
Mkurugenzi   wa  Halmashauri  ya  Manispaa  ya  Temeke  Ndugu  Naseeb
Mmbaga anawatangazia  wakazi wote na wananchi kwa ujumla kuchukua
tahadhari dhidi ya uwepo wa ugonjwa wa Dengue ulioripotiwa nchini na
Waziri wa Afya na Maendeleo ya Jamii, Jinsia ,Wazee na Watoto Waziri
Ummy Mwalimu.

Akielezea  kuhusu  uwepo  wa  vimelea  vya  ugonjwa  huo  nchini  Waziri
Mwalimu alisema "ugonjwa huu huenezwa na mbu aina ya Aedes  mwenye
virusi  vya  homa  ya  Dengu  na  hupendelea  kuzaliana  kwenye  maji
yaliyotuama karibu na makazi ya watu"Alisisitiza.

Imeelezwa Mbu aina ya Aedes ni  weusi na wenye madoa madoa meupe
yenye kung'aa hivyo amewasihi wananchi kuvaa nguo ndefu na kutumia
chandarua chenye viwatilifu kila mara hata nyakati za mchana.

                                  Muonekano wa Mbu aenezae Homa ya Dengu.

Manispaa  ya  Temeke   inafanya  jitihada  za  hali  ya  juu  ili  kuwanusuru
wananchi  wake dhidi  ya  ugonjwa  huu wa Dengu kwa kutoa Elimu kwa
umma  kwa  kutanabaisha  wakazi  wake  katika  viunga  vyote  namna  ya
kujikinga na homa ya Dengu na kuwasihi  wananchi wachukue tahadhari
pindi wapatapo dalili zinazoashiria homa hiyo  na kuwahi katika vituo vya
Afya kwa uchunguzi zaidi.

Dalili hizo ni  kuumwa kichwa ,Homa Kali, Kuumwa misuli, Kutapika pamoja
na maumivu ya viungo.

"Tunza Mazingira epuka Dengu"


