
UTARATIBU MPYA WA KUPATA LESENI ZA BIASHARA KUPITIA MFUMO WA TAUSI 

1. MTEJA ANAPASWA KUWA NA VIAMBATA VIFUATAVYO: 

1) Namba ya kitambulisho cha Taifa au namba ya Nida 

2) Awe na TIN Namba 

3) Tax clearance (Cheti cha Utambulisho wa kodi) 

4) Hati ya kiwanja/nyumba/mkataba wa upangishaji eneo biashara(title dead) 

5) Biashara zenye udhibiti wa taasisi nyingine kama zana za kilimo/mifugo/dawa muhimu nk na 

cheti cha usajili toka mamlaka hizo 

Mteja anaweza kufungua akaunti kwenye portal inayoitwa TAUSI PORTAL na kufanya maombi ya 

leseni ya biashara 

 

Kwa msaada zaidi fika ofisi za biashara manispaa ya Temeke. 

 


