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Hafla ya  kupokea fedha za Mkopo    kutoka benki ya CRDB, kiasi ambacho          

kitatumika  kulipia fidia maeneo  yatakayopisha  Mradi wa DMDP,Huo ni        

uthibitisho. 

       Uongozi  - Bodi ya Uhariri 

 

Mkuu wa Wilaya Mhe. Felix Lyaniva , 

Mwenyekiti Kamati ya Ulinzi na Usala-

ma  

Wilaya ya Temeke,  

 

Mstahiki Meya , Mhe. Abdallah J. 

Chaurembo ,  

Halmashauri ya Manispaa ya  

Temeke  

2015-2020 

 

 

 

Mkurugenzi wa Halmashauri ya  

Manispaa ya Temeke 

Bw. Nassib Mmbagga  
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‘wafanyakazi wako wanafanya kazi kwa kufuata 

maagizo, nami nilipoamua kuja huku sikusita kwa 

kuwa nilijua nakuja kwa watu makini na wanaoji-

tuma kufanya kazi hongereni sana’, mwisho wa 

kunukuu.   

Mradi wa DMDP ni mkataba wa miaka mitano 

2015  

 

 

Inatoka UK 14 

Lakini; aliongeza kuwa yapo maeneo machache yali-

yosalia, na maeneo haya ni yale ya ujenzi wa mifereji 

ya maji ya mvua kama vile mfereji wa kwa Shego, 

malipo ya fidia kwa ajili hiyo yanaandaliwa na yatafan-

yika kabla ya kumalizika  mwaka huu. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

Akizindua mradi wa kwanza  Jijini wa  DMDP ambao ni 

ofisi na maabara; Waziri Ofisi ya Rais TAMISEMI Mhe. Se-

leman Jaffo alisema, ninamnukuu ‘rafiki zangu wa     

Temeke, hongereni sana kwa nyie kuwa wa kwanza 

 Ugawaji wa fidia kwa walengwa wa Mtaa wa Mwa-

namtoti ,    kupisha ujenzi wa barabara. 

TEMEKE YAMWAGIWA SIFA  

Na Edda Mmari 

Mstahiki Meya wa Manispaa ya Shinyanga 

Mh;Gulam Afidhi aimwagia sifa Manispaa ya 

Temeke kwa kuwa na uwazi wa mikataba na 

shughuli za kimaendeleo zinavyowekwa wazi 

kwa jamii ili kila mwananchi aweze kujua 

kinachoendelea katika Wilaya yao. Aliyasema 

hayo alipokuja kuhudhuria kikao cha ALAT Dar 

es Salaam, ambapo yeye ni Mwenyekiti wa 

kikao hicho cha ALAT  ndani ya ukumbi wa Iddi 

Nyundo wa Manispaa ya Temeke. 

Hata hivyo alikiri kuji-

funza kutoka kwa 

viongozi mahili wa 

Manispaa hii kwa 

juhudi wanazofanya 

kuweke uwazi wa 

mambo na usimamizi 

mzuri wa miradi hiyo. 

Pongezi nyingi kwa Mstahiki Meya Abdallah 

Chaurembo na Mkurugenzi Mkuu wa Manispaa 

ya Temeke Ndg;Nassibu Mmbaga. 

Mstahiki Meya , Mhe. Abdallah Jaffari 

Chaurembo 



    

 

 ,  
   Joyce  Msumba 

Mhariri Mkuu /Msanifu 

kurasa wa jarida na 

Mhariri wa TMC TV 

    Afisa Uhusiano na  

Mkuu wa Kitengo 

cha Tehama 

Edda Mmari 

Mhariri msaidizi wa 

jarida na  

TMC TV 

Afisa Habari 

 

Davina Majinge,  

Afisa Tehama na 

Mshauri wa  

Masuala ya  

Mifumo 

Methew Jonas 

Mchanganyaji wa 

habari  

TMC TV 

DSJ-DSM 

 

Nicodemas Masanja  

Mwandishi na Mpiga 

picha  

    Mazoezini  

Prisca Kikoti 

Mwandishi na  

Mtangazaji  

TMC TV 

       Mazoezini 

Beatrice Jonathan 

Mwandishi na  

Mtangazaji  

TMC TV 

        Mazoezini 

       Na waandishi wa habari 
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Inatoka uk.13 

zitakazopokelewa na Mradi wa  DMDP,kati ya fedha 

hizo,  bilioni 223 zitatumika kwa miradi 13  Halmashauri 

ya Manispaa ya Temeke.  

Bwana Edward Simon ni mratibu wa Mradi wa DMDP 

halmashauri ya manispaa ya Temeke, akizungumza 

mbele ya Mheshimiwa Waziri wa TAMISEMI  Bwana    

Edward alisema  Miradi iliyokubalika ni Ujenzi wa Ofisi ya 

Utawala ya Mradi, Maabara ya kupima udongo vyote 

vipo hapa makao makuu barabara ya Mandela na 

Taifa ambavyo utavizindua leo, Daraja lenye urefu wa 

mita 16 na barabara inayounganisha Kijichi - Toangoma 

yenye urefu wa kilometa 3.  

Kuisha kwa barabara hii kutapunguza msongamano na 

kupisha wale wanaotoka nje ya mji bila kuingia katikati 

ya mji.  

Vile vile ujenzi wa daraja  na barabara ya Mwanamtoti 

yenye urefu wa kilometa 1.8, ambayo itaunganisha   

Kigamboni  kupitia barabara na daraja la Kijichi -

Toangoma –hadi  barabara kubwa ya Kilwa. 

Temeke uionayo hivi sasa kwa miaka minne ijayo       

itakuwa tofauti aliongeza kusema Bwana Edward, na 

kuendelea; “kwani itakuwa yenye miundombinu ya  

kimataifa, itakuwa na barabara za lami zenye mtandao 

ya kilometa 160 jumla, ikiwemo barabara ya Temeke - 

Mbagala, Nzasa - Kilungule, barabara kumi za Mitaa na 

Taa za barabarani  Kata ya Kijichi,  kituo cha Afya 

Makangarawe na Kiwanja cha mchezo wa Mpira, 

Nyumba za makazi za bei nafuu Vikunai, mifereji ya maji 

ya mvua, kama vile mfereji wa Kwa shego na  mfereji 

wa Chang’ombe.  

Uongozi wa Halmashauri ya Manispaa ya Temeke una 

haki ya kupongezwa, pongezi kwa mengi, kwanza ni 

wasikivu, kwa masuala ya maagizo yote yanayotolewa 

na Serikali, kama vile katika hili, Temeke ilikuwa ya kwan-

za kuandaa mpango wa jinsi gani watapata fedha za 

kulipa fidia ili mafungu ya fedha za mradi wa  

Dar-es-salaam Metropolitan Development Project– 

DMDP unaofadhiliwa na mfuko wa Benki ya Dunia 

zitolewe na mradi kuanza mara moja. Mradi huu wa 

kwanza ulisainiwa mwezi Februari mwaka huu 2017. 

Mstahiki Meya Mhe. 

Abdallah Chaurembo  

na Mkurugenzi  Bwana 

Photidas Kagimbo 

mwaka 2015, wali-

chukua jukumu la kuta-

futa mkopo kutoka 

benki ya CRDB na kufanikisha kupata bilioni 19.6 na 

milioni 700 za ziada zilitokana na mapato yetu 

yenyewe  ili kukamilisha bilioni 20.3. 

Bwana Edward akiwasilisha taarifa mbele ya       

menejimenti hivi karibuni alisema;   Mradi            

umefanikiwa kutumia kiasi cha shilingi zaidi ya bilioni 

18 kuwalipa mpaka hivi sasa,kulipa fidia wakazi 

2,130 wenye nyumba ama mali zilizotakiwa kupisha 

mradi  

Maeneo yaliyolipwa fidia hadi kufikia mwezi         

Novemba alisema, ni Kata ya Kijichi,Kata Mbagala 

Kuu, Kata ya Mtoni, Kata ya Keko,Kata ya  Kilakala, 

Kata ya Yombo Vituka, Kata ya                         

Makangarawe,itakakojengwa Barabara ya 

Mchichani ,Barabara ya Chang’ombe, Barabara ya 

Temeke - Mbagala, Barabara ya  Nzasa – Kilungule 

na Barabara ya Mwanamtoti.           Endelea uk.15 

Utiaji saini Mkataba wa ujenzi wa daraja na barabara 

ya Kijichi—Toangoma  na Mkandarasi uliofanyika kati-

ka eneo la Mradi  

 

Ujenzi wa Barabara na 

daraja la Mwanamtoti, 

Barabara inayoungan-

isha barabara ya Kilwa 

na Kijichi—Toangoma  



UK.4 |                                                      TEMEKE    HABARI                                            JULAI-DESEMBA 2017                   UK.13  |                                                              TEMEKE  HABARI                                      JULAI-DESEMBA 2017                  

 

 

 

 

  2.————————Uongozi            

  

3 ———————Waandishi wa jarida 

 

  4————————Yaliyomo 

 

 5———Lyaniva : Mapato na matumizi kwa  Manispaa  

 

 6 ————————Jukwaa la wanawake  lazinduliwa 

 

 7————————Habari katika Picha 

 

 8————————Habari katika Picha  

 

 9 ————————Habari katika Picha 

 

10 ———————    Habari katika Picha 

 

11 ———Vijana waaswa kujitokeza kuchukua mikopo 

 

12 ——Tehama inavyoboresha ukusanyaji wa mapato 

 

13 ——  Temeke Mpya ndani ya Dar-es-Salaam 

 
Nani asiyeijua Temeke, Temeke  iliyosikika kama ni ya 

wacheza ngoma ya tukumile,TUKUMILE ni ngoma 

zilizokuwa zikichezwa  maeneo ya Tandika, chini ya 

mashamba ya mikorosho,ngoma hii ilikuwa maarufu 

sana Temeke, vilipo  viwanja vya michezo hivi sasa 

Uwanja wa taifa na ule wa Uhuru,lilikuwa eneo la 

kuwinda  wanyama wadogo wadogo kwa  kitoweo,  

,Temeke ile ya squatter na miundo mbinu mibovu;hivi 

sasa imebadirika sana. Hayo   yalisimuliwa na Mzee 

Abdallah Maloka, Mkazi wa Temeke na mtumishi wa 

manispaa ya Temeke hadi hivi sasa. 

Mtu aliyeondoka mi-

aka hiyo akirudi ana-

weza        kupotea, 

Temeke ni nyingine 

siyo ile aliyoiacha,hayo yalisemwa na Waziri Ofisi ya 

Akifafanua zaidi Waziri alisema; ‘ilikuwa ikiniwia vigu-

mu kuangalia chini wakati nikiwa angani ndani ya 

ndege ikielekea kutua, vijumba vidogo vya     makuti, 

squatter, na barabara mbovu, hiyo ndiyo  Temeke ya 

zamani, lakini hivi sasa, Temeke ina      majengo ya 

maghorofa, ina viwanja vya michezo vikubwa, mtu 

yeyote awapo juu ndani ya ndege  huvutiwa kuvian-

galia kwa uzuri wake, ni mategemeo yangu kuwa 

wale walioondoka Temeke wakirudi baada ya mradi 

huu kukamilika wanaweza kupotea alisema. 

Nianzie wapi kusema, Temeke ina historia kubwa  

ambayo haitampendeza Mungu endapo               

itasahaulika hivi hivi bila kusimuliwa kwa wajukuu zetu 

ama kuandikwa. 

Mimi ni mmoja wa wahenga niliyeshuhudia            

mabadiliko haya, nilihamia Temeke miaka ya tisini, 

Temeke ile siyo hii tuionayo sasa, yenye barabara za 

lami, Taa za barabarani, maghorofa na hata mae-

neo tuliyokuwa tunaokota embe za mawazo na do-

do hivi sasa yameota majumba makubwa. 

Temeke ya Idd Nyundo, (Mungu amrehemu huko 

aliko), ndiye aliyeifungulia mlango wa maende-

leo.Daima atakumbukwa. 

Alianza kwa kujenga ofisi kubwa yenye sifa, jengo la 

ghorofa tatu,mtandao wa barabara za lami mfano 

mzuri, barabara ya Kichangani ambayo ilikuwa haipi-

tiki kirahisi kutokana na kuwa na mchanga  hata 

kuanzisha ajira kwa vijana waliokuwa wakikaa bure 

kutwa kunasua magari yaliyokwama pale hivi sasa 

imekuwa historia. 

Vyumba vya madarasa vilivyojengwa, un-

unuzi wa madawati,Sekondari za Kata na 

vituo vya Afya, huo uliokuwa ni mwanzo tu 

wa mabadiriko ya Temeke mpya. 

Kuja kwa Mradi wa uendelezaji miun-

dombinu Jijini, (The Dar-es-Salaam Metro-

politan Development Project-DMDP)  utau-

badirisha kabisa muonekano wa Temeke, 

na kuwa Temeke mpya ndani ya Dar-es-

Salaam mpya. 

Ni jambo la kumshukuru Rais Mstaafu  Mhe. 

Jakaya Mrisho Kikwete wakati wa kipindi 

chake cha uongozi, kwa kuipa upendeleo 

wa ziada Manispaa ya Temeke kuwa na 

miradi isiyopungua 13 yenye  kufadhiliwa na  

na Benki ya Dunia.Kati ya dola za Kiamerika Bilioni 

600,    Endelea UK 14 

  YALIYOMO 
TAHARIRI 

 

    TAKWIMU KWA MAENDELEO  

Kila mmoja wetu anaelewa umuhimu wa  

kuhifadhi takwimu kikazi ama  kijamii . 

Ninaposema  hivyo, leo hii kusingekuwa 

na   historia kama waliotutangulia      

wasingejali   kukusanya takwimu,       

kuzihakiki juu ya  ubora  wake na      

kuzihifadhi kwa njia mbalimbali          

walizotumia, leo hii zinatumika katika 

kazi zetu za kila siku. 

Wito wangu kwenu; watumishi            

wenzangu,na   wadau wa maendeleo,  

kila sekta iangalie upya ni nini kingefaa 

kuhifadhiwa katika kipindi hiki kwa man-

ufaa ya baadaye pale zitakapohitajika, 

server ipo  kwa Ngazi ya       Halmashauri 

na Kitaifa ambazo  zinauwezo wa 

kuhifadhi takwimu  hizo (data base) 

inayosimamiwa na Kitengo cha Tehama, 

kwa manufaa ya vizazi vijavyo, na 

wafanyakazi wa baadaye. 

Narudi kwenu, kuwaasa wakuu wa Idara 

na Vitengo kwa mara nyingine tena, 

muandae takwimu/ taar i fa/data          

zikiwemo idadi ya watumishi,na       

uongozi, idadi za vifaa, miundombinu  

iliyopo, matukio muhimu ya hali ya he-

wa,katika maeneo yenu ya kazi, aina za 

mazao yanayolimwa, Idadi na aina ya 

mifugo, Idadi ya wakazi na     mengineyo 

kama hayo ili zihifadhiwe, kama-

kumbukumbu ya  kizazi hiki. 

Mfumo wa kuhifadhi  takwimu- databezi/ 

upo, swala ni  ninyi  kusimamia uandaaji 

wa takwimu  na kuwakabidhi wataalam 

wa  kitengo cha     Tehama. 

TEHAMA NI KITENGO MTAMBUKA- TEM-

BELEA    UELEKEZWA NI AINA GANI YA    

TAKWIMU/DATA ULETE ZIHIFADHIWE ,  

“ANZA SASA” 

JAFO: TEMEKE MPYA NDANI YA JIJI LA DAR-ES-SALAAM 

Joyce Msumba 

Utakumbukwa daima , 

Marehemu  Mkurugenzi 

wa kwanza wa 

Manispaa ya Temeke, 

Marehemu Idd Nyun-

do , aliyeibadirisha 

Temeke na kuelekea 

katika maendeleo ya-

nayoonekana hivi sasa. 

“ Kalale pema peponi “ 

Daima utakubwa na 

wana Temeke 

Waziri Ofisi ya Rais TAMISEMI Mhe. Selemani Jafo, akikabidhiwa 

ufunguo wa   Jengo—Ofisi ya DMDP Manispaa ya Temeke 

Picture caption 



LYANIVA:  MAPATO NA MATUMIZI BORA  KWA MANISPAA  
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ukusanyaji wa mapato kwa  kuwezesha upatikanaji 

wa taarifa sahihi za walipa kodi 

Mfumo huu umeunganishwa na mfumo wa benki 

ambapo malipo yote yanapitia benki na kuakisiwa 

moja kwa moja kwenye mfumo wa Halmashauri. 

Hivyo ni rahisi kupata taarifa sahihi za wateja wote 

waliolipa kwa wakati. 

 Pia mfumo umeongeza uwazi na ufanisi katika 

ukusanyaji wa mapato na kupunguza urasimu kwa 

kuboresha utaratibu mzima wa ulipaji kodi. 

Matumizi ya vifaa vya POS (Point of Sale)              ya-

merahisisha ukusanyaji wa mapato kwani walipa ko-

di wanaweza kulipa kodi mbalimbali katika ngazi ya 

kata hivyo kupunguza usumbufu katika ulipaji kodi. 

TEHAMA - Teknolojia ya Habari na Mawasiliano 

Jukumu kubwa la kitengo ni kumshauri Mkurugenzi 

kuhusu masuala yote yahusuyo Teknolojia ya Habari 

na Mawasiliano ili kuongeza tija kwa Manispaa. 

Kitengo kinahusika na kusimamia, kuboresha na ku-

ratibu mifumo mbalimbali, 

miundo mbinu pamoja na 

matumizi    sahihi ya vifaa 

vya        TEHAMA. 

Manispaa ya Temeke ina-

tumia mifumo ya      TE-

HAMA kuboresha      

ukusanyaji wa mapato. 

Mfumo wa LGRCIS (Local 

Government Revenue 

Collection Information   

System) unatumika     ku-

kusanya mapato ya Hal-

mashauri. Mfumo huu 

umeboresha uhifadhi wa 

taarifa muhimu za  walipa 

kodi wote ndani ya      

Manispaa ya Temeke    

ikiwemo taarifa kuhusu 

viwango vyao vya 

malipo, mahali walipo walipa kodi hao pamoja na 

vipindi husika wanapotakiwa kulipia kodi zao. 

Taarifa hizi zimerahisisha utoaji wa hati za madai 

kwa kila chanzo cha mapato na kwa kipindi husika. 

Hali kadhalika mfumo unahifadhi taarifa za walipa 

kodi wanaodaiwa hivyo kurahisisha ufuatiliaji wa 

wadaiwa sugu. 

Mfumo wa  mapato umerahisisha na kuboresha  

Joyce Msumba 

Simamieni matumizi ya fedha katika Kata zenu,    

msingoje kusomewa taarifa za mapato na matumizi 

na watendaji wenu, kwanza yawapasa mjue         

thamani ya miradi inayotekelezwa katika maeneo 

yenu ili mpate jinsi ya kuwaeleza   wananchi, kwani 

wao wana kiu ya kuyajua hayo. 

Hayo yalisemwa na Mhe. Felix Lyaniva Mkuu wa Wila-

ya ya Temeke,akioongea na baraza Maalum la 

madiwani kuhusu ukusanyaji wa mapato ya           

Manispaa. 

Akiendelea Mhe. Lyaniva alisema; Wananchi wengi 

wa Temeke ni maskini, na vipato vyao ni vya chini 

sana, hivyo wasimamieni, hakikisheni  wanapata 

elimu ya ujasiliamali na watafutiwe mikopo na 

masoko ya bidhaa zao. 

Vile vile Mkuu huyo wa Wilaya alihoji kwa kusema; 

‘kwa nini mnataka kubinafsisha uendeshaji wa 

masoko, msikurupuke tu katika suala la ubinafshaji, 

mnaweza kujikuta mnamfanyia mtu biashara bure’. 

Akitoa maelezo kuhusu hoja hii Mhe. Juma Rajab 

Mkenga, Naibu Meya alisema. Hilo lilizingatiwa,     

Kamati ya Fedha na Uongozi ilifanya ziara ya ma-

funzo na kupata uzoefu kutoka kwa wengine 

Manispaa ya Ilala na Mkoani Tanga juu wa 

ukusanyaji wa  mapato, na hasa      mapato yatoka-

nayo na ushuru wa masoko kuhusiana na zoezi la 

ubinafsishaji na jinsi wanavyonufaika.  

Vile vile Mameneja wa mapato wamefanya utafiti 

wa kina katika ukusanyaji wa ushuru wa masoko kwa 

muda mrefu na wakaishauri Kamati ya Fedha kwam-

ba hilo linawezekana. Kwa taarifa hiyo         tangazo 

lilitolewa kupitia vyombo vya habari na    kupatikana 

kwa mkandarasi atakayehusika na     ukusanyaji wa 

ushuru huo kwa niaba ya Manispaa.  

Kupitia Mifumo ya mapato pamoja na mashine za 

risiti za POS zitatumika na hivyo zoezi hilo ni salama 

Mhe Juma Mkenga alisema hayo. 

 

 

 

 

 

 

 

 

Mhe. Juma Rajab Mkenga Naibu Meya alimpongeza 

Mhe. Kenny Makinda na kuwaomba                        

waheshimiwa wengine kuiga mfano wake. Kwani 

yeye ameweza kuhamasisha wananchi wa Kata 

yake ya Makangarawe katika uchangiaji wa uzoaji 

taka ngumu kwa  kukodisha  magari na                

kuzisafirisha hadi dampo la Pugu Kinyamwezi. 

Kwa zoezi hili limeipunguzia   manispaa gharama  

ambazo zilikuwa zikiletwa kwa    kuondosha taka   

kutoka  madampo ya muda kwa     magari ya      

manispaa na yale yanayokodiwa na Serikali na  

kuzipeleka Pugu Kinyamwezi. Madampo haya ya mu-

da yaliyokuwepo Temeke mwisho na Mwembe 

yanga yote yamefungwa hivi sasa.  

 

 

Mhe. Felix Lyaniva -Mkuu wa Wilaya  

Mhe.Kenny Makinda, Diwani wa Kata ya    

Makangarawe 

Bwana  Tumaini Mrango,  

Mwekahazina wa Manispaa 

TEHAMA INAVYOBORESHA UKUSANYAJI WA MAPATO  

   Davina Majige -_ TEHAMA 

Server—mashine ya kuhifadhia takwimu za mapato na taarifa muhimu za manispaa, Bibi Davina 

mtaalamu wa TEHAMA akihakiki taarifa kupitia Kompyuta iliyomo ndani ya chumba cha server 
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.Vijana undeni vikundi vidogo vidogo na kuchukua 

mikopo kutoka Benki ya Wananchi ambayo itawasaidia 

kujiendeleza kiuchumi na hivyo kuondokana na 

umaskini na utegemezi  kwenye jamii zenu. 

Hayo yalisemwa na         

Mkurugenzi wa Manispaa ya 

Temeke Bw. Nassib Mmbag-

ga alipokuwa  akizindua 

mashine ya   kutotolesha vi-

faranga katika kikundi cha 

vijana cha (Uhuru Jogging) 

Kata ya Buza wilayani            

Temeke  

 Mkurugenzi wa  Manispaa 

ya       Temeke,Bw. 

Nassib Mmbagga           

awaomba wakazi 

wa    maeneo hayo 

hasa vijana kufanya 

kazi kwa bidii na kuonesha mfano mzuri na ku-

wafanya watambulike na kujulikana kijamii na 

kiuchumi. 

Aliongeza kuwa vijana ni nguvu kazi ya Taifa na 

hasa kuwataka vijana wa Temeke kuunda 

vikundi kama hiki cha Uhuru ambacho kina 

malengo zaidi ya kufanya mazoezi lakini 

kinachojishughulisha na shughuli za kiuchumi na 

hivyo kuchochea maendeleo yao kwa ujumla 

na kuwaomba waendelee kuwa imara zaidi. 

Akikabidhi mashine hiyo Dokta Chesco Asheli ambaye  

ndiye mbunifu na mtaalam wa mashine za kutotolesha 

vifaranga alisema; mashine hiyo ni ya kisasa na ina 

uwezo mkubwa wa kutotolesha vifaranga wa aina zote 

za ndege mpaka kufikia idadi ya 1656 ya vifaranga kwa 

siku, na aliongeza kuwa mashine hizo zipo za aina     

nyingi  sana, kuna mashine zinazotumia umeme, mafu-

ta ya taa ama betri. 

Dokta Chesco aliwataka vijana wajiamini na wawe 

imara katika kufanya kazi kwa bidii na hivyo kuwafanya 

waondokane na umaskini wa jamii zao, kwani kazi    

huwafanya vijana wawe na vipato vyao. 

Akimalizia Bw. Mmbagga aliwaasa vijana na wakina 

mama wachangamkie fursa kwa kuchukua mikopo 

kwani mikopo ipo tayari benki ili  wakopeshwe na  

 

mikopo hiyo iweze kuwasaidia kufanya shughuli mba-

limbali za kiuchumi na maendeleo  kufanya maisha yao 

kuwa bora  ili kujikwamua na umaskini.  

JUKWAA LA WANAWAKE WAJASILIAMALI   

TEMEKE LAUNDWA 

Edda Mmari 

Bw.Hashimu Komba, ambaye ni Katibu Tawala Wilaya ya 

Temeke ameunda jukwaa la wanawake wajasiliamali 

walijitokeza kutoka kata zote kwa wingi katika ukumbi 

wa Iddi Nyundo uliopo hapa makao makuu ya            

Manispaa.  

Kauli mbiu ya kikao hicho 

ni “Mwanamke tumia fur-

sa  kuimalisha uchumi wa 

viwanda” ambapo Katibu 

tawala huyo ameungana 

na juhudi za Makamu wa 

Rais Mama Samia Suluhu 

ikiwa ni mwendelezo wa 

uzinduzi wa      majukwaa 

ya wanawake katika kuin-

ua uchumi wa mwa-

namke ili kuleta Maende-

leo  kitaifa.  

Kauli mbiu hiyo ilisemwa 

na Makamu wa Rais kati-

ka siku ya uzinduzi wa 

Jukwaa la uwezeshaji wa 

wanawake   kiuchumi lililo-

fanyika kimkoa . 

katika viwanja vya Posta, eneo la kijitonyama.     

Uzinduzi huo ni wa 23 ndani ya Baraza lililoandaliwa 

kwa uwezeshaji wa ufadhili wa benki ya CRDB. 

Akiongea na wanawake hao, Bw. Komba aliwam-

wagia sifa kwa juhudi zao za kujikwamua kiuchumi 

katika jamii, aliwapongeza kwa namna wanavyoji-

tuma na kuwa waaminifu na uwezo wa kusimamia 

vipato vyao vidogo wanavyopata kwa kujileta 

maendeleo makubwa.  

Aliahidi kuwa jukwaa hilo punde litakopoundwa       

litakuwa na tija kubwa katika kujitangazia biashara 

na ubunifu wa kazi zao wanazofanya katika ngazi 

za    kimataifa, kitaifa,kimkoa,kiwilaya mpaka kata. 

Pia    watapata fursa mbalimbali za kupiga hatua 

kama   kushiriki maonesho ya kibiashara ya         

sabasaba na nanenane.  

Bw.Komba aliwasisitiza wanawake hao kuchagua       

viongozi wenye uwezo, mawazo, ubunifu na ujuzi 

wa kazi zao ili kusimamia jukwaa hilo katika kujile-

tea maendeleo  

Hata hivyo amewapa moyo kuwa kwa kuelekea katika 

sera ya uchumi wa viwanda  waendelea kutumia       

tekinolojia ndogondogo wanazotumia nyumbani hivi 

sasa kuzalisha bidhaa mbalimbali ikiwa ni mfano yetu. 

wa viwanda vidogovidogo,wakati wanajiandaa        

kupata viwanda vikubwa. Kwa kufanya hivyo             

watakuwa wanajiingizia kipato pia kuinua uchumi wa 

viwanda katika nchi Katika kikao hicho, katibu Tawala 

alipongeza Idara  ya Maendeleo ya Jamii na Ustawi wa 

Jamii inayoongozwa na John Bwana kwa kazi nzuri 

wanayoifanya kwa kuwatambua wajasiliamali hao   

ambao wamejitokeza kwa wingi na shauku kubwa 

kuunda jukwaa hilo. 

Jukwaa hilo linatazamiwa     

kuzinduliwa hivi karibuni ikiwa 

lengo kuu ni kumwinua mwa-

namke kufikia katika uchumi wa 

kati,      ambapo inasemekana 

mwanamke ni mlezi wa         

familia na jamii,                    

ukimwezesha mwanamke  ime-

liwezesha taifa. 

 

Bw.Hashim Komba akiongea na wanawake kuunda  

Jukwaa la Wanawake wajasiliamali 

“Jukwaa hilo punde    

litakopoundwa           

litakuwa na tija kubwa 

katika  kujitangazia          

biashara na  ubunifu 

wa kazi zao 

wanazofanya ”. 

Baadhi ya Wanawake wajasiliamali waliohudhuria kikao 

hicho 

VIJANA JITOKEZENI KUCHUKUA MIKOPO 

Nicodemas  Masanja  na Beatrice Jonathan 

Bw. Nassib Mmbagga       

Mkurugenzi  

Baraza la Madiwani , likijadiri masuala ya upatikanaji wa 

mikopo kwa vijana, aliyesimama ni Mhe. W. Tarimo Diwani 

Kata ya Sandali 

Dokta Chesco ( aliyevaa suti) ambaye ndiye mbunifu wa mashine hiyo 

akiikabidhi kwa vijana mbele ya Mkurugenzi wa Manispaa (wa kwanza 

kushoto) 

Usikose kutufatilia kupitia mitandao yetu ya kijamii; 

Website:    www.temekemc.go.tz 

Facebook:  Temeke Manispaa 

Twitter:      temekemanispaa1 

Blog :          manispaatemeke.blogspot.com 

Onllnetv:    youtube TMC TV 
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Ofisi ya Mradi wa Dar-es-Salaam Meptropolitan Devel-

opment Project, DMDP 

 

 

 

 

 

 

  

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

Barabara  mpya ya Kivungo– Kata ya Tandika, imerahisisha 

usafiri wa mabasi makubwa  na madogo yafikayo kuchukua 

abiria  kituo cha Tandika Mwisho 

Wanafunzi wa shule ya Msingi Maji Matitu , moja ya shule zilizozidi-

wa  kwa kupokea wanafunzi wengi na uhaba wa vyumba vya 

madarasa,pia madawati , sasa imebaki kuwa historia baada ya 

kujengewa vyumba vya madarasa kumi na mija na kupatiwa 

madawati ya kutosha 

Gari likipita katika moja ya mtaa Kata ya Kilakala,     

ambako barabara hazipitiki kiurahisi, Kata hii            

itanufaika na mradi  DMDP 

Ujenzi wa barabara na daraja Mtaa wa  

            Mwanamtoti Mazingira mazuri yaliyotunzwa Manispaa ya Temeke Mhe. Wilbrod Tarimo, aliyesimama akizungumzia masuala ya 

ukusanyaji wa Mapato katika Baraza la madiwani 

Timu ya bajeti ikiandaa Mpango mkakati ( Strategic Plan ) kwa 

Mhe. Isaya Mwita Meya wa Jiji la Dar-es-Salaam, wa kwanza 

kushoto, akiongozana na Mhe Abdallah Chaurembo Meya wa Manispaa   

Baraza la Madiwani la halmashauri ya Temeke, linalofanyika kila 

baada ya miezi mitatu  likiongozwa na Mstahiki Meya  Mhe. Abdal-

lah Chaurembo 

Zahanati ya Charambe– kata ya Charambe 
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Majengo ya shule ya Msingi Rufu kata ya Chamazi  

 Malipo yote sasa kufanyika kwa njia ya Kielektronik, kupokea 

mapato ya ndani. Hizo ni shughuli ndani ya tawi la Benki ya CRDB 

lililopo Jengo la  kuu la Utawala  Manispaa ya Temeke. Picha na 

Joyce Msumba 

Mhe. Selemani Jafo, (katikati) akizindua Jengo la 

Ofisi Mpya ya  DMDP lililoko Manispaa ya Temeke 
Mratibu wa Mradi wa DMDP Bwana Edward Simon 

mwenye kofia nyekundu akifanya kazi na fundi wa 

ujenzi kwenye daraja la Kijichi Toangoma 

Ujenzi wa nguzo za daraja la Kijichi Toangoma  Uandikishaji wa vitambulisho vya Afya wa 

Wazee katika ofisi za Kata 

Makabidhiano ya Mkataba uliosainiwa kwa Miradi ya awamu ya 

pili wa DMDP  

Mhe. Felix Lyaniva, aliyekaa katikati, akizungumza na kamati ya 

usimamizi wa uchangiaji damu salama katika Vituo vya Afya 

Wenyeviti wa kamati za Kudumu; kutoka kulia ni Mwenyekiti ka-

mati ya Mipango Miji na Mazingira, na Kushoto ni Mwenyekiti ka-

mati ya Uchumi, Afya na Elimu.  

Watumishi Ofisi ya TEHAMA_ Uhusiano wakiwa kazini katika 

uingizaji wa taarifa kwenye tovuti 

Michezo kwa Afya, watumishi wa manispaa ya Temeke wakifanya 

mazoezi katika kiwanja cha Sekondari ya Kibasila, kila siku ya ijumaa 

Mhe. Seleman Jafo, Waziri Ofisi ya Rais TAMISEMI, akabidhiwa 

ufunguo wa kuzindua jingo la Ofisi ya DMDP Manispaa ya Temeke 


