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TEMEKE YABORESHA
MIUNDOMBINU YA ELIMU.

Na Jackson Wilson  \Wakati Tanganyika inapata uhuru baba wa Taifa hayati Mwalimu
TMC Habari. Julius Kambarage Nyerere alisema kuna maadui watatu ambao
ni ujinga,umaskini na maradhi, Katika kupambana na ujinga elimu ni silaha tosha ya
kuhakikisha jamii inajikomboa kwa kujenga miundombinu rafiki ya elimu. Halmasha-
uriya Manisipaa ya Temeke imezidi kuonesha mapambano kwa adui huyo kwa kubo-
resha miundombinu ya elimu.

Akizungumza na Waandishi wa Habari katika ukumbi wa 1ddi Nyundo, Mkurugenzi wa
Manispaa hii ndugu Elihuruma Mabelya amesema Manispaa imezidi kuboresha na
kuweka mazingira rafiki ya utoaji wa elimu.

"Kupitia idara ya Elimu Sekondari Manispaa imefanikiwa kutekeleza miradi mbali-
mbali yenye thamani ya shilingi za Kitanzania Bilioni 4.8 ambazo zimetumika  katika
ujenzi wa vyumba vya darasa 175,bweni 1,bwalo 1,matundu ya vyoo 90, maabara 12,
shule mpya 1 ambayo ni Shule ya Sekondari ya Dovya pamoja na ununuzi wa
madawati ( viti na meza) 9584 .

Katika idara ya Elimu Msingi Manispaa imefanikiwa kujenga Madarasa 1598, matundu
ya vyoo 1797,ununuzi wa madawati 37, miundombinu yote hii imetumia shillingi za
Kitanzania billioni 1.4.

"Jitihada hizi zimeongeza idadi kubwa ya miundombinu na samani atika sekta ya Elimu
ya Msingi na kufanikiwa kuongeza ufaulu hadi kufikia asilimia 94.8% mwaka 2021-2022".

Haya ni mafanikio makubwa katika sekta ya elimu hasa ukizingatia idadi kubwa ya
wanafunzi, hivyo Manisipaa imeweza na inaendelea kupambana na adui huyu ambaye
Baba wa Taifa aliagiza tupambane dhidi yake.
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TUNATAKA KUACHA

ALAMA NZURI: NAIBU MEYA

Na Sharua Mpanda
TMC Habari.

Naibu Meyawa manispaa ya Temeke
Mhe. Arnold Peter leo Septemba 29,2022
ameendesha kikao cha baraza la
Madiwani kilichojadili hesabu za mwisho
za Manispaa kwa mwaka wa fedha
ulioishia tarehe 30,Juni 2022.

Akizungumza katika kikao hicho kilicho-
hudhuriwa pia na wakuu wa idara na
vitengo wa Manispaa hiyo, Mhe. Peter
amesema wao kama  wawakilishi  wa
Wananchi wanapaswa kuacha "alama"
katika utumishi wao.

Naibu Meya huyo ambaye kwenye kikao
hicho  alikuwa Mwenyekiti, amesema
manispaa ya Temeke inahitaji kuwa na
vitega uchumi vyake ambavyo vitakuwa
chanzo cha uhakika cha mapato ya
Manispaa hiyo.

Awali akichangia hoja katika kikao hicho,
diwani wa  kata ya Kilungule
Mhe.Saidi  Fella alitaka kujua katika
mgawanyo wa mali mara baada ya
kugawanywa kwa wilaya ya Temeke na
Kigamboni, manispaa ya Temeke ilipata

zipi.

"Niwapongeze kwa maandalizi ya
ripoti hii nzuri ambayo
matarajio mazuri na hii
sha ni jinsi gani
niwashukuru pia kwa uwasilishaji

mzuri".

Mhe.Arnold Peter

Naibu Meya - Manispaa ya Temeke
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"Mheshimiwa Mwenyekiti, mimi napata
kigugumizi kuelewa,mwanzoni kabla ya
kugawa wilaya ya Kigamboni na Temeke,
lile jengo la Mkuki(Mkuki house) lilikuwa
huku kwetu,nataka kufahamu sisi  sasa
hivi tumebaki na nini?".Alisema Mhe.Fella.

Mara baada ya  majadiliano hayo
Madiwani hao walipitisha hoja zote huku
kikao hicho pia kikitoka na maazimio
mawili mojawapo likiwa ni kuandaa kikao
maalum cha kujadili  masuala ya
uwekezaji.

kwa
inaone-
mmejiandaa
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DC JOKATE ATOA
MAAGIZO MATATU.

B e
Na Sharua Mpanda
TMC Habari.

Mkuu wa wilaya ya Temeke mheshimiwa
Jokate Mwegelo Agosti 27,2022
ameshiriki zoezi maalum la usafi wa
mazingira katika kata ya Chamazi na
kutoa maagizo matatu.

Agizo la kwanza ambalo Mhe.Jokate
ametoa ni kwa makarani wa Sensa
ambapo amewataka makarani hao
kufanya kazi hiyo kwa uadilifu na
kuhakikisha kila Mwananchi anafikiwa na
kuhesabiwa.

'Nataka kuona Chamazi na Temeke kwa
ujumla tunafanya vizuri,zoezi hili ni
muhimu na nyeti sana.Fanyeni kazi hii
kwa uadilifu."Alisema

Pia alitumia nafasi hiyo kuwataka wafa-
nyabiashara ndogondogo(Machinga),
kuondoka maeneo ambayo sio rasmi kwa
biashara.

Mhe.Jokate ametoa agizo kuwa kuanzia
Septemba 05,2022 ni marufuku matumizi
ya mifuko ya plastiki na kuwataka
Wananchi kutoa ushirikiano pindi wana-
poona matumizi na utengenezaji wa
mifuko hiyo.

Kwa upande wake Mkurugenzi wa manis-
paa ya Temeke ndugu Elihuruma Mabelya
amewapongeza wakazi wa kata ya
Chamazi kwa namna walivyojitokeza
katika zoezi la usafi na kuwataka waende
lee kudumisha usafi katika maeneo yao.

Zoezi hilo la usafi ni muendelezo wa
kampeni maalumu ya usafi kwa mkoa wa
Dar es salaam,mwanzilishi wake ni Mkuu
wa mkoa huu Mhe.Amos Makalla ambapo

" alitoa maelekezo kuwa Jumamosi ya kila
, mwisho wa mwezi itakuwa ni siku ya usafi.
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TUMEKUJA KUJIFUNZA TEMEKE -
MADIWANI MVOMERO.
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TMC Habari.
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Maonesho ya wakulima maarufu Nanenane yaliyofanyika kuanzia Agosti Mosi, 2022

mkoani Morogoro yamekuwa na mafanikio makubwa kutokana na muitkio mkubwa
wa wananchi waliojitokeza katika Maonesho hayo. Banda la Halmashauri ya manispaa
ya Temeke limeendelea kuwa kivutio katika Maonesho hayo ambapo Agosti 6,2022
lilitembelewa na madiwani wa halmashauri ya wilaya ya Mvomero wakiongozwa na
makamu mwenyekiti wa Halmashauri hiyo ~ Mhe.Christopher Maarifa ambaye pia ni
diwani wa kata ya Mangae wilayani Mvomero.

Wakiwa ndani ya banda hilo,madiwani hao wapatao 40 walipata fursa ya kujionea na
kujifunza shughuli mbalimbali zinazofanywa na wajasiriamali na wakulima wanaotoka
wilayani temeke. "Nimekuwa nikisikia tu sifa kutoka kwa watu huko kuhusu mambo
yanayofanywa hapa Temeke na mimi nikashauri tuje kupita hapa na kujifunza jinsi
gani ya mikopo ile ya asilimia 10,na nimeona vitu vingine ambavyo sijawahi kuviona
kama aina hii ya samaki mkunga".Aliongeza Mhe.Christopher.

Naye Mwenyekiti wa kamati ya Uchumi,Ujenzi na Mazingira wa Halmashauri hiyo
Mhe.Jailos John Msigwa amesema kuwa wameweza kujifunza mambo mengi  kupitia
ziara yao hiyo na wataenda kufanyia kazi yale waliyojifunza.

Ziara hiyo ya madiwani ni muendelezo wa wageni mbalimbali wanoendelea
kutembelea banda la manispaa ya temeke lililopo ndani ya viwanja vya Mwl.Nyerere
maarufu kama Nanenane mkoani Morogoro ambapo elimu na mafunzo mbalimbali
yanaendelea kutolewa juu ya kilimo bora,ufugaji,uvuvi na ujasiriamali ili  kuhakikisha
kilimo kinakuwa cha kibiashara ifikapo mwaka 2030.
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MKURUGENZI MABELYA AMTEMBELEA
BALOZI LUMBANGA

Na Sweetbetter
Njige -
TMC Habari.

Septemba 20,2022 mkurugenzi wa manispaa ya Temeke  Ndugu
Elihuruma Mabelya amemtembelea nyumbani kwake mheshimiwa
balozi mstaafu Marten Lumbanga kwa ajili ya kumjulia hali na
kuzungumza naye juu ya masuala mbalimbali ya uongozi na
serikali kwa ujumla.

Mkurugenzi Mabelya amempongeza mzee Lumbanga kwa  kuitu-
mikia serikali ya Tanzania kwa upendo na uzalendo na kuendelea
kuwa mshauri kwa viongozi vijana.

Balozi Lumbanga alihudumu kama katibu mkuu kiongozi kuanzia
mwaka 1995-2006, balozi wa Tanzania nchini Uswisi kuanzia
mwaka 2006-2012 na mwenyekiti wa bodi ya PPRA kuanzia
mwaka 2012 mpaka Septemba 2022.

"Leo tumekuja kukutembelea nyumbani kwako kwakua unastahili
heshima hiyo, Serikali inakuthamini na haiwezi kukutupa kwakua
umeitumikia kwa auaminifu mkubwa, kwa maagizo ya mhe. mkuu
wa mkoa Amos Makalla na ushirikiano baina ya ofisi ya mkuu wa
wilaya mhe. Jokate Mwegelo na manispaa ya Temeke tutaendelea
kuwa karibu na wewe kwaajili ya maendeleo ya Serikali yetu".
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MKURUGENZI TEMEKE
AELEZA MAFANIKIO.

Na Sharua
Mpanda
TMC Habari.

Mkurugenzi wa halmashauriya manispaaya Temeke ndugu Elihuruma Mabelya
amekutana na wandishi wa Habari leo Septemba 29,2022 kueleza mafanikio  ambayo
yamepatikana kwa kipindi cha mwaka wa fedha 2021/22.

Mkurugenzi Mabelya ameeleza kuwa katika kipindi hicho manispaa ya Temeke ilipanga
kukusanya kiasi cha shilingi bilioni 37 lakini ikakusanya bilioni 39 sawa na asilimia 106%.

Kwa upande wa elimu sekondari,Manispaa imeweza kutekeleza miradi mbalimbali
yenye thamani ya shilingi bilioni 4.8 ikiwa ni  pamoja na ujenzi wa vyumba vya
madarasa 175,bweni 1,bwalo 1,matundu ya vyoo 90,maabara 12,shule mpya moja  na
miundombinu ya maji.

"Mafanikio haya yametokana na ushirikiano mkubwa wa Baraza la madiwani
likiongozwa na Mstahiki meya Mtinika,wamekuwa wakituongoza pale  walipoona
tunakosea, tunawashukuru sana".Alisema

Pamoja na kuainisha mafanikio katika sekta zote ikiwemo afya,maendeleo ya jamii,
ujenzi nk,Mkurugenzi amesisitiza juhudi na uwajibikaji katika  kazi ili kuendelea
kuhudumia Wananchi kwa kuwa maendeleo hayana kikomo.

Aidha amewashukuru Wananchi kwa kuelewa umuhimuwa  kulipa kodi na tozo
mbalimbali hali inayochangia kuongezeka kwa mapato ya ndani ambayo yanawezesha
kujenga miundombinu.

Pia amemshukuru mheshimiwa Rais Samia Suluhu Hassan kwa kuendelea kutoa fedha
katika Manispaa hii ambapo amesema katika kuboresha sektaya  afya, serikali Kuu
imetoa kiasi cha shilingi bilioni 2 kufanya upanuzi wa hospitali ya Mbagala Rangitatu.

Manispaa ya Temeke imepanga kukusanya kiasi cha shilingi bilioni 43 kwa mwaka  wa
fedha 2022/23 ,ili kufikia lengo hilo,Mkurugenzi amewasihi Wananchi kuendele kuunga
mkono juhudi za Serikali kwa kulipa kodi.
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SERIKALI YATANGAZA OPERESHENI
MAALUM KUTUNZA MTO KIZINGA

Katika kuhakikisha
rasilimali za vyanzo
vya maji zinatunzwa
Serikali imetangaza zoezi maalum la  kubaini

Na Sharua Mpanda
TMC Habari.

wachafuzi wa chanzo cha maji cha mto Mzinga.

Akitoa taarifaya zoezi hilo katika kikao cha
watendaji wa Kata na wenyeviti wa Serikali za
mitaa,Afisa maendeleo wa jamii kutoka Wizara

ya maji Bi.Flora Muro amesema kuwa mto
Mzinga ni chanzo kikuu cha maji ambacho
kinapaswa kutunzwa.

"Tumekubaliana kuwa siku ya Jumatatu na

Jumanne  tutaanza kazi ya kuelimisha
wananchi kwa Kata tatu na Mitaa yake na
kuweka mabango ya makatazo kwenye
mita 60 ili watu wasiendelee na shughuli
zozote katika maeneo hayo". Alisema
Bi.Muro

Kikao hicho kilichojumuisha watendaji kata wa
kata za Chamazi,Kilungule na Buza pamoja na
wenyeviti wa Mitaa kutoka katika Kata  hizo,
kinafuatia uwepo wa shughuli  zinazofanywa
na wananchi karibuna Mto huo ambazo
zimechangia kwa kiasi kikubwa uharibifu na
uchafuzi chanzo hicho kikuu cha  upatikanaji
wa maji katika mkoa wa Dar es salaam.

Naye mtendaji wa kata ya Chamazi Bi.Dafrosa
Lyimo amesema wamepokea maelekezo hayo
na watashirikiana na wataalamu hao  kutoka
Bodi ya maji bonde la Wami-Ruvu kidakio cha
Pwani ili kuweza kutunza mazingira kwa kizazi
cha sasa na baadae. Mto Kizinga ndio chanzo

kikuu kinachotegemewa na Mamlakaya Maiji
Safi Dar es salaam (DAWASA) kuweza
kuhudumia Mkoa huo wenye  idadi kubwa

ya watu hapa Nchini.

TIMU YA MADAKTARI BINGWA YAPIGA KAMBI SIKU TATU TEMEKE

KUTOA HUDUMA ZA AFYA BURE

Uongozi wa hospitali ya rufaa ya mkoa wa "Temeke Afya Check" na daktari

Temeke kwa kushirikiana na ofisi
mkurugenzi wa Manispaa hii
zoezi la utoaji wa huduma za afya
kuanzia Septemba 9 hadi 12,2022.

ya
,uliandaa
bure

Akizungumza na waandishiwa  Habari
Septemba 5,2022 mganga mfawidhi  wa
hospitali ya rufaa ya mkoa wa Temeke
Dkt. Joseph Kimaro amesema zoezi hilo
litaendeshwa na timu ya madaktari
Bingwa ambapo kutakuwa na huduma za
upimaji afya na matibabu bila malipo.

"Hii ni fursa kwa wananchi wa Temeke
kupata huduma za Kibingwa,na lengo la
zoezi hilo ni kuhakikisha huduma  hizo
zinawafikia Wananchi wengi kwa  kadri
inavyowezekana"Alisema Dkt Kimaro.
Awali mwenyekiti wa kamati ya maanda-
lizi ya zoezi hilo linalojulikana kama

bingwa
wa kinywa na meno Dkt Twisibilega
Mwakasungule alisema huduma zitakazo-
tolewa ni pamoja na magonjwa ya
Wanawake na Uzazi,magonjwa ya Watoto
na mengine mengi.

Amesema kuwa madaktari Bingwa  hao
watatoa huduma na ushauri wa Kitaalam

bure na kuwataka Wananchi  kujitokeza
kwa wingi katika zoezi hilo kupata
huduma hizo.

Zoezi hilo ambalo lilihudumia  zaidi vya

watu 5,000 lilifadhiliwa na wadau
mbalimbali wa afya wakiwemo MDH,
Haidery Plaza, NMB, CRDB, CCBRT,
Shamshu Pharmacy,Serengeti, NBC  na
wengine ambapo lilianza  rasmi
Septemba 9 hadi 12,2022 kuanzia
saa 2:30 asubuhi mpaka saa 09:30 alasiri.
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MAMA WA MAPACHA WANNE

APEWA MSAADA WA PIKIPIKI
LR ' \7/

Na Jackson Wilson Mkuu wa wilaya ya Pia Mhe.Jokate ametoa wito kwa Wanan-
TMC Habari. Temeke Mheshimiwa china wadau mbalimbali kujitokeza
Jokate Mwegelo leo Septemba 29,2022 kumsaidia mama huyo ambaye ana jumla
amemkabidhi pikipiki Bi Fatuma Mtopela ya watoto saba.

ambaye alijifungua watoto wanne.

Kwa upande wake Bi.Fatuma amemshuku-
Mhe Jokate amesema mama huyo ambaye ru Mkuu huyo wa wilaya kwa  kupatia
alijifungua mapacha hao mwezi  Februari pikipiki hiyo ambayo itakuwa msaada
mwaka huu amekuwa akipata changamo- mkubwa kwake. Mama huyo mwenye
to za kuhudumia watoto hao, hivyo  Ofisi watoto saba amesema watoto wake wana-

yake imeamua kumsaidia pikipiki ili iweze hitaji maziwa litambili na nusu kila siku na
kumpatia kiasi cha fedha kwa ajili ya mahitaji mengine ambapo ameomba
mahitaji ya watoto. Watanzania wamsaidie kwa kutumia

namba ya simu 0788508645

"Tumeona kuliko kila siku kuja ofisini kum-
changia maziwa na vitu vidogovidogo, ni
bora kumuwezeshe kiuchumi, aweze
kujitegemea na kuweza kuwahudumia
watoto wake". Alisema Mhe Jokate
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MANISPAA YA TEMEKE
YAKABIDHIWA VIFAA TIBA

Na Sweetbetter Katika kuadhimisha siku ya majeshiya Afrika Mashariki, Jeshi la
Njige, TMC Habari. Wananchi wa Tanzania(JWTZ) limetoa msaad wa vifaa tiba na
madawa pamoja na huduma za matibabu bure katika hospitali ya Mbagala Rangitatu.

Akizungumza leo Agosti 29,2022 katika hafla fupi ya makabidhiano ya vifaa hivyo na
kufungua rasmi utoaji wa hudumaya  matibabu  bure katika Hospitali hiyo,
Meja Jenerali Gabriel Mhidze amesema pamoja na huduma hiyo ya afya ambayo
itatolewa kwa siku tatu kuanzia leo Agosti 29 hadi Agosti 31 mwaka huu, pia watatoa
misaada katika vituo vya watoto yatima na vinavyohudumia wazee.

"Lengo kubwa la wiki ya majeshi ya Afrika Mashariki ni kuyaleta majeshi yetu karibu ili
kuyaunganisha na kuyafanya kuwa karibu na Wananchi ili kufikia lengo la Afrika
Mashariki na kuondoa fikra tofauti zilizopo".Alisema Meja Jenerali Mhidze

Naye mstahiki meya wa manispaa ya Temeke Mhe. Abdallah Mtinika  ameushukuru
uongozi wa Jeshi hilo kwa kuichagua hospitali ya Mbagala Rangitatu kuleta  misaada
hiyo, pamoja na huduma za afya ambapo ametoa wito kwa Wananchi kujitokeza kwa
wingi katika siku hizo za matibabu bila malipo.

Mkazi wa Mbagala Bi.Sofia Kilango amemshukuru mheshimiwa Rais Samia Suluhu
Hassan kwa kuendelea kuboresha huduma za afya hasa za wakina Mama na Watoto.

Septemba 01,2022 Tanzania itaadhimisha siku ya majeshi, ikiwa ni miaka 58 toka
kuanzishwa kwa JWTZ mwaka 1964.Kuelekea siku hiyo, madaktari wa jeshi hilo
wanatoa huduma za kibingwa katika vituo mbalimbali vya afya Nchini sambamba na
kutoa misaada ya vifaa tiba na madawa katika vituo vya Afya pamoja na misaada ya
kijamii katika vituo vya kulelea watoto yatima na makao ya wazee wasiojiweza.
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TEMEKE IMEPIGA HATUA UDHIBITI
WA MAPATO-NAIBU MEYA ZNZ

Na Nassoro Rashid Imeelezwa kuwa manispaa ya Temeke ni moja katiya manispaa
TMC Habari. zinazofanya vizuri katika udhibiti wa mapato yanayotokana na
malipo ya maegesho kutokana na mfumo unaotumika.

Hayo yameelezwa na Naibu meya wa manispaa ya Mjini Zanzibar mheshimiwa Khadija
Haji alipokuwa katika ziara ya kimafunzo ya siku moja wilayani Temeke kujifunza jinsi
manispaa ya Temeke inavyokusanya mapato Agosti 12,2022.

Akiwa ameambatana na baadhi ya waheshimiwa madiwani na wataalam  kutoka
Zanzibar,waliweza kutembelea maeneo ya maegesho ya magari eneo la Quality group
barabara ya Nyerere ambapo walipata maelezo jinsi ya kutumia mfumo wa ukusanyaji
wa mapato hayo.

"Tumeamua kuja kujifunza Temeke kwa sababu wenzetu wamepiga hatua kubwa sana
katika kudhibiti upoteaji holela wa mapato ambapo tunaamini endapo tutafanya hivi
basi tutakusanya mapato zaidi".Alisema Mhe.Khadija

Katika ziara hiyo pia Viongozi hao walitembelea ofisi za TARURA halmashauri ya Jiji
ambapo waliweza kupata nafasi ya kuona mfumo mzima wa ukusanyaji wa mapato
hayo kupitia kwa wahasibu wa halmashauri ya jiji la Dar es salaam.

Ziara hii ni muendelezo wa ziara nyingine za mafunzo zinazofanywa na baadhi  ya
halmashauri hapa nchini kuja kujifunza namna manispaa ya Temeke inavyofanya kazi
katika nyanja tofauti.
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BILIONI 2 ZATOLEWA KUFANYA UPANUZI
HOSPITALI YA MBAGALA RANGI TATU.

ni muarobaini wa kupunguza msongamano
wa wagonjwa katika Hospitali inayohudumia
wakazi wengi wa Mbagala na wilaya za
jJirani na hata baadhi ya wakazi kutoka "Ninayo furaha kuona Serikali yetu sikivu
mkoa wa Pwani kama Mkuranga. ya awamu ya 6 inayoongozwa na mama
yetu Samia Suluhu Hassan, inavyoweza
kusikiliza na kutekeleza kwa vitendo llani
ya chama chetu; Chama Cha Mapinduzi".
Alisema Mhe. Mahanya.

Na Sharua Mpanda Suala la msongamano
TMC Habari. wa wagonjwa  katika
hospitali ya Mbagala Rangi tatu linaweza
kubaki historia katika siku zijazo baada ya
Serikali ya awamu ya sita chini Mhe.  Rais
Samia Suluhu Hassan kutoa kiasi cha
shilingi bilioni 2 kutekeleza upanuzi wa
Hospitali hiyo.

Akisoma taarifa hiyo kwa mgeni rasmi,
Mganga Mfawidhi wa Hospitali hiyo
Dkt Ally Mussa,amesema  hospitali  ya
Mbagala Rangi tatu kwa sasa inahudumia
wagonjwa takribani elfu moja mpaka elfu
moja mia mbili kwa siku huku idadi ya
wamama wanaojifungua kwa siku ikifika
40 haliambayo inaonesha uhitaji wa
majengo ya kutosha.

Akiongea na wananchi katika mkutano wa
hadhara uliofanyika Mei 26, 2022 katika
viwanja vya Zakhem Mbagala, diwani wa
kata ya Mbagala kuu Mhe. Mahanya Juma
Mahanya, amesema kuwa wana kila
sababu  kumshukuru Mhe. Rais Samia

Mjumbe wa bodi ya afya hospitalini hapo
Bw.Ernest Nyambo amedai kuwa ujenzi wa
jengo hilo utapunguza msongamano  wa

SﬁIuPLérljassaB kv;/]a klthapgtii_kiasih h.iCh.O wagonjwa na rufaa zinazotolewa kwenda
cha fedha ambacno tayari - KImesnaingla | atjka hospitali za Mikoa na hataya Taifa
kwenye akaunti ya hospitali. Muhimbili
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TEMEKE YATOA BILIONI 1.8 KUWAKOPESHA
VIJANA,WANAWAKE NA WENYE ULEMAVU
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Na Sharua Mpanda  Mstahiki meya wa manispaa ya Temeke mheshimiwa Abdallah
TMC Habari. Mtinika amesema kuwa Manispaa hiyo hapo awali ilikuwa
ikitoa mikopo lakini Wananchi wengi hawakuwa wanapata taarifa hali  iliyochangia
malalamiko kwa baadhi yao.

Mstahiki Meya Mtinika ameyasema hayo alipokuwa akizungumza wakati wa hafla ya
kukabidhi hundi yenye thamani ya shilingi bilioni 1.8  kwa ajili ya mikopo kwa
vikundi 167 vya Wanawake, Vijana na watu wenye Ulemavu,iliyofanyika katika viwanja
vya shule ya sekondari Kibasila Juni 28,2022.

"Niseme tu kwa kifupi mheshimiwa mkuu wa Mkoa,linalotendeka hapa leo ni wazo
lako.Temeke tumekuwa tukitoa mikopo ya asilimia 10 lakini tumekuwa tukitoa kimya-
kimya , nikushukuru wewe, ni mkuu wa Mkoa lakini pia umekuwa ni Mwalimu,
niwaombe ndugu zangu hii mikopo tukiipata tusiache kulipa”. Aliongeza Mhe. Mtinika.

Akisoma taarifa ya utoaji mikopo kwa mkuu wa Mkoa,mkurugenzi wa manispaa  ya
Temeke ndugu Elihuruma Mabelya alisema kuwa Manispaa imekuwa ikitekeleza
sheria ya fedha ya serikali za Mitaa ya mwaka 2019 inayoitaka kila  Halmashauri
kutenga asilimia 10 ya mapato yake ya ndani kukopesha Vijana,Wanawake na watu
wenye Ulemavu ili kuboresha maisha yao.

Kutolewa kwa mikopo hiyo hadharani ni ushauri uliotolewa na mkuu wa mkoa wa
Dar es salaam Mhe. Amos Makalla ambapo alipendekeza mikopo itolewe kwa uwazi ili
kuondoa dhana iliyojengeka miongoni mwa jamii kuwa mikopo hiyo hutolewa  kwa
baadhi ya watu,sambamba na kuondoa mianya ya rushwa.
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RAIS AMESHATOA FEDHA,MKANDARASI SIMAMIA KAZI
IKAMILIKE NDANI YA MUDA"” WAZIRI BASHUNGWA

Na Sweetbetter Njige Waziri wa nchi ofisi ya Rais - TAMISEMI mheshimiwa Innocent
TMC Habari. Bashungwa amemuelekeza mkandarasi mshauri ‘Group Six
International Limited’ kuhakikisha kuwa kufikia Septemba 30,2022 mradi wa ujenzi wa
barabara ya Nzasa Kilungule - Buza uwe umekamilika .

Waziri Bashungwa ametoa maelekezo hayo leo Julai 08,2022 wakati wa ziara yake ya
utekelezaji wa ilani ,aliyoifanya katika halmashauri ya manispaa ya Temeke ambapo
amekagua barabara ya Nzasa Kilungule Buza ,ujenzi wa daraja pamoja na kituo  cha
mabasi Buza.

Mara baada ya kukagua barabara hiyo mheshimiwa Bashungwa alikuwa na haya ya
kusema “Waheshimiwa wabunge wa Temeke wamekuwa wakifuatilia kwa nguvu
kubwa sana juu ya utekelezaji wa barabara hii ambayo tunaitembelea, barabara ya
Nzasa Kilungule Buza.

Nimshukuru sana Rais wetu mama Samia Suluhu Hassan na serikali anayoiongoza ya
awamu ya Sita alitoa bilioni 21.5 kwa ajili ya kutatua kero ya wananchi wa Temeke. Na
mimi nimefika kwa niaba ya Mhe. Rais kuona bilioni 21.5 ambayo alituwezesha kupitia
ofisi ya Rais - TAMISEMI, TARURA kwenye miradi ya DMDP, utekelezaji wa hii
barabara unavyokwenda.

Nikupongeze sana pia Mhe. mkuu wa Wilaya kwa namna ambavyo umesimamia
jambo hili, lakini kwa ujumla unavyosimamia utekelezaji wa ilani ya Chama Cha Mapi-
nduzi ndani ya wilaya ya Temeke,lakini vile vile Mkurugenzi kwa namna ambavyo una-
msaidia mkuu wa Wilaya katika kusimamia yale ambayo yanahusu Halmashauri”

Naye mkuu wa wilaya ya Temeke Mhe. Jokate Mwegelo amemhakikishia Mhe. Bashun-
gwa kuwa shughuli za serikali wilayani humu zinasimamiwa vizuri."Mhe. sisi kazi yetu
kubwa ni kuhakikisha tunasimamia utekelezaji wa ilani ya Chama Cha Mapinduzi,kusi-
mamia fedha ambazo Mhe. Rais Samia Suluhu Hassan analeta kwa ajiliya kuwakom-
boa Wananchi."Alisisitiza Mhe. Jokate.
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WAKIWEZESHWA WANAWEZA™
- MHE. DOROTH KILAVE

Na Sweetbetter Njige
TMC Habari.

Mbunge wa Temeke Mhe. Doroth Kilave
leo Julai 12, 2022 amekabidhi msaada wa
vifaa vya kusomea kwa wanafunzi wenye
ulemavu wa akili na usonji  vilivyotolewa
nataasisi ya Diamonds in the Sky
Foundation katika shule ya msingi Yombo
Dovya iliyopo kata ya  Makangarawe
wilayani Temeke.

Akizungumza katika hafla hiyo Mhe. Kilave
ameishukuru taasisi hiyo kwa mchango
wao huo pamoja na walimu huku akiwao-
mba kuendelea na moyo huo wa kuwasai-
dia watoto hao kwani ni sehemu vya
kusaidia sekta ya elimu na kuwakuza
vyema katika elimu yao.

"Nimeambiwa mna wanafunzi 66 lakini
mna madarasa mawili ambalo moja mna-
tumia chumba cha kulia chakula na moja
mnafundishia, kwahyo n iwaombe sana
nalichukua jukumu hili kama  mwakilishi
wenu wa wananchi  tutaweza kufanya
chochote kuongeza darasa moja ili
mupate chumba cha kulia na watoto
wakae kwenye madarasa mawili" alisema
Mhe. Kilave

k-

Pia Mhe. Kilave ametoa wito kwa wazazi,
walezi ambao wanatabia ya kuwaficha
watoto wenye ulemavu kwani wanawanyi-
ma haki zao huku akisisitiza kuwa  katika
zoezi la sensa linalotarajiwa kufanyika
Agosti 23, 2022 wanahakiya kuhesabiwa
hivyo wazazi wawatoe na wawawezeshe
kwa kuwapa elimu ili ije  kuwasaidia
baadae.

Naye kaimu afisa tarafawa Chang'ombe
ndugu Hija Kiteleka akitoa salamu za
Mkuu wa wilaya wa Temeke Mhe. Jokate
Mwegelo amewashukuru walimu kwa
jitihada kubwa wanazozionesha katika
kuwafundisha wanafunzi hao  wenye
ulemavu na kutoa wito kwa wadau
wengine wa maendeleo kuwashika mkono
wanafunzi wa makundi maalumu ili kuwa-
wezesha na kuwajengea ufahamu kupitia
elimu.

Sambamba na hayo naye mkurugenzi wa
taasisi ya Diamonds in the Sky Foundation
Bi. Jacqueline Lussa kupitia kauli mbiu yao
"mlete mtoto, usimfiche" amesema
wamependelea kusapoti watoto  hao
wenye ulemavu katika shule hiyo  baada
ya kuona ina uhitaji mkubwa sana kulinga-
nisha na shule  zingine 4 ambazo
wamezitembelea pia ameomba kwa wale

walezi, wazazi wanaoficha kuwatoa
watoto hao ili waendelee kuwasaidia
kwani wana hakina  wakipewa nafasi

wanaweza wakafika mbali sana.
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MSTAHIKI MEYA AIPONGEZA AZAM FC
KWA KUIBUA VIPAJI VYA WATOTO

Na Nassoro Rashid Uongozi wa kampuni ya SSB Group unaomiliki timu ya soka ya
TMC Habari. Azam Football Club umepewa pongezi kwa kuthamini na
kuendeleza vipaji vya watoto katika soka.

Pongezi hizo zimetolewa na Mstahiki meya wa manispaaya Temeke  mheshimiwa
Abdallah Mtinika Julai 17, 2022 katika siku maalum ya watoto (Azam Child Day)
iliyoandaliwa na Timu hiyo katika uwanja wa Azam Complex Chamazi Mbagala.

Akizungumza na wazazi pamoja na watoto uwanjani hapo Mstahiki Meya aliwaponge-
za viongozi wa Azam Fc na uongozi mzima wa SSB Group kwa kuwekeza kwenye soka
la watoto na pia aliwashukuru kwa kujitolea kwao kuwasaidia watoto kufikia malengo
yao fursa ambayo watoto walikuwa wanaikosa.

"Fursa hii hapo mwanzoni watoto walikuwa hawaipati ila kwa sasa wanaipata Azam
bila malipo yoyote, kikubwa ni mzazi kumruhusu mtoto wake akimuona ana Kkipaji".
Alisema Mtinika

Katika hatua nyingine Meya Mtinika aliwahimiza wananchi wa Temeke kuipenda na
kuishabikia timu ya Azam Fc kwa kuwa ni walezi wa watoto wao na pia ni timu iliyopo
ndani ya manispaa ya Temeke.

Pia alitumia nafasi hiyo kuwakumbusha wazazi na wananchi kwa ujumla  kushiriki
zoezi la Sensa ya watu na makazi litalofanyika nchi nzima Agosti 23, 2022 ili kuunga
mkono juhudi za Serikali za kuleta huduma kwa jamii.
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HOSPITALI YA RUFAA MKOA WA TEMEKE
KUANZA KUTOA HUDUMA ZA CT-SCAN.

fit
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Na Nassoro Rashid  Katika kuboresha huduma za afya nchini ,Serikali inatarajia
TMC Habari. kununua mashine ya "CT-SCAN" katika Hospitali ya Rufaa  ya
Mkoa wa Temeke ili kuwezesha Wananchi kupata huduma hiyo kwa urabhisi.

Hayo yameelezwa na mganga mfawidhi wa Hospitali hiyo Dkt. Joseph Kimaro wakati
wa uzinduzi wa zoezi la utoaji wa huduma za matibabu bure ( Afya check) jumamosi
ya Septemba 9,2022.

Dkt Kimaro amemshukuru Rais Samia Suluhu Hassan kwa kuendelea kuboresha
huduma za afya Nchini hususan katika Hospitali hiyo ambapo mbali na ununuzi wa
mashine hiyo , vifaa vingine vitakavyotumika kwenye chumba cha wagonjwa wanaohi-
taji uangalizi maalum(ICU) pia vitanunuliwa.

"Wananchi wa Temeke wajiandae kupata huduma zilizo bora zaidi kutokana na
msimamo na ufuatiliaji wa Serikali yao pendwa ya awamu hii ya Sita". Alisema

Akizungumza katika uzinduzi huo,muwakilishi wa mkuu wa wilaya ya Temeke ndugu
Saadat Mtwale alisema zoezi hilo la utoaji huduma za afya bure kwa siku hizo tatu
litakuwa mkombozi kwa Wananchi hasa wakazi wa Temeke kwa sababu baadhi yao
hushindwa kupata huduma hizo kutokana na kutokuwa na uwezo wa kumudu
gharama.

Bwana Hiyari Lubai mkazi wa Temeke amewashukuru wadau mbalimbali walioweze-
sha kufanikisha zoezi hilo huku akitoa wito kwa Wananchi kujitokeza kwa wingi
kupata huduma hiyo.
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VIFAA TIBA VYA KIDIGITALI KUNUFAISHA
WANANCHI WA TEMEKE.

Na Sweetbetter Njige Mkuuwa wilaya ya Temeke mheshimiwa Jokate Mwegelo
TMC Habari. amezindua vifaa tiba vya kidigitali katika kituo cha afya Yombo
Vituka kilichopo Manispaa ya Temeke.

Vifaa vilivyozinduliwa leo Agosti 17,2022ni 'Ultra sound' na 'X-ray' aina ya 'flat ~ pannel
detector digitalization' vyenye thamani ya sh .Mil 76 ikiwa ni pamoja na gharama za
kufungwa kwake.

Akizungumza wakati wa uzinduzi wa vifaa hivyo Mhe Jokate amewasisitiza watoa huduma
wa Kituo hicho kuhakikisha wanatunza vifaa hivyo pia kutoa huduma bora kwa Wananchi
na kuwapa kipaumbele Wazee wanapokuja kupata huduma.

"Nimpongeze Mhe.Rais kwa kuendelea kuwahudumia Wananchi katika sekta ya afya
husani wakazi wa Temeke,tumepata zaidi ya bilioni 2 kwa ajili ya upanuzi wa hospitali ya
Rangitatu,na leo tena vifaa tiba hivi vya milioni 76,tumshukuru sana mama Samia S uluhu
Hassan".Alisema mkuu huyo wa Wilaya.

Kwa upande wake mganga mfawidhi wa kituo hicho Dkt. Boniface Mruma  ameeleza
matarajio yao baada ya ununuzi wa vifaa hivyo ikiwa ni pamoja na kuongeza utoaji  wa
huduma za kisasa kama vile upimajiwa ujauzito, kifua, moyo, mishipa ya damu, figo,
uvimbe kwenye mfumo wa uzazi na kupunguza gharama za uendeshaji wa  matibabu
hayo.

Akizungumza wakati akimkaribisha mkuu wa Wilaya,Mkurugenzi wa manispaa ya Temeke
ndugu Elihuruma Mabelya aliwataka watumishi kuendelea kutoa huduma bora na
kutunza vifaa hivyo vilivyonunua kwa fedha za walipa kodi.



Kitengo cha Mawasiliano Serikalini - Manispaa ya Temeke Septemba 2022

MKURUGENZI TEMEKE AFURAHISHWA NA UTENDAJI KAZI
WA WATUMISHI KITUO CHA AFYA YOMBO VITUKA.

Na Jackson Wilson Ule usemi wa jitihada zinalipa umedhihirika kwa watumishi  wa
TMC Habari. kituo cha afya Yombo Vituka,pale Mkurugenziwa manispaa ya
Temeke ndugu Elihuruma Mabelya alipotoa kiasi cha shilingi  milioni 1 kuwapa
motisha watumishi hao.

Akizungumza wakati wa hafla fupi ya uzinduzi wa mashine za kisasa za kidigitali za
'X-ray' na 'Utrasound' uliofanywa na mkuu wa wilaya ya Temeke Mhe. Jokate Mwegelo
Agosti 17,2022;Mabelya alisema kuwa watumishi katika Kituo hicho wamekuwa
wakifanya kazi kwa kujituma.

"Mmekuwa mkifanya kazi vizuri na kwa kuwapa motisha ofisi yangu itatoa kiasi cha
shilingi milioni moja,endeleeni kufanya kazi kwa bidii ili kumuunga mkono Mhe. Rais
Samia Suluhu Hassan".Alisema Mabelya

Katika kumuunga mkono Mkurugenzi huyo,mkuu wa wilaya Jokate aliahidi kutoa kiasi
cha shilingi milioni 2 kuendelea kuwapa motisha watumishi hao ambapo awali
aliwapongeza kwa kuweka safi mazingira ya Kituo hicho.

Motisha waliotoa Viongozi hao ni chachu kwa watumishi wengine katika sekta
mbalimbali Nchini kufanya kazi kwa bidii na kujituma ili kuliletea Taifa maendeleo.
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