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 IDARA YA UJENZI
I KIBALI CHA VJENZI

Kulingana na sheria ya ujenzi wa majengo

Mijini si ruhusa kwa mtu yeyote kujenga

au kuanza kujenga jengo bila ya:-

(i) kutuma maombi kwa mamlaka ya mii

(i) Kuwasilisha michoro ya jengo na
kumbukumbu Husika

(iii) Kupata kibali kwa maandishi
kinachoitwa “kibali cha ujenzi”

2. KIBALI CHA AWALI (Planning consent)

Inashauriwa kupata kibali cha awali
kabla ya kuomba kibali cha ujenzi.
Hivyo muendelezaji anatakiwa aandae
mchoro wa awali (Outline plan) kwa
utaratibu unaotakiwa ukionyesha

aina ya ujenzi atakaokusudia kufanya
ili aweze kupata ridhaa ya kuendelea
na hatua za kuandaa michoro ya
mwisho

Faida

e Kuokoa muda wa gharama iwapo
michoro ya mwisho itaonekana kuwa
na dosari za kitaalamu ambazo zinahitaji
kufanyiwa marekebisho

® Kuwa na uhakika kuhusu mahitaji muhimu yo
kuzingatiwa wakati michoro inaandaliwa

JINSI YA KUWASILISHA MAOMBI Y
YA KIBALI CHA VJENZI

Baada ya michoro kukamilika, iwasilishwe
ikiwa kwenye majalada kwa namna
ambayo inaweza kufunguliwa

na kusomeka, Michoro hiyo iwasilishwe
kwa utaratibu ufuatao:-

e Sefi tatu za michoro ya jengo
( Archectural drawing)

e Seti mbili za michoro ya vyuma
(structural drawings kwa michoro ya
ghorofa)

4, MICHORO [LIYOANDALIWA [ONYESHE NINI

Michoro itakayoandaliwa inatakiwa
ionyeshe mambo yafuatayo:-

o Namna jengo litakavyokuwa (plans sections)
elevation, foundation and roof plan)
® Namba na eneo la kiwanja kilipo

¢ Jina la mmilikaji ardhi inayohusika

® Jina la mchoraji, ujunzi na anwani

e Ukubwa wa jengo kwa mita za mraba
¢ Ujazo wa kiwanja (Plot ratio)

® Matumizi yanayokusudiwa

¢ |dadi ya maegesho yanayokuwepo

e Umbali wa jengo kutoka kwenye
mipaka ya kiwanja (setbacks)

* Mfumo wa kutoa maiji taka hadii
kwenye mashimo

5. VIAMBATANISHO

o Fomu za maombi zlizojozwa kwa

usahihi
* Hati ya mmiliki wa kiwanja au barua

ya toleo
¢ Kumbukumbu nyingine zinazohusu
kiwanja hicho kama hati za mauzo,

makubaliano n.k
* Mabadiliko ya matumizi ya arthi kama

muombaji amebadili matumizi ya awali

6. HATUA ZINAZOFUATWA KATIKA
KUSHUGHULIKIA MAOMBI YA KIBALI
* Uhakiki wa miliki Q
o Kukaguliwa usanifu wa michoro
o Kukagua kiwanja kinachokusudiwa
kuendelezwa

® Uchunguzi wa matumizi ya jengo na uwiano

¢ Uchunguzi wa maofisa wa afya —
* Uchunguzi wa mipango ya uondodii
maji taka
* Uchunguzi wa tahadhari za moto
* Uchunguzi wa uimara wa jengo
e Kuwasilisha kwenye kikao cha Mipangomij
na mazingira baada ya kukamilisha
taratibu zote
* Hatimaye kuandika na kutoa kibali
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 HALMASHAURI YA MANISPAA TEMEKE

Ofisi ya Mkurugenzi

92 Barabara na andela/Taifa
SL.PE 46343,

15883-DAR ES SALAAM,
TANZANIA.

Simi: £255 22-2978132
fax: +25522-2928137
barua pepe: temeke@temekenmdEs
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' Namba ya mchoro wa Mipangomiji wa eneo lindloombewa kil
vjenzi TP. Drg. NO

Eneo Imcloﬂombewo kibali chr UJGHZI ‘IAihdii.hg.and/hdlilingoni na
mchoro wa Mipongo.MIji wa eneo hilo

Kiziduo Kiambatanishwe kikiwa kina mhuri na kusainiwa.,

Kwa mujibu wa mchoro wa Mipango Miji eneo hilo limepangwa

kwa matumizi ya

............................................................ teevene

Ujenzi vlioombwa ni

zi/Napendekeza kibali kifolewe

A ARDHI &
1eo linaloombewa kibali cha ujenzi linamiikiwa
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. Namba ya mchoro wa Mipangomijiwa eneo lindloombéwe kiiyali
© ujenzi TP. Drg. NO.

" Enes indloombewa kibali chu

jenzi linalingana/halilingani na
mchoro wa Mipango Miji wa eneo hilo

Kiziduo Kiumbatanishwe kikiwa king mhuri na kusainiwa.

Kwa mujibu wa mchoro wa Mipango Miji eneo hilo limepangwa
kwa matumizi ya

............................................................ teevsae

Ujenzi ulioombwa ni ..vveeneevnnn.. A,

ttessenny 1r9teressaanvery

ezi/Napendekeza kibali kitolewe '
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MAJIRANI:
KASKAZINI:

Mimi Afisa Mfendaji wa Kata/Afisa Mtendaji wa Serikali ya Mtaa ninathibitisha

kwamba eneo/kiwanja hiki ni mali yake mwombdaiji na linafaa kuendelezwa

hivyo apewe kibali cha ujenzi anaoomba.

inathibitisha kwamba taarifa nilizotoa ni za kweli na kwamba eneo hili ni mali

angu mimi mwenyewe na endapo atatokeza mtu mwingine kudai haki juu ya

1€0 au na ITOkaOTthI'ﬂl/O kuwa taarifa nilizotoa si za kweli nitawajibika. mimi.

wenyewe na Halmoshoun haitahusika wa namna yoyote ile.
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A TRATURIZUY A YA OFISI TU:
ARIFA ZA UKAGUII

(A). MPIMA ARDHI

(i) Eneo linaloombewa kibali cha vjenzi lilishapimwa/halijapimwa
kaimia Kkimepimwa e namb o YO TOMIQINTE v s sy s svmsss s somwissnss
1T Saini tarehe............

(B) AFISA MIPANGOMUI

(1)~ -Majira ya nukta (Coordinates)

Mashariki ‘ Kaskazini

Sketch Map




