

TANGAZO LA SERIKALI NA.....LA TAREHE.....

SHERIA YA SERIKALI ZA MITAA(MAMLAKA ZA MIJI)

SURA 288

SHERIA NDOGO

Zimetungwa chini ya Kifungu vya 58

SHERIA NDOGO YA (UANZISHAJI WA BODI YA MFUKO WA ELIMU) WA
HALMASHAURI YA MANISPAAYA TEMEKE ZA MWAKA, 2022.

Jina na mwanzo wa kutumika.	1.	Sheria Ndogo hizi zitajulikana kama Sheria Ndogo za (Uanzishaji wa Bodi ya Mfuko wa Elimu) ya Halmashauri ya Manispaa ya Temeke za mwaka 2022 na zitaanza kutumika baada ya kutangazwa kwenye Gazeti la Serikali.
Matumizi	2.	Sheria Ndogo hizi zitatumika katika eneo lote la mamlaka ya Halmashauri ya Manispaa ya Temeke.
Tafsiri	3.	Katika Sheria Ndogo hizi isipokuwa kama itakapoelezwa vinginevyo:- “Afisa Elimu wa Halmashauri” au “Afisa yeyote anayetekeleza majukumu hayo kwa wakati huo” maana yake ni mtumishi wa umma ambaye ni msimamizi mkuu wa utoaji wa huduma za Elimu katika Halmashauri. “Bodi” maana yake ni Bodi ya Mfuko wa Elimu iliyoanzishwa chini ya Kifungu cha 4 cha Sheria Ndogo hizi.
Sura ya 288		“Halmashauri” maana yake ni Halmashauri ya Manispaa ya Temeke iliyoanzishwa chini ya Sheria ya Serikali za Mitaa(Mamlaka za Miji) “Kamati ya Amani” maana yake ni kamati inayojumuisha viongozi wa madhehebu ya dini ndani ya Halmashauri “Kamati ya Uchumi, elimu na Afya (Huduma za jamii)” maana yake ni kamati ambayo imeanzishwa na Halmashauri kwa mujibu wa Sheria ya Serikali za mitaa(Mamlaka za Miji). “Katibu Mtendaji” maana yake ni Mtendaji Mkuu wa Mfuko wa Elimu kwa mujibu wa kifungu cha 22 cha Sheria Ndogo hizi.
Sheria Na.8 ya 2001		“Mfuko wa Elimu” maana yake ni Mfuko wa Elimu ulioanzishwa kwenye Halmashauri kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi.

Sheria
Na.19 ya
Mwaka
1997

“Mkuu wa Wilaya” maana yake ni mkuu wa wilaya aliyeteuliwa kwa mujibu wa Sheria ya Tawala za Mikoa ya Mwaka 1997.

Sheria Na.8
ya 2002

“Mkurugenzi” maana yake ni Mkurugenzi wa Halmashauri ya Manispaa ya Temeke aliyejiriwa kwa mujibu wa Sheria ya utumishi wa Umma au Afisa aliyekasimiwa kutekeleza majukumu ya Mkurugenzi kwa wakati huo

“Timu ya uendeshaji wa Mfuko” maana yake ni timu ya wataalam inayoshughulikia shughuli za kila siku za Mfuko.

“Viwango vya Elimu” maana yake ni viwango vya Elimu ya Awali na msingi, Elimu ya Sekondari na Ufundi vilivyowekwa kwa mujibu wa sera ya Taifa ya Elimu.

Sheria Na.5
ya mwaka
1992

“Wadhifa kwenye chama cha siasa” maana yake ni kuwa na madaraka ya kuteuliwa au kuchaguliwa kwenye chama chochote cha siasa kilichosajiliwa chini ya Sheria ya vyama vya siasa ya mwaka 1992.

Bodi ya
Mfuko wa
Elimu wa
Halmashau
ri

4. (1) Kutakuwa na Bodi itayojulikana kama Bodi ya Mfuko wa Elimu wa Halmashauri ya Manispaa ya Temeke ambayo imeundwa kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi.

Muundo
wa Bodi

(2) Bodi itaundwa na wajumbe wafuatao:

- (i) Mwenyekiti ambaye atachaguliwa na Mkutano Mkuu wa mwaka wa Mfuko kutoka miongoni mwa watu wenye uzoefu na masuala ya Elimu.
- (ii) Katibu Tawala wa wilaya.
- (iii) Wawakilishi wawili wataochaguliwa na Mkutano Mkuu ambapo mmoja kati yao sharti awe mwanamke kutoka miongoni mwa wadau wa Elimu.
- (iv) Mwakilishi mmoja kutoka miongoni mwa wakuu wa shule za Sekondari za Serikali katika Halmashauri
- (v) Wawakilishi wawili kutoka wamiliki wa shule binafsi. Mmoja kutoka shule za msingi na mmoja kutoka shule za sekondari
- (vi) Mwenyekiti wa kamati ya Uchumi, Afya na elimu (Huduma za Jamii).
- (vii) Wawakilishi wawili kutoka miongoni mwa walimu wakuu wa shule za Msingi
- (viii) Mwakilishi mmoja kutoka miongoni mwa Afisa tarafa.
- (ix) Katibu mtendaji wa Bodi ambaye atakuwa katibu wa Bodi.

- (3) Bila kuathiri masharti ya kifungu kidogo cha (2) cha kifungu cha 4 cha Sheria Ndogo hizi pia Bodi itakuwa na wataalamu wafuatao:-
- (i) Mkurugenzi waHalmashauri.
 - (ii) Maafisa Elimu wa Halmashauri
 - (iii) Mweka hazina waBodi.

Ofisi za Bodi	5.	Ofisi za Bodi zitakuwa katika eneo litakalochaguliwa na Bodi.
Bodi kualika watu	6.	Bodi inaweza kualika watu wengine kwenye vikao vyake kama kutakuwa na haja ya kufanya hivyo lakini hawatakuwa na haki ya kupiga kura.
Uchaguzi wa Mwenyekiti wa Bodi	7.	Mwenyekiti wa Bodi atachaguliwa na Mkutano Mkuu wa mwaka wa Mfuko baada ya nafasi hiyo kutangazwa katika vyombo vya habari vinayosomwa sana katika eneo la Halmashauri.
Kipindi cha kushika Madaraka	8.	<p>(1) Mjumbe wa Bodi atatumikia nafasi yake kwa kipindi cha miaka mitatu lakini anaweza kuteuliwa tena kwa kipindi kingine cha miaka mitatu.</p> <p>(2) Bila kuathiri masharti ya kifungu kidogo cha 1 cha kifungu hili mjumbe hatateuliwa kwa zaidi ya vipindi viwili.</p> <p>(3) Ufikapo wakati wa uchaguzi wa wajumbe wapya au baada ya kipindi cha muda wa Bodi kuisha, Mkurugenzi atatangaza nafasi maalum za maombi ndani ya siku tisini toka bodi kumaliza muda wake.</p>
Utaratibu wa kujaza nafasi wazi	9.	<p>(1) Pale ambapo nafasi katika Bodi itakuwa wazi aidha kwa kifo, kujiuzulu, ugonjwa, ulemavu utakaomzuia mtu huyo kushiriki kikamilifu au kwa sababu nyingine yoyote ile, mjumbe mwingine atachaguliwa kujaza nafasi hiyo kwa kipindi kilichobaki.</p> <p>(2) Hakuna uchaguzi utakaofanyika endapo kipindi kilichobaki ni chini ya miezi sita.</p> <p>(3) Mjumbe atakayechaguliwa kutokana na kifungu kidogo cha (1) cha kifungu cha 9 ataweza kuchaguliwa tena kwa kipindi kingine cha miaka mitatu.</p>
Uthibitisho wa wajumbe wa bodi.	10.	(1) Uteuzi wa wajumbe utathibitishwa na Baraza la Madiwani baada ya kupendekezwa na kamati ya utendaji ya Mfuko wa Elimu.

- Uzinduzi wa Bodi (2) Bodi itazinduliwa rasmi kwa kushuhudiwa na Mkuu wa Wilaya baada ya kuidhinishwa na baraza la madiwani.
- Uvunjaji wa bodi 11. (1) Endapo Bodi itazembea kazi au itashindwa kutekeleza kazi zake, Halmashauri itaionya Bodi mara mbili kwa maandishi au kuivunja Bodi na kuandaa uchaguzi mpya ndani ya kipindi cha miezi miwili.
- (2) Endapo Bodi itavunjwa, wajumbe wote wa kuchaguliwa watapoteza nafasi zao na hawatachaguliwa tena kuwa wajumbe wa Bodi yaa Mfuko wa Elimu.
- (3) Wakati Bodi imevunjwa, Timu ya uendeshaji ya Mfuko wa Elimu itatekeleza majukumu ya Bodi hadi hapo Bodi mpya itakapochaguliwa.
- Vikao vya Bodi 12. (1) Bodi itafanya vikao vyake vya kawaida kila baada ya miezi mtatu, na vikao vyote vya Bodi vitaendeshwa na mwenyekiti. Endapo mwenyekiti hatakuwepo, mjumbe mmoja atachaguliwa kutoka miongoni mwa wajumbe kuwa mwenyekiti wa kikao.
- (2) Vikao vya dharura vitafanywa pale tu mwenyekiti atakapoomba au kuombwa kufanya hivyo kwa maandishi na kupata idhini ya wajumbe wasiopungua theluthi moja ya wajumbe wote wanaopiga kura.
- (3) Mjumbe yeyote ambaye, bila taarifa au sababu ya msingi, atashindwa kuhudhuria vikao vitatu mfululizo vya Bodi, atakuwa amepoteza sifa za kuendelea kuwa mjumbe wa Bodi na nafasi yake itatangazwa kuwa wazi.
- Kumbukumbu za Mikutano ya Bodi. 13. Bodi itahakikisha kumbukumbu za mikutano yake yote zinaandikwa na kuhifadhiwa, pia kumbukumbu za kila mkutano zitathibitishwa na Bodi kwenye mkutano unaofuata na zitatiwa saina na Mwenyekiti pamoja na katibu.
- Akidi ya kikao. 14. (1) Nusu ya wajumbe ndio itakuwa akidi kamili katika vikao vyote vya Bodi. Endapo ikitokea akidi kutotimia kwa muda wa vikao viwili mfululizo basi kikao cha tatu kitaendelea bila kuzingatia akidi ya nusu ya wajumbe.
- (2) Uamuzi wa Bodi utakuwa ni ule unaoungwa mkono na wajumbe zaidi ya nusu ya wajumbe kamili wa Bodi.
- (3) Wajumbe wa kuchaguliwa wa Bodi ndio watakaokuwa na uwezo wa kupiga kura na kupitisha maamuzi ya Bodi.
- (4) Wataalamu na waalikwa hawatakuwa na haki ya kupiga kura.

- (5) Kila mjumbe wa Bodi atakuwa na kura moja na iwapo itatokea kura kufungana, basi mwenyekiti wa Bodi atakuwa na kura ya ziada mbali na kura yake ya kawaida.
- (6) Bodi itaendesha kazi yake licha ya kuwepo kwa nafasi yoyote iliyo wazi kwenye idadi ya wajumbe wake.

Sifa za kuwa Mjumbe

15. (1) Mtu anaweza kushika nafasi ya ujumbe wa Bodi kama atakuwa na sifa zifuatazo:
- (a) Awe raia wa Tanzania;
 - (b) Awe na umri usiopungua miaka ishirini na mitano na asizidi miaka sabini;
 - (c) Awe na akili timamu;
 - (d) Awe na Elimu ya Sekondari, yaani kidato cha nne na kuendelea, isipokuwa endapo hakuna mtu mwenye Elimu ya Sekondari basi Halmashauri itatoa idhini kuajiri bila kujali Elimu yake, na
 - (e) Asiwe na madaraka yoyote kwenye chama cha siasa.
- (2) Mfanyakazi wa Halmashauri hataruhusiwa kuwa Mwenyekiti wa Bodi.

Majukumu na kazi za Bodi

16. Majukumu na kazi za Bodi zitakuwa kama ifuatavyo:-
- (i) Kubuni mipango na mikakati kwa ajili ya maendeleo ya Elimu katika Halmashauri.
 - (ii) Kusimamia mgawanyo wa misaada ya fedha kwa shule kufuatana na bajeti iliyoidhinishwa na Mkutano Mkuu wa mwaka wa Bodi.
 - (iii) Kusimamia utekelezaji na kutathmini mipango ya Elimu ya Halmashauri.
 - (iv) Kujadili na kurekebisha Mipango na bajeti ya Elimu na kuiwasilisha kwenye Mkutano Mkuu wa mwaka wa utendaji kwa ajili ya kuidhinishwa.
 - (v) Kupokea, kuchambua na kuidhinisha taarifa za utekelezaji ya Mfuko wa Elimu wa Halmashauri
 - (vi) Kubuni vyanzo mbalimbali vya mapato na rasilimali za kutosha kuendesha Mfuko wa Elimu wa Halmashauri.
 - (vii) Kushirikiana na kamati ya masuala ya Huduma za jamii ya Halmashauri.
 - (viii) Kufuatilia na kusimamia shughuli za maendeleo ya Elimu katika Halmashauri kulingana na programu za kitaifa.
 - (ix) Kupitisha kanuni za utengaji na utumiaji wa fedha kutoka kwenye Mfuko kwa ajili ya kuendeleza madhumuni ya Mfuko.

- (x) Kufanya jambo lolote litakalofanikisha maendeleo ya Elimu katika Halmashauri baada ya kupata idhini ya Halmashauri.
- Mamlaka ya Bodi 17. (i) Bodi itakuwa na mamlaka yafuatayo:-
- (i) Kusimamia mgawanyo wa fedha zinazolingizwa kwenye Mfuko wa Elimu wa Halmashauri.
- (ii) Kuajiri na kuachisha kazi watumishi wa Bodi.
- Maagizo na maelekezo 18. Maagizo, maelekezo, taarifa na hati nyingine zilizotengenezwa au kutolewa kwa niaba ya Bodi zitatiwa saina na:
- (a) Mwenyekiti wa Bodi au
- (b) Katibu Mtendaji au Afisa mwingine yeyote aliyeidhinishwa kwamaandishi na katibu Mtendaji kwa ajili hiyo
- Uhusiano wa Bodi na wadau wa mamlaka. 19. (1) Uhusiano wa Bodi na jamii, wadau na mamlaka nyingine utakuwa kama ifuatavyo:
- (a) Bodi itahakikisha kuwa jamii inashirikishwa kikamilifu katika kutambua matatizo, kuweka kipaumbele, kupanga, kuchangia, kufuatilia na kutathmini utoaji wa huduma za elimu.
- (b) Bodi itawajibika mbele ya Halmashauri ambapo mipango ya Elimu ya robo mwaka na mwaka pamoja na taarifa za kitaalamu za fedha zinapitiwa na kamati ya Uchumi, Afya na Elimu (Huduma za Jamii) nakamati ya fedha, uongozi na Mipango na baadaye kuthibitishwa na Baraza la Halmashauri.
- (c) Bodi itaendesha shughuli zake kwa utaratibu wa uwazi na ambao utakuwa na ufanisi kwa Halmashauri na vyombo vyake vingine vya utendaji bila ya Halmashauri kuingilia Shughuli za Bodi.
- (2) Bila kuathiri maelekezo yaliyomo katika kifungu kidogo cha (1) cha kifungu cha 19 cha Sheria Ndogo hizi Bodi inaweza kukasimu baadhi ya madaraka yake pale inapoona inafaa.
- Kamati ya Huduma za Jamii ya Halmashauri 20. Kamati ya Uchumi, Afya na Elimu (huduma za jamii) ya Halmashauri itafanya kazi zifuatazo:
- (a) Itapokea mipango yote ya maendeleo ya Mfuko.
- (b) Itapokea taarifa za ukaguzi wa Hesabu za Mfuko na kupitia hoja za ukaguzi na baadae kuziwasilisha kwenye Halmashauri.
- Jukumu la wizara na mamlaka ya Elimu 21. Jukumu la Wizara zinazoshughulikia Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa, Elimu pamoja na mamlaka ya Elimu litakuwa kuandaa sera, kupanga viwango, kufuatilia na kusimamia shughuli za Bodi kwa mujibu wa sheria zilizopo.

- Katibu Mtendaji 22. Bodi kwa idhini ya Mkutano Mkuu wa mwaka, itamteua Katibu Mtendaji wa Mfuko wa Elimu wa Halmashauri.
- Uteuzi wa Katibu Mtendaji 23. (1) Hali ya Mfuko itakapoimarika nafasi ya katibu Mtendaji itatangazwa kwenye vyombo vya habari vinayosomwa zaidi nchini na Bodi itamteua mtu ambaye atakidhi vigezo vya uteuzi na ambaye atakuwa na sifa zitakazoainishwa kwenye tangazo.
- (2) Bodi itaamua sifa za watu ambao wataomba nafasi ya Katibu Mtendaji.
- (3) Katibu Mtendaji atakuwa na muda maalumu wa kushika madaraka kama itakavyopangwa na Bodi.
- Isipokuwa tu kwamba kipindi kimoja cha madaraka kisizidi miaka mitatu na mtu aliyeko madarakani anaweza kuteuliwa tena kwa kipindi kingine cha miaka mitatu.
- Kazi za Katibu Mtendaji 24. Kazi za Katibu Mtendaji wa Bodi zitakuwa:
- (a) Kuwa Mtendaji Mkuu wa Shughuli zote za Mfuko na katibu wa vikao vyote vya Bodi.
- (b) Kuongoza, kupanga na kuratibu utendaji wa shughuli za Mfuko.
- (c) Kubuni, kuandaa na kusimamia utekelezaji wa mipango ya maendeleo ya Mfuko.
- (d) Kubuni na kushauri vyanzo mbalimbali vya mapato vy Mfuko wa Elimu wa Halmashauri.
- (e) Kuandaa na kusimamia utekelezaji wa bajeti ya Mfuko wa Elimu wa Halmashauri.
- (f) Kubuni na kushauri mbinu mbalimbali za kukuza na kuendeleza Mfuko wa Elimu wa Halmashauri.
- Vyanzo vya mapato 25. Vyanzo vya mapato vya Mfuko wa Elimu vitakuwa kama ifuatavyo:-
- (a) Mchango wa asilimia sio chini ya tatu (1%) kutoka mapato ya mwaka ya Halmashauri.
- (b) Waheshimiwa Madiwani Tshs 30,000/= kwa mwaka
- (c) Mkurugenzi, Mkuu wa wilaya, Katibu Tawala wa wilaya na kamati ya ulinzi na usalama Tshs 100,000/= kwa mwaka.
- (d) Timu ya Manajimenti Tshs 50,000/= kwa mwaka
- (e) Watumishi wengine:-
- (i) Wakuu wa sehemu Tshs 30,000/= kwa mwaka.
- (ii) Watumishi wengine Tshs 10,000/= kwa mwaka.
- (f) Makampuni Tshs. 200,000/= kwa mwaka.
- (g) Taasisi za Serikali Tshs 150,000/= kwa mwaka.
- (h) Wafanyabiashara wakubwa Tshs. 100,000/= kwa mwaka
- (i) Wafanyabiashara wa kati Tshs. 50,000/= kwa mwaka
- (j) Wafanyabiashara ndogo Tshs 5,000/= kwa mwaka

- (k) Michango ya kila mwaka ya kila mwananchi mwenye uwezo wa kufanya kazi anayeishi katika eneo la Halmashauriisiyopungua shilingi elfu mbili(Tshs.2000/=) kwa mwaka.
- (l) Ruzuku mbalimbali.
- (m)Misaada mbalimbali kutoka Nchi mbalimbali, taasisi za kimataifa na kitaifa, Mashirika ya watu binafsi na Kiserikali, Makampuni binafsi na madhehebu ya Dini.
- (n) Mikopo; na
- (o) Vyanzo vingine halali vya mapato.

Fedha za Mifuko kulipwa kwenye Akaunti	26.	Fedha zote zitakazokusanywa kama fedha za Elimu zitalipwa kwenye Akaunti za Mfuko.
Akaunti maalum ya Mfuko wa Elimu.	27.	(1) Kutakuwa na Akaunti maalum ya Mfuko wa Elimu wa Halmashauri ambapo fedha zote zitawekwa na kutunzwa.
Namba 8. ya 2001		(2) Wawekaji saine wa Mfuko wa Elimu pamoja na taratibu nyingine za Mfuko huo zitakuwa kama ilivyoainishwa katika Sheria ya Mfuko wa Elimu.
		(3) Baada ya Mfuko kuimarika Bodi itaajiri Mweka Hazina atakayesimamia Akaunti za Mfuko wa Elimu na kutunza mahesabu yote ya mapato na matumizi.
Matumizi ya Fedha.	28.	Fedha zitakazowekwa kwenye Mfuko wa Elimu zitatumika kwa madhumuni ya kuendeleza, kukuza na kuboresha Elimu kama itavyokuwa katika Mpango wa maendeleo ya Elimu wa Halmashauri.
Bodi kuidhinisha malipo	29.	Bodi inaweza kuidhinisha fedha kutoka kwenye Mfuko kwa madhumuni ya kulipia gharama za:- <ul style="list-style-type: none"> (a) Ujenzi wa shule za msingi na Sekondari katika Halmashauri. (b) Uendeshaji waBodi na Kamati Tendaji. (c) Miradi na programu zinazogharamiwa na Mfuko. (d) Udhamini wa masomo kwa wanafunzi yatima na wale wasio na uwezo wa kulipia masomo yao. (e) Shughuli nyingine yoyote au zozote ambazo kwa maoni ya Bodi zina manufaa kulingana na malengo na madhumuni ya Mfuko.
Kamati Tendaji	30.	(1) Kutakuwa na kamati ya utendaji ya Mfuko wa Elimu wa Bodi.
		(2) Kamati Tendaji itakuwa na wajumbe wafuatao:-

- (a) Mkurugenzi wa Halmashauri ambaye atakuwa mwenyekiti.
 (b) Katibu Mtendaji wa Bodi ambaye atakuwa Katibu.
 (c) Maafisa Elimu wawili wa Halmashauri wa Msingi na Sekondari watakaoteuliwa kuwa wajumbe.
 (d) Mweka Hazina wa Bodi ambaye atakuwa mjumbe.
 (e) Mchumi wa Halmashauri ambaye atakuwa mjumbe.
 (f) Mwekahazina wa Halmashauri ambaye atakuwa mjumbe
- Kazi za Kamati Tendaji 31. Kazi za Kamati Tendaji zitakuwa kama ifuatavyo:-
- (a) Kuandaa mipango kabambe ya Elimu ya Halmashauri ambayo itatilia mkazo mahitaji yote ya Elimu ya Halmashauri kwa kuzingatia mwongozo.
 (b) Kuwezesha na kuratibu vikao vya Bodi ya Mfuko wa Elimu pamoja na Mkutano Mkuu wa mwaka.
 (c) Kuchambua na kubainisha maeneo ya kipaumbele kwa masuala ya Elimu katika Halmashauri;
 (d) Kuweka taratibu na vigezo vya ufadhili wa wanafunzi na utoaji ruzuku kwa miradi ya Elimu katika Halmashauri.
 (e) Kuandaa taarifa za utekelezaji za Mfuko wa Elimu na Maendeleo ya Elimu katika Halmashauri.
- Mkutano Mkuu wa Mwaka. 32. Kutakuwa na Mkutano Mkuu wa Mwaka wa Mfuko wa Elimu utakaokuwa na wajumbe wafuatao:-
- (a) Wajumbe wote wa Bodi ya Mfuko wa Elimu.
 (b) Kamati Tendaji ya Mfuko wa Elimu.
 (c) Wawakilishi watano toka Kamati ya Amani ya Wilaya.
 (d) Wajumbe wa kamati ya huduma za jamii.
 (e) Wadau wa Elimu.
- Majukumu ya Mkutano Mkuu 33. Bila kuathiri uwezo wa Bodi, Mkutano Mkuu wa mwaka kitakuwa ndicho chombo cha:-
- (a) Kupokea taarifa za ukaguzi wa mahesabu na utendaji wa Mfuko za mwaka.
 (b) Kumchagua Mwenyekiti wa Bodi na wakaguzi wa Hesabu za Mfuko.
 (c) Kuchagua wawakilishi wawili wa Bodi kutoka miongoni mwa wadau wa Elimu.
- Taarifa za mapato na matumizi 34. Katibu Mtendaji atatarajiwa na kuwasilisha kwenye Bodi kila baada ya miezi mitatu taarifa iliyo na:-
- (a) Viashiria vya utendaji na taarifa nyingine zinazohusiana na shughuli za Bodi.
 (b) Kazi zilizofanyika, changamoto na mafanikio yaliyopatikana.

(c) Taarifa nyingine kwa kadri Bodi itakavyoona inafaa.

- | | | |
|---|-----|--|
| Taarifa za ukaguzi wa hesabu za mwaka | 35. | (1) Katibu Mtendaji atatumza hesabu na kumbukumbu za shughuli zake, na atahakikisha kuwa fedha zote zilizopokelewa zinaingizwa kwenye Akaunti ya mfuko, na kwamba malipo yote kutoka kwenye Mfuko yanafanywa kwa usahihi baada ya kuidhinishwa na ataweka uhibitaji wa kutosha wa mali zake pamoja na madeni. |
| Sheria Na. 33 ya Mwaka 1972 | (2) | Hesabu za mwaka za Mfuko wa Elimu wa Halmashauri zitakaguliwa na mtaalamu mwenye sifa ya ukaguzi aliyesajiliwa chini ya sheria ya usajili wa wahasibu na wakaguzi ya mwaka 1972 na ambaye ameteuliwa na Mkutano Mkuu. |
| | (3) | Ndani ya kipindi cha Miezi sita baada ya mwisho wa mwaka wa fedha, Bodi itatayarisha na kuwasilisha kwa Halmashauri taarifa ya Fedha ya mwaka huo ambayo itajumuisha:-

(a) Taarifa za fedha.
(b) Viashiria vya utendaji na taarifa nyingine zinazohusiana nazo.
(c) Taarifa ya utekelezaji ya MfukowaElimu wa Halmashauri.
(d) Taarifa nyingine ambazo bodi itaona zinafaa |
| Katibu Tawala wa Wilaya kuwasilisha taarifa ya Mwaka. | 36. | Katibu Tawala wa Wilaya atawasilisha nakala ya taarifa ya kila mwaka ya Mkutano Mkuu wa mwaka wa Mfuko kwa Mkuu wa Wilaya. |
| Uwezo wa Bodi wa kukagua | 37. | Bodi itakuwa na madaraka ya kufanya ukaguzi wa mara kwa mara wa hesabu za Mfuko wa Elimu. |
| Makosa | 38. | Itakuwa ni kosa kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi endapo mtu yeyote:-

(a) Atafanya kitendo chochote ambacho kitazuia Bodi au Kamati Tendaji kufanya kazi zake kwa ufanisi, au;
(b) Atatumia vibaya mali na rasilimali za Mfuko wa Elimu na kusababisha kutofikiwa kwa malengo yaliyowekwa, au
(c) Kwa uzembe atashindwa kutekeleza wajibu aliopewa kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi. |
| Adhabu | 39. | Mtu yeyote atakayeenda kinyume na masharti ya Sheria Ndogo hizi atakuwa ametenda kosa na akipatikana na hatia atatozwa faini isiyozidi shilingi milioni moja (1,000,000/=) na isiyopungua shilingi laki mbili (200,000) au kifungo kisichozidi miezi ishirini na nne (24) au vyote kwa pamoja. |
| Kufifilisha kosa | 40. | |

Mkurugenzi anaweza kumtoza mtu yeyote faini isiyopungua shilingi laki mbili na isiyozidi shilingi milioni moja iwapo mkosaji atakiri kosa kwa maandishi na kwa hiari yake mwenyewe na kujaza fomu kama ilivyoainishwa kwenye jedwali la kwanza la sheria ndogo hizi.

HATI YA KUKIRI NA KUFIFILISHA KOSA

(Chini ya kifungu cha 40)

Mimi wa S.L.P.,
..... nakiri kutenda kosa la
..... ikiwa
ni kinyume na kifungu cha cha Sheria Ndogo za
(Uanzishaji wa Bodi ya Mfuko wa Elimu) ya Halmashauri ya
Manispaaya Temeke za mwaka 2022

Kwa hiyo, kwa hiari yangu mwenyewe pasipo kushawishiwa na mtu yeyote nakubali kulipa faini iliyoainishwa kwenye Sheria Ndogo hizi iwapo Mkurugenzi atatekeleza madaraka aliyopewa chini ya kifungu cha 40 cha Sheria Ndogo hizi.

Saini:

Mbele yangu:-

Jina:

Saini:

Wadhifa:

Nembo ya Halmashauri ya Manispaa ya Temeke imebandikwa kwenye Sheria Ndogo hizi kufuatia Azimio lililopitishwa katika Kikao cha Baraza la Madiwani la Halmashauri ya Manispaa ya Temeke kilichofanyika tareheya MweziMwaka 2022.

.....

ABDALLAH SAID MTINIKI

Mstahiki Meya

Halmashauri ya Manispaa Ya Temeke

.....

ELIHURUMA MABELYA

Mkurugenzi

Halmashauri ya Manispaa ya Temeke