa kuwatua
mzigo, kufuatia utekelezaji
wa ushauri wa Taasisi ya
kuzuia na kupambana na
rushwa (TAKUKURU) mkoa
wa Temeke ambapo wal-
ishauri kusitishwa makato
ya kuchangia vyama viwili
vya walimu kinyume na ma-
takwa yao.

Temeke

Mkuu wa Takukuru Mkoa
wa Temeke bwana Holle
Makungu amesema uamuzi

m Jarida la Temeke Yetu

- MKURUGENZI MABELYA.

huo umefikiwa kufatia
kuwepo na vyama viwili vya
walimu ambavyo ni Chama
cha Walimu Tanzania (CWT)
na Chama cha Kuwalinda
na Kutetea Haki za Walimu
(CHAKUHAWATA).

Alisema awali Walimu wali-
wasilisha malalamiko yao
TAKUKURU kuwa wameku-
wa wakikatwa mishahara
yao na kuchangia Vyama
viwili kinyume na kifungu
cha 61 (1) cha Sheria ya
Ajira na Mahusiano Kazini
namba 6 ya Mwaka 2004
ambayo inampa uhuru
mfanyakazi kuchagua
makato yake yaelekezwe
kwenye Chama gani cha
wafanyakazi  anachoona
kinamfaa.

Holle

Ndugu
alibainisha kuwa Kupitia
kazi za uzuiaji Rushwa kwa

Makungu

maana ya dhana ya
Takukuru rafiki na kwa
kuzingatia kifungu cha 7
Sheria ya Kuzuia na Kupam-
bana na Rushwa na
11/2007 tulimshauri Mku-
rugenzi kuhusu kadhia hiyo
ambayo imekuwa ikiwapa-
ta Walimu hao na baada ya
kupata ushauri huo alisiti-
sha mara moja Makato
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SAUTI PARASPORT cLUBR
WAKABIDHI KOMBE MANISPAA
YA TEMEKE

Na Sweetbetter Njige

\

stahiki Meya
wa Manispaa
ya Temeke
Mh.Abdalla
Mtinika
pamoja na Mkurugenzi wa
Manispaa hii ndg.Elihuru-
ma Mabelya wamepokea
kombe la ushindi kutoka
kwa timu ya mpira wa
miguu ya walemavu -Sauti

Parasports Club yenye
makazi yake  wilayani
Temeke.

Akipokea kombe hilo
Mh.Abdallah Mtinika ame-
sema Manispaa

inawapongeza kwa ushin-
di huo na kuwaahidi kuwa
wataendelea kuwasaidia
katika shughulii zao za
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michezo na  wasisite
kufika katika ofisi yake
pindi watapohitaji
msaada wowote, pia ame-
wahimiza kutokukata
tamaa kwani wameitan-
gaza vyema Halmashuri
na Taifa kwa ujumla.

Timu hiyo ya Sauti par-
asport Club ilifanikiwa
kupata kombe hilo baada
ya kuifunga timu ya Mom-
basa Amputee kutoka
Kenya kwa goli 1-0 katika
mchezo wa kirafiki wa
kimataifa kwa watu wenye
ulemavu.

“Hongera
Sana
Parasport
Club,
Temeke
tunajivunia
ninyi”

Mkurugenzi wa Manispaa
ya Temeke
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