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MAONESHO YA SABASABA

Na Sweetbetter Njige

ais wa Zanzibar
na mwenyekiti
wa baraza la
Mapinduzi Mhe.
Dkt. Hussein Ali
akimkabidhi  tuzo

winyi
mkurugenzi wa manispaa ya
Temeke ndg. Elihuruma Ma-

belya baada ya kuibuka
mshindi wa kwanza katika
kipengele cha Banda bora
kwa halmashauri zilizoshiriki
maonesho ya 47 ya biashara
(Sabasaba) yaliyofanyika
katika viwanja vya Mwl. Nyer-
ere, ofisi za TANTRADE jijini
Dar es Salaam.

Akizungumza wakati wa hafla
ya kufunga maoneshoX hayo
Dkt. Mwinyi amewataka wafa-
nyabiashara Nchini  kuwa
waaminifu  katika  bidhaa

[} Jarida la Temeke Vetu

wanazotuma kwenda nje ya
nchi ili kuendelea kuaminiwa.

Aidha Dkt Mwinyi amewataka
wafanyabiashara hapa nchini
kutumia maonesho hayo ya
kimataifa ya biashara kupata
ujuzi na kuboresha biashara
zao ili kuweza kupata masoko
zaidi nje ya Nchi.

"Wito wangu kwenu wazal-
ishaji na wafanyabiashara
hakikisheni mnapopokea oda
zenu kutoka nje fanyeni kwa
uaminifu  mkubwa"Alisema
Rais Mwinyi

Dkt.Mwinyi amesema amefu-
rahishwa na maboresho ya
miundombinu ya Maonesho
hayo ya Biashara zikiwemo
barabara za lami ukilingani-
sha na maonesho ya 46.

Maonesho hayo ya 47 yenye
ujumbe unaosema "Tanzania
mahali sahihi pa biashara na
uwekezaji"yalifunguliwa rasmi
Juni 28 mwaka huu na yame-
fungwa rasmi leo Julai 13.ali-
pata fursa ya kusikiliza chan-
gamoto mbalimbali katika
utoaji  huduma  ikiwemo
ukosefu wa chumba cha kuhi-
fadhia maiti pamoja na chan-
gamoto nyingine.
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Na Joanita Joseph -TMC Habari

aziri wa afya
nchini Mhe
Ummy Mwalimu
amefanya ziara
katika manispaa
ya Temeke lengo likiwa ni
kupokea taarifa ya utoaji wa
huduma za afya pamoja na
kukagua miradi ya ujenzi.

Ziara hiyo imefanyika leo
Agosti 9,2023 ambapo
Mhe.Ummy alipokea taarifa ya
halmashauri ya manispaa ya
temeke hususani katika sekta
ya afya pamoja na kutembe-
lea hospitali ya Mbagala
Rangi tatu, iliyopo kata ya
Mbagala wilayani Temeke
ambapo alikagua mradi wa
ujenzi wa jengo la ghorofa 6.

Aidha Waziri huyo wa Afya

3 Jarida la Temeke Yetu

alipata fursa ya kusikiliza
changamoto mbalimbali
katika utoaji huduma ikiwemo
ukosefu wa chumba cha kuhi-
fadhia maiti pamoja na chan-
gamoto nyingine.

Waziri Ummy Mwalimu pia
amemtaka mkandarasi kuka-
milisha jengo hilo kwa wakati
ili huduma ziweze kutolewa
na kuahidi Serikali itaongeza
shilingi Bilioni 2 kwa ajili ya
kuharakisha ujenzi huo.

Mhe Ummy aliongeza kuwa
katika kuendelea kuimarisha
huduma za afya Serikali
itajenga hospitali nyingine ya
wilaya ya Temeke pamoja na
kupandisha hadhi zahanati 2
kwa kila jimbo kuwa na vituo
vya afya.
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" Mhe Rais Samia Suluhu
Hassan hajatosheka na kuwa
na hospitali hii ya Mbagala
hivyo amenielekeza
niwaelekeze hospitali ya Taifa
Muhimbili kutoa ekari 30 pale
Vikuruti, Chamazi na kuipatia
manispaa ya Temeke kwa ajili
ya kujenga hospitali vya
wilaya". Alisema Mhe. Ummy

Sekta ya Afya katika manis-
paa ya Temeke imekuwa
ikiboreshwa kwa kasi kubwa
katika kipindi hiki cha Serikali
ya awamu ya sita chini ya
Mhe.Rais Dkt.Samia Suluhu
Hassan.
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WILAYA DSM KUIGA MFANO TEMEKE

Na Shalua Mpanda

aadhimisho ya
Siku ya Usafi
Duniani
yameadhimish-
wa leo Septem-
ba 16, 2023,
ambapo Mkuu wa Mkoa wa
Dar es Salaam, Mheshimiwa
Albert  Chalamila, alikuwa
mgeni rasmi katika maadhi-
misho  hayo yaliyofanyika
katika viwanja vya Zakhiem
Mbagala, wilayani Temeke.

Akizungumza katika maadhi-
misho hayo yaliyoanza kwa
matembezi ya mwendopole
(jogging) na zoezi la usafi,
Mkuu huyo wa Mkoa ame-
upongeza uongozi wa Hal-
mashauri ya Manispaa vya
Temeke na Mkuu wa Wilaya
kwa kuwa kinara katika kampe-
ni ya usafi mkoani Dar es

] Jarida la Temeke Vetu

Salaam.

Mhe. Chalamila amesema
katika mkoa wa Dar es salaam
Manispaa ya Temeke pekee
ndio yenye kampeni kubwa ya
usafi na viongozi wake wakion-
gozwa na Mkuu wa Wilaya
Mhe. Mobhare Matinyi, wame-
kuwa mstari wa mbele kusima-
mia usafi.

"Mkuu wa Wilaya na mene-
jimenti yote ya Manispaa
Temeke imekuwa na kazi nzuri
sana ya kusimamia usafi na
nitoe rai na wito kwa wakuu wa
wilaya, mameya na wakuru-
genzi wote wa mkoa wa Dar es
Salaam kuiga mfano wa kamp-
eni inayofanywa Temeke,"
alisema Mhe. Chalamila.

Akimkaribisha Mkuu wa Mkoa

kuzungumza na wananchi
pamoja na wadau wa usafi,
afya na mazingira, Mkuu wa
Wilaya Mhe. Matinyi alisema
kuwa kwa kuona umuhimu wa
usafi wa mazingira wana-Te-
meke waliamua kuanzisha wiki
ya usafi iliyozinduliwa Septem-
ba 11 mwaka huu kwa kufanya
shughuli mbalimbali zikiwemo
usafishaji wa mitaro, mifereji,
masoko na mitaa.

Maadhimisho hayo ya Siku ya
Usafi Duniani yamefikia kilele
leo hii lakini Mhe. Matinyi ame-
tumia nafasi hiyo kutangaza
wiki mbili zaidi za kuendelea na
kampeni ya usafi kulenga
mitaro na mifereji ili kujiandaa
na mvua za El Nino zitakazoan-
za mwezi Oktoba.
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WAZIRI WA AFYA AWASIHI WATANZANIA

KUBADILI MTINDO WA MAISHA

Na Joanita Joseph -TMC Habari

Katika kuadhimi-
sha siku ya Moyo
duniani leo Sep-
temba 29, 2023
Waziri wa Afya
Mheshimiwa
Ummy Mwalimu, ambaye pia ni
mgeni rasmi katika maadhimisho
hayo amewasihi watanzania kuba-
dili mtindo wa maisha kwa kuzin-
gatia ulaji bora unaofaa na kufanya
mazoezi angalau dakika 150 kwa
wiki ili kujikinga na magonjwa
yasiyoambukiza ikiwemo shinikizo
la juu la damu inayopelekea mata-
tizo ya Moyo na mishipa ya
f a h a m u

Waziri Ummy amebainisha kuwa
takwimu zinaonyesha kuwa kuna
ongezeko la 9.4% kwa wagonjwa
wa moyo lakini pia katika kila
watanzania 100, 12 wana kisukari
na 25 wana tatizo la shinikizo la
damu, hivyo ni vyema wananchi
wakazingatia kinga kuliko tiba
kwani matibabu ni gharama

I} Jarida la Temeke Vetu

kubwa.

Vilevile ameongeza kuwa Serikali
ya Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania chini ya uongozi wa Dkt
Samia Suluhu Hassan kupitia
wizara ya afya imedhamiria kufan-
ya maboresho makubwa Kkatika
sekta ya afya ikiwemo kuweka
miundo mbinu ya kisasa ili
kuwezesha wananchi  kupata
huduma bora.

"Tumepunguza kupeleka wagon-
jwa kutibiwa nje ya nchi kwa 80%
yaani kati ya wagonjwa 10 wawili
ndio wanaenda nje lakini kupitia
Mama  Samia  Specialization
program Bilioni 9 imetumika
kusomesha madaktari bingwa wa
moyo " alisema Waziri Ummy

Halkadhalika ametoa wito kwa
wananchi kujenga mazoea ya
kupima afya zao ili kuanza matiba-
bu mapema pale wanapogundu-
lika na tatizo lakini pia Madaktari
wajiendeleze kitaaluma kwani

Serikali ipo tayari kugharamia kwa
manufaa ya afya za watanzania.

Kwa upande wake Mkuu wa
Wilaya Ya Temeke Mhe. Mobhare
Matinyi ambaye amemuwakilisha
Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam
ametoa pongezi na shukrani za
dhati kwa taasisi ya Moyo kuipa
heshima siku hiyo na kwa Serikali
kwa jinsi inavyoendelea kufanya
maboresho na kutoa huduma za
kitaalamu hususani katika Sekta
ya Afya Nchini.

Maadhimisho hayo yenye kauli
mbiu ya 'Tumia Moyo wako kulinda
Moyo wako' yamefanyika katika
eneo la Hospital ya Taasisi ya
Moyo Jakaya Kikwete (JKCI) Dar
Group ambapo Wataalamu wa
Taasisi ya Moyo kwa kushirikiana
na Chama Cha Madaktari bingwa
wa Moyo Tanzania (TCS) watawe-
ka kambi maalum kwa siku 2
katika hospital hiyo itakayohusi-
sha upimaiji.
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UJENZI WA SHULE TEMEKE

Na Shalua Mpanda -TMC Habari

aibu  Waziri,
Ofisi ya Rais
Tawala za
Mikoa na Seri-
kali za Mitaa
(TAMISEMI),mheshimiwa
Deogratias Ndejembi ame-
fanya ziara kukagua miradi
mbalimbali ya elimu inayo-
tekelezwa wilayani Temeke.

Katika ziara hiyo ya kuk-
agua miradi ya elimu kwa
upande wa shule za Msingi
na Sekondari,Mhe.Ndejem-
bi amesema halmashauri ya
Temeke imekuwa ikipokea
fedha nyingi za miradi ya
elimu kutoka Serikali kuu
ambapo kwa mwaka uliopi-
ta ilipokea zaidi ya milioni

I Jarida la Temeke Vetu

400 ila changamoto kubwa
ni ufinyu wa maeneo ya
ujenzi wa madarasa.

"Tunatambua kuwa kuna
changamoto ya maeneo na
hili ni tatizo la mkoa mzima
wa Dar es salaam ndio
maana tunapendekeza
ujenzi wa shule za ghorofa
na sisi kama Ofisi ya Rais
tutakwenda kukaa tuje na
michoro maalum kwa ajili
ya mkoa wa Dar es salaam
na manispaa zake"Alisema
Naibu Waziri huyo

Aidha Mhe.Ndejembi ame-
wataka viongozi wa manis-
paa ya Temeke kukamilisha
ujenzi wa shule ya Sekond-

ari Dovya kwa muda walio-
kubaliana Ili kuwezesha wa-
nafunzi wa kidato cha
kwanza waweze kuyatumia.

Katika ziara hiyo Naibu
Waziri huyo aliongizana na
Mkuu wa wilaya ya Temeke
Mhe.Mobhare Matinyi,Meya
wa manispaa ya Temeke
Mhe.Abdallah  Mtinika,wa-
heshimiwa wabunge wa
majimbo ya Mbagala(Ab-
dallah  Chaurembo) na
Temeke(Dorothy Kilave),M-
kurugenzi wa Manispaa hii
ndugu Elihuruma Mabelya
na viongozi wengine waki-
wemo wa Chama Tawala(C-
CM).
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KUHESHIMU TAALUMA YA UDAKTARI

Na Shalua Mpanda -TMC Habari

kuu wa mkoa
wa Dar es
Salaam
mheshimiwa
Albert  Cha-
lamila amezindua kampeni
ya utoaji wa huduma za
afya bure(Afya check) mkoa
wa Dar es salaam na kuwa-
taka wananchi kuheshimu
taaluma ya udaktari.

Akiwa katika uzinduzi wa
kampeni hiyo kimkoa iliyo-
fanyika katika viwanja vya
Shule ya msingi Mbagala
Rangitatu,Mhe.Chalamila
amewaasa wananchi kuto-
kuchezea kada hiyo kwa
kuwa inagusa moja kwa
moja uhai wa binadamu.

I3 Jarida la Temeke Vetu

Mkuu huyo wa Mkoa ame-
gusia kipande cha video
fupi kilichosambaa mitand-
aoni kikimuonesha mmoja
wa wauguzi akisafisha vifaa
vya hospitali na kuvianika
juani na kusema kitendo
hicho si sawa lakini pia si
sahihi kumuona mwenzako
akipata matatizo kazini.

"Tusifurahie sana mimi
mkuu wa Mkoa nikaja hapa
nifanye maamuzi kuwa dak-
tari huyu aondoke,itafika
kipindi mtoto wako ataum-
wa na mimi sio daktari,mto-
to wako atakufa..ukiona
kuna mtumishi wa afya
amekosea,fuata  viongozi

waeleze watakaa nae wa-
ongee ikishindikana
mwisho ndio ifike hatua ya
kufukuzana"Alisema Mkuu
huyo wa Mkoa

Kampeni hiyo ya utoaji wa
huduma Bure za afya ulio-
ratibiwa na wadau mbalim-
bali wakiwemo kipindi cha
Afya Check kinachoongoz-
wa na Dkt Isaac Maro, imez-
induliwa kimkoa leo
ambapo jumla ya watu elfu
20 wanatarajiwa kupatiwa
matibabu na vipimo vya
afya bure katika mkoa huu
wa Dar es salaam



MITAA MAALUM YA KUFANYIA BIASHARA

Na Shalua Mpanda

Uongozi wa
wilaya ya Temeke
umepanga mitaa

maalumu ya
kufanyia biashara
kwa wafanya-
biashara ndogondog-
o(wamachinga) wanaofanya
shughuli zao maeneo yasiyo

rasmi hasa katika eneo la Mba-
gala Rangitatu.

Hayo yamebainishwa na mkuu
wa wilaya ya Temeke mheshimi-
wa Mobhare Matinyi alipokuwa
akizungumza na  wafanya-
biashara hao Septemba 21,2023.

Mhe.Matinyi amesema nia ya
Serikali ya awamu vya sita
inayoongozwa na Mhe.Rais Dkt
Samia Suluhu ni kuona Wanan-
chi wanaongeza kipato kwa kuji-
shughulisha na biashara lakini
pia usalama wao kulindwa kwa

Jarida la Temeke Yetu

kufanya shughuli zao maeneo
ambayo sio hatarishi.

Amesema Serikali imetoa fedha
nyingi kutengeneza barabara za
mitaa kwenye Wilaya hii kwa
lami na zege ambayo uongozi
wa wilaya kwa kushirikiana na
viongozi wa wafanyabiashara
hao wanaweka utaratibu wa
kuwahamishia huko.

"Pamoja na uhalali wa kufanya
biashara,lakini si  uungwana
wala si haki kufanya biashara
katika eneo la barabara...viongo-
zi wenu wanaendelea kuwasajili
lli kuwahamishia kwenye mitaa
tuliyoipanga"Alisema Mhe.Mati-

nyi

Kwa upande wake mwenyekiti
wa wafanyabiashara hao
Bw.Hashim Joram amemuhaki-
kishia Mkuu wa wilaya kuwa

ifikapo kesho zoezi la kuwasaijili
litakuwa limekamilika na
mwisho wa mwezi huu wafanya-
biashara wote watakuwa
kwenye maeneo yaliyopangwa.

"Usajili unaendelea na leo tume-
fanya upande huu wa dara-
jani,kesho tunahama upande wa
pili na mpaka sasa timeshasajili
wafanyabiashara 269,kesho
wote hawa tunaenda kwenye
mitaa yetu kugawana mae-
neo"Alisema Mwenyekiti huyo

Eneo hilo la Mbagala limekuwa
na mkusanyiko mkubwa wa
wafanyabiashara hao ambao
wamekuwa wakifanya biashara
zao hali ambayo inasababisha
uchafuzi wa Mazingira hayo na
kuhatarisha usalama wao kwa
kupanga bidhaa kwenye baraba-
ra hiyo.
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DUNIANI

Na Shalua Mpanda

stahiki meya wa
manispaa ya
Temeke Abdal-
lah Mtinika leo
Septemba
) fungua mkutano
wa wadau wa Mazingira
kutoka nchi 12 duniani.

Mkutano huo ulioandaliwa na
taasisi ya Tomorrow s
Cities,UCL kutoka Uingereza
una lengo la kuzibaini chan-
gamoto mbalimbali zinazosa-
babishwa na mabadiliko ya

tabia nchi.

Katika hotuba yake ya ufun-
guzi Mhe.Mtinika amesema
uharibifu wa mazingira na
ujenzi usiofuata utaratibu
umekuwa chanzo kikubwa
cha mafuriko katika maeneo

K] Jarida la Temeke Vetu
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mengi mkoani Dar es salaam
na hasa katika wilaya ya
Temeke.

"Ninaishukuru sana taasisi hii
ya Tomorrow 's Cities kutoka
Uingereza na Chuo Kikuu cha
Ardhi kwa kuchagua wilaya
Temeke kufanya mkutano
huu,hii ni faraja kwetu"Alise-
ma Mhe.Mtinika.

Mwakilishi kutoka Taasisi hiyo
Bw.Mark Pelling amewaeleza
washiriki wa mkutano huo
kuwa wanahitaji nguvu ya
pamoja kuweza kupambana
na changamoto ya mabadiliko
ya tabia nchi.

Baadhi ya wawakilishi kutoka
nchi mbalimbali waliohudhu-
ria mkutano huo waliweza

F
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MEYAMTINIKA AFUNGUA MKUTANO WA
WADAU WA MAZINGIRA KUTOKA NCHI 12

kuelezea jitihada mbalimbali
zinazochukuliwa na Serikali
zao na taasisi nyingine
kuweza kukabiliana na chan-
gamoto hii.

Jumla ya Nchi 12 zikiwemo
Gambia,Zimbabwe,Ken-
ya,Uganda,Afrika ya Kusain-
i,Uingereza, Morocco
zimeshiriki Mkutano huo ulio-
fanyika katika ukumbi wa
mikutano wa Idd Nyundo
uliopo katika ofisi za manis-
paa ya Temeke.
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ﬁ WADAU NA WATAALAM WA
TEMEKE MBINU ZA KUKABILIANA NA ATHARI ZA

MABADILIKO YA TABIA NCHI

Na Shalua Mpanda

anispaa ya
Temeke
inaendelea
kuchukua tahad-
hari dhidi ya kuk-
abiliana na
mabadiliko ya tabia nchi
ambapo Mstahiki meya Abdal-
lah  Mtinika amekutana na
wataalamu wa Taasisi ya
Tomorrow 's Cities kutoka Uin-
gereza.

Lengo la kikao hicho ni kuweka
mikakati na kujenga uelewa wa
namna jinsi ya kuweza kukabil-
iana na mabadiliko ya tabia
nchi yakiwemo mafuriko yan-
ayoweza kusababishwa na
mvua za El-nino zinazotarajiwa
kuanza hivi karibuni.

Mheshimiwa Mtinika amesema
wanatarajia  kufanya kikao

[E] Jarida la Temeke Vetu

kikubwa Septemba 28 mwaka
huu ambapo  wawakilishi
wengine kutoka nchi mbalim-
bali watashiriki.

"Lengo kuu la mkutano huu ni
kufanya Utafiti utakaosaidia
wanatemeke kukabiliana na
mabadiliko ya tabia nchi hasa
mafuriko na pia upangaji wa
miji"Alisema Meya Mtinika

Taasisi hiyo ya Tomorrow 's
Cities itafanya Utafiti huo kwa
kipindi cha miezi 6 ikishirikiana
na Chuo Kikuu cha Ardhi Dar
es salaam anbapo itabaini
changamoto zote zinazosaba-
bisha mafuriko katika baadhi
ya maeneo.

Kwa upande wake mtaalam
kutoka Chuo Kikuu cha Ardhi
Dar es salaam Profesa Willbard

IMATAIFA KUIPA

Kombe amesema umuhimu wa
Utafiti huu ni kwamba utasaid-
ia kutambua ukubwa wa maafa
na namna ya kuweza kukabili-
ana na maafa hayo.

Mwakilishi kutoka taasisi ya
Tomorrow 's Cities UCL,B-
w.Mark Pelling amemshukuru
Meya Mtinika kwa kuwaalika
kufanya Utafiti huo katika
wilaya ya Temeke na kusema
kuwa Utafiti huu utaleta
matokeo chanya na kuweza
kukabiliana na majanga yan-
ayoweza kujitokeza kutokana
na mabadiliko ya tabia nchi.

Mkutano huu wa ufunguzi pia
umewakutanisha maafisa
Ardhi na mipango miji kutoka
manispaa ya Temeke pamoja
wataalamu wengine.



IDARA YA UTUMISHI NA UTAWALA YAENDESHA

MAFUNZO KWA WATENDAJI SERIKALI ZA

MITAA TEMEKE

Na Shalua Mpanda -TMC Habari

longozi

wa mitaa

wilayani
TeMeke wame-
pata semina ya
mafunzo kuhusu
Sheria zinazohu-
sika na Utawala
wa Serikali za
Mitaa,kusimamia
maadili,Usafi na
taka ngu-
mu,Sheria ya

K[ Jarida la Temeke Yetu

6%,vibali vya
ujenzileseni za
Biashara pamoja
na usimamizi wa
Miradi mbalim-
bali ya Maende-
I e 0

Semina hii ime-
fanyika shule ya
Sekondari
Jitegemee
ambapo inatara-

jiwa kufunguliwa
rasmi na Mstahi-
Ki meya wa man-
Ispaa ya Temeke
Mhe.Abdallah
Mtinika.
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Na Joanita Joseph -TMC Habari

ajumbe wa
Kamati ya
Fedha wa
Baraza la mad-
iwani pamoja
na wataalamu kutoka mani-
spaa ya Temeke leo hii
Agosti mosi 2023 wamefan-
ya ziara ya kukagua ute-
kelezaji wa miradi vya
maendeleo robo ya nne kwa
mwaka wa fedha
2022/2023.

Miongoni mwa Miradi hiyo
ni ujenzi wa shule mpya ya
msingi mchepuo wa Kiin-
gereza Mikwambe iliyopo
kata ya Toangoma ambapo
ujenzi wake umefikia hatua
ya kunyanyua kuta.

K] Jarida la Temeke Vetu

Akizungumza wakati wa
ziara hiyo diwani wa kata ya
Mtoni ambaye pia ni
mjumbe wa Kamati hiyo ya
Fedha mheshimiwa Amina
Batash amemshukuru
Mhe.Rais Dkt Samia Suluhu
Hassan kwa kuhakikisha
wanapata shule yenye
hadhi hiyo ambayo itakuwa
msaada mkubwa kwa Mani-
spaa hii kwa upande wa
kuinua ufaulu na elimu kwa
ujumla.

Kwa upande wake Naibu
Meya wa manispaa Vya
Temeke Mhe.Arnold Peter
amesisitiza ushirikiano
katika utekelezaji wa miradi
hii ili iweze kukamilika kwa

MBE KAMATI YA FED
ZIARA UKAGUZI WA MIRADI

HA WAFANYA =

s

e
.

wakati na wananchi wapate
huduma huku akiwataka
watumishi kufanya kazi kwa
weledi na kwa mujibu wa
miongozo na taratibu za
utumishi wa Umma.

Manispaa ya Temeke ni
moja ya manispaa nchini
ambazo zinatekeleza miradi
mingi ya elimu kutokana na
fedha za makusanyo vya
ndani na nyingine kutoka
Serikali  kuu ili kuweza
kukidhi mabhitaji ya idadi ya
wanafunzi katika wilaya hii
yenye idadi kubwa vya
wakazi hapa nchini.
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B TEMEKE YAFANYA KIKAO KUJADILI

MWENENDO WA UWEKEZAIJI

Na Joanita Joseph -TMC Habari

eo Septemba
15, 2023, kume-
fanyika  kikao
baina ya Hal-
mashauri  ya
Manispaa ya Temeke na
wataalamu kutoka taasisi
zinazojihusisha na uwekezaji
hapa Nchini, chenye lengo la
kufanya majadiliano juu ya
mwongozo na mwenendo

wa uwekezaji ndani vya
wilaya ya Temeke.
Kikao hicho kimepokea

mawasilisho, kimejadili fursa
za uwekezaji, pamoja na
changamoto mbalimbali zin-
azowapata wadau wa
wawekezaji wilayani humo.

Akizungumza mara baada ya

K] Jarida la Temeke Vetu

kikao hicho, Bi. Janeth
Robert Mtaalamu kutoka
taasisi ya Tanzania Chamber
of Commerce, Industry and
Agriculture (TCCIA) amese-
ma kuwa kikao hiki kimeku-
wa muhimu kwa manufaa ya
uwekezaji  Nchini, hasa
wilayani Temeke.

"Kwa sisi TCCIA, wawekezaiji
ni wanachama wetu kwa
hiyo tunafurahi kwa hili tukio,
na tutakuwa pamoja katika
maswala ya uwekezaji ikiwe-
mo utatuzi wa changamoto"
alisema

Nae Meneja wa kanda ya
mashariki, Kituo Cha
Uwekezaji (TIC) Ndg. Fidelis
Rubanga amesema kuwa

wanatarajia kuandaa makon-
gamano pamoja na
wawekezaji kwa ajili ya kuja-
dili mengi katika uwekezaji
ikiwemo utatuzi wa chan-
gamoto.

Kikao hicho kimefanyika
katika ukumbi wa elimu
Sekondari uliopo Manispaa
ya Temeke.
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HUDUMA YA "CHOO SALAMA" KWA
WANAFUNZI WA KIKE

Na Joanita Joseph -TMC Habari

atika kuhakiki-
sha wanafunzi
wa kike wana-
kuwa safi na
salama, Mkuu
wa wilaya ya Temeke
Mheshimiwa Mobhare Mati-
nyi ameungana na Asasi ya
wenza wa viongozi Nchini
litwayo Ladies of New Milleni-
um kuzindua mradi wa choo
kwa ajili ya kusaidia watoto
wa kike Kkujisitiri na kupata
huduma zote wanazozihitaji
wakiwa kwenye hedhi.

Uzinduzi huo uliofanywa na
mlezi wa asasi hiyo, Mke wa
Waziri mkuu Mama Mary Ma-
jaliwa, ulifanyika katika shule
ya msingi Mtoni wilayani
T e m e Kk e

KE] Jarida la Temeke Yetu

Choo hicho ambacho kimefa-
nyiwa ukarabati na Asasi hiyo
ikiongozwa na mwenyekiti
wake mke wa Waziri mkuu
mstaafu wa awamu ya nne
mama Tunu Pinda, kimeweke-
wa huduma zote muhimu
zinazohitajika  wakati wa
hedhi ikiwemo taulo za kike.

Mhe.Matinyi ametoa shukrani
zake za dhati kwa Asasi hiyo
kuwezesha upatikanaji wa
huduma hiyo hapo shuleni,
pamoja na kwa wadau
mbalimbali akiwemo Bi Selina
Retala, Mkurugenzi mkuu wa
HQ Pads kwa kuchangia
katoni 100 za taulo za kike kwa
ajili ya watoto kujihifadhi
wakati wa hedhi.

Kwa upande wake Mkuu wa

shule hiyo Ndugu Victor Kan-
gati ameishukuru Asasi ya
Ladies of New Millennium
kwa kuleta mradi huu ambao
utasaidia kupunguza utoro
kwa wanafunzi wa kike pindi
wanapoingia kwenye hedhi.

Hii ni moja ya jitihada zinazo-
fanywa na viongozi mbalim-
bali akiwvemo mkuu wa wilaya
ya Temeke  kuhakikisha
wanamsaidia Mhe.Rais
Dkt.Samia Suluhu kumlinda
mtoto wa kike na kumfanya
awe katika Mazingira mazuri
yatakayomuwezesha kupata
elimu bila changamoto
zZ o0 z o t e
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RC CHAI.AMII.A AFURAHISHWA
NA USHIRIKISHWAJI WA VIKUNDI VYA
WAJASIRIAMALI SABASABA.

Na Shalua Mpanda -TMC Habari

kuu wa mkoa
wa Dar es
salaam
mheshimiwa
Albert  Cha-
lamila leo Julai 11,2023 ame-
tembelea Maonesho vya
Biashara ya  Kimataifa
ambapo ameonesha kufu-
rahishwa na ushiriki wa
vikundi vya Wajasiriamali.

Mhe.Chalamila amesema
Maonesho haya yamebeba
taswira ya kitaifa na
Kimataifa kwa kuwezesha

nchi mbalimbali kushiriki
lakini si wafanyabiashara
wakubwa tu pia wale
wadogo na kati.

R Jarida la Temeke Vetu

Amesema Serikali kupitia
mikopo ya asilimia 10 inayo-
tolewa na Halmashauri
nchini,imesaidia kwa kiasi
kikubwa vikundi hivyo vya
ujasiriamali kushiriki Mao-
nesho hayo makubwa.

"Hii ndio dhana ya Mhe.Rais
Samia Suluhu Hassan
kuhusu hii mikopo,na waja-
siriamali hawa wamekuwa
mashaidi wazuri juu vya
mitaji hii ilivyoweza kusaid-
la kukuza Biashara zao"Al-
iIsema Mhe.Chalamila

Akiwa katika viwanja hivyo
vya maonesho vya Sabasa-
ba mkuu huyo wa Mkoa
ametembelea mabanda ya

‘ \"!""—'if.
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manispaa ya Temeke,Mfuko
wa Fidia kwa Wafanyaka-
zi(WCF),SIDO,Wizara ya
Kilimo,Benki ya Watu wa
Wazanzibar(PBZ) na banda
la wa China(China Pavilion).

Maonesho hayo makubwa
ya Kimataifa ya Biashara
yameanza rasmi Juni
28,2023 na vyanatarajiwa
kukamilika Julai 13 ambapo
nchi mbalimbali zinashiriki.



UWEKEZAJI BANDARI YA DAR ES SALAAM
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KUNUFAISHA WENYE BANDARI KAVU

(ICD)

Na Joanita Joseph -TMC Habari

kuu wa Wilaya ya
Temeke. Mheshimi-
wa Mobhare Mati-
nyi, tarehe
03/08/2023 alifan-
ya ziara ya kukagua
shehena inayohu-
dumiwa na bandari kavu (Inland
Container Depot - ICD) ya Harpend-
ed Explorer Scout Unit (HESU) iliyo-
po katika kata ya Miburani, wilayani
T e m e k e

Katika ziara hiyo aliambatana na
mbunge wa jimbo la Temeke Mhe.
Dorothy Kilave, Katibu Tawala wa
Wilaya ya Temeke Nicodemas
Tambo, Katibu wa CCM wa Wilaya ya
Temeke, George Sayi, pamoja na
Mwenyekiti wa Mtaa wa Miburani,
Abeid Mvuma.

Akizungumza katika ziara hiyo, Mkuu
huyo wa Wilaya alisisitiza ushirikiano
baina ya serikali na wawekezaji
kwani uwekezaji unaotarajiwa kufa-
nywa utaboresha zaidi bandari ya
Dar es salaam na kuiwezesha
kuhudumia takribani tani milioni 38

KB Jarida la Temeke Vetu

za mizigo ifikapo mwaka 2030.
"Ubora wa huduma ya bandari hii
umetokana na uamuzi wa Mh. Rais
Dkt. Samia Suluhu Hassan kununua
mitambo mitatu ya kupakua na kupa-
kia makasha ya mizigo (Ship to Shore
Gantry - SSG) ambapo mmoja una
thamani ya shilingi za Tanzania bilioni
40 hadi 50.

Mhe. Matinyi alieleza kuwa uwekezaji
huu utasaidia kuhudumia nchi jirani
kwa ukamilifu akizitaja Uganda,
Rwanda, Jamhuri ya Kidemokrasia ya
Kongo (DRC), Burundi, Zambia,
Malawi, Zimbabwe na hivi sasa hata
Msumbiji, Komoro isiyokuwa na
bandari kubwa na Sudan Kusini.
Mhe. Matinyi alisema nchi hizo kwa
mwaka zina shehena ya jumla ya
zaidi ya tani milioni 70. Hivi sasa
sehemu ya shehena hii inahudumiwa
na bandari za Mombasa, Beira,
Maputo, Walvis Bay na Durban.

Kati ya tani milioni 21.27 ambazo
bandari ya Dar es Salaam
ilizihudumia mwaka 2022/23 ni tani

milioni 8.5 tu ndizo zilizotoka katika
nchi hizi.

"Mipango ya baadaye ya bandari ni
kuboresha magati namba 8 hadi 11;
kuhamisha kituo cha kupokelea
mafuta na gesi kutoka Kurasini
kwenda Kigamboni pamoja na
kuongeza magati namba 12 hadi 15.

Awali serikali ilishatumia jumla ya
dola za Marekani milioni 420 kujenga
yadi namba 5 hadi 7 zenye uwezo wa
kutunza makasha 10,000; kutanua na
kuongeza kina cha mlango bahari wa
kuingilia bandarini, kujenga gati
namba 0 lenye urefu wa mita 320 na
eneo la kutunza magari 6,000;
kuongeza kina cha magati namba 1
hadi 7 kutoka mita 7 hadi 14.5 pamoja
na upana wake kwa mita 15.

Mhe.Matinyi amefanya ziara hii ikiwa
ni moja kati ya malengo yake ya
kutembelea maeneo yote yanayoji-
shughulisha na shughuli za kiuchumi
wilayani Temeke.
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NA TARATIBU,SERIKALI ITAWAUNGA MKONO

Na Joanita Joseph -TMC Habari

kurugenzi wa
Halmashauri ya
Manispaa ya
Temeke Ndugu
Elihuruma Ma-
belya pamoja na
Wajumbe wa Kamati ya Mipan-
gomiji ya Baraza la Madiwani
na wataalam wa Manispaa ya
Temeke, leo hii 03 Agosti 2023
wamefanya ziara ya kutembe-
lea viwanda na vituo vya
mafuta , yenye lengo la kuona
shughuli za uzalishaji, usalama
wa wafanyakazi, ukaguzi wa
vibali vya uendeshaji, nyaraka
za malipo ya Serikali na
kusikiliza changamoto
zinazowakabili pamoja na
kutoa elimu juu ya usafi wa
m a z i n g i r a

Miongoni mwa viwanda
vilivyotembelewa ni kiwanda

K3 Jarida la Temeke Vetu

cha Polyback Ltd kilichopo
Kata ya Mbagala kinachojihu-
sisha na utengenezaji wa
mifuko ya plastick, chenye
idadi ya wafanyakazi takribani
700.

Akizungumza kwenye ziara
hiyo Mkurugenzi Mabelya ame-
pongeza uwekezaji mkubwa
unaofanywa nchini na kusisiti-
za mshikamano baina ya Seri-
kali na wawekezaji.

"Sera ya Mhe. Rais Dkt Samia
Suluhu Hassan ni kuhakikisha
viwanda vinafanya kazi hauvifi
hivyo, fanyeni biashara na fuat-
eni Sheria,Kanunitaratibu na
miongozo ya uwekezaji na Hal-
mashauri itawaunga
mkono"Alisema  Mkurugenzi
huyo

Wajumbe wa Kamati hiyo pia
wamekagua vibali mbalimbali
na kutaka wawekezaji hao
kuwa wawazi endapo wata-
baini changamoto yoyote
itakayo athiri utendaji wao.

Kwa upande wake mwenyekiti
wa Kamati ya mipangomiji
Mhe. Juma Mkenga ambaye pia
ni diwani wa Kata ya Miburani
amepongeza uwekezaji huo wa
viwanda kwa kuwa utasaidia
kuongeza fursa za ajira kwa
watanzania.

Manispaa ya Temeke ni moja
ya Manispaa nchini ambazo
zinategemea viwanda katika
kukuza mapato yake na kute-
keleza miradi ya maendeleo.
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10EZI LA
UPANDAJI
MITI

kurugenzi wa
Manispaa ya
Temeke Ndg.Eli-
huruma Mabelya
akishiriki katika
zoezi la upandaji
miti lilioandaliwa na taasisi ya
Aga khan foundation.

shule ya Msingi Kibasila Manis-
paa ya Temeke.

‘5 Zoezi hilo limefaanyika katika
e

-
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Mstahiki wa Meya wa Manispaa ya Temeke Mh.Abdalla Mtinika akikagua timu za Kauzu
Fc pamoja na Temeke Manispaa katika hatua ya 16 Bora ya Mashindano ya Ndondo Cup
2023 Mchezo uliofanyika katika uwanja wa Bandari

KT Jarida la Temeke Vetu



DC MOBHARE AAHIDI UWAZI NA HAKI

UGAWAJI WA MAENEOQ SOKO LA ZAKHEM.

Na Sweetbetter Njige -TMC Habari

kuu wa wilaya ya
T e me k e
mheshimiwa
Mobhare Matinyi
ametembelea
soko jipya la
kisasa lillopo Mbagala Zakhem
na kuwaeleza Wananchi nia ya
Serikali ya awamu ya sita chini ya
Rais Samia Suluhu Hassan kute-
keleza miradi  inayowezesha
urahisishaji wa huduma za kijamii
kwa Wananchi na kuwa ugawaiji
wa vizimba na fremu katika soko
hilo utazingatia uwazi na haki.

Akieleza umuhimu wa soko hilo
kwa jamii Mhe. Mobhare alisema
mheshimiwa. Rais amewezesha
ujenzi huo ili Wafanyabiashara
wanufaike na Jamii ipate huduma
katika mazingira sahihi. Alisema

"Rais alitoa fedha kwa ajili ya

ujenzi wa soko hapa Mbagala, hii
ni kwasababu anajali umuhimu

KE] Jarida la Temeke Yetu

wa huduma za kijamii, tumepata
soko la kisasa, litakalochukua
Wafanyabiashara wengi zaidi ya
waliokuwepo, awali walikua waki-
fanya biashara zao katika vibanda
bila huduma muhimu zozote,
hapa zimejengwa fremu za kisasa
150, vizimba vya kisasa 160 na
huduma nyingine muhimu, kwa
maana hiyo soko hili sio tu lime-
ongeza ubora lakini limeongeza
idadi ya Wafanyabiashara"

Aidha Mhe. Mobhare amewatoa
hofu Wananchi juu ya utaratibu
ugawaji wa vizimba na fremu
katika soko hilo kuwa utakua wa
haki na uwazi. Alisema

"Niwahakikishie wafanyabiashara
mliokuwepo kwenye soko la awali
kwamba wote mtarejea hapa na
mtapewa sehemu za biashara
zenu, na wale walioomba utafan-
yika utaratibu mzuri na wa haki
katika kutoa maeneo yaliyobaki"

Akieleza hali ya ujenzi na maombi
ya  Wafanyabiashara kuingia
katika soko hilo mkurugenzi wa
manispaa ya Temeke ndugu
Elihuruma Mabelya amesema

"Ujenzi umekamilika kwa 99.9%
kilichobaki ni makabidhiano tu,
baada ya kutangaza, mpaka sasa
maombi yaliyotufikia ni 3,800,
tutaendelea kusimamia na
kuhakikisha miundombinu
inatunzwa ili Wananchi waende-
lee kunufaika na Serikali iweze
kupata mapato"

Manispaa ya Temeke inaendelea
kuwajibika katika utekelezaji wa
ilani ya Chama cha Mapinduzi
(CCM) na Serikali ya Awamu ya
Sita kutoa huduma bora za kijamii
kwa Wananchi kwa maendeleo
endelevu na ustawi wa Taifa.
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Na Sweetbetter Njige -TMC Habari

kuu wa wilaya
ya Temeke
mheshimiwa
Mobhare Mati-
nyi amekutana
na wazee wanaounda baraza
la wazee la wilaya hii katika
ukumbi wa Idd Nyundo, mani-
spaa ya Temeke.

Akizungumza  wakati wa
hotuba yake Mhe. Matinyi
amewashukuru wazee hao
kwa kufika kwa wingi na
kuwahakikishia  ushirikiano
katika utatuzi wa changamoto
mbalimbali  zinazowakabili.

"Kuheshimu na kuthamini
wazee ni utamaduni wetu sisi
kama Watanzania, napenda
kuwajulisha wazee wangu,
nyinyi ni watu muhimu sana

BX] Jarida la Temeke Vetu

kwenye hili Taifa, mnaijua
Temeke vizuri, sisi kama Vion-
gozi kama ilivyo utamaduni
tutaendelea kuwakimbilia,
linapotokea lolote ofisi ya
mkuu wa Wilaya,ofisi ya
katibu tawala ipo wazi muda
wote, tutaendelea kushiriki-
ana kwa karibu"

Aidha Mhe. Matinyi amewasi-
hi wazee hao kuhakikisha
wanakua na bima ya afya ya
jamii ili kuepukana na usum-
bufu wakati wa kutafuta mati-
b a b u

Kwa upande wake mwenyekiti
wa wazee wilaya ya Temeke
ndugu Mohamed Mbonde
kwa niaba ya baraza la wazee,
amempongeza Mhe. Rais
Samia Suluhu Hassan kwa

. '
KUTHAMINI WAZEE NI
UTAMADUNI WETU" DC MATINYI

kumteua na kumuamini Mhe.
Matinyi,huku akimuahidi ush-
irikiano. Alisema

"Nimpongeze Rais wa Jamhu-
ri ya Muungano wa Tanzania
daktari Samia Suluhu Hassan
kwa kukuteua wewe
(Mobhare Holmes Matinyi)
kuwa mkuu wa wilaya ya
Temeke, naomba wazee
wenzangu tumpokee,tumpe
ushirikiano kama tulivyowapa
ushirikiano wakuu wa wilaya
w o t e "

Mkuu wa wilaya ya Temeke
anaendelea  kukutana na
makundi mbalimbali katika
jamii  kuzungumza nao ili
kujua changamoto na namna
sahihi za kuziendea.



ﬁ:

| TEMEKE YAENDELEA KUTEKELEZA ZOEZI il“

il

Ak

~ LA SIKU YA LISHE YA MTAA/K1JIJI

Na Joanita Joseph -TMC Habari

almashauri ya
Manispaa vya
Temeke leo
Septemba 15,
2023 imeende-
sha mafunzo ya siku moja
kwa watendaji wa kata zote
23 yanayolenga kuwajen-
gea uwezo katika ute-
kelezaji wa siku ya Iishe ya

halmashauri hiyo.
Miongoni mwa mafunzo
waliyopatiwa watendaji hao
ni pamoja na maandalizi
ikiwemo huduma mbalim-
bali zinazotakiwa kutolewa
siku ya lishe pamoja na uju-
muishwaji wa wadau walio-
po katika maeneo yao ili

BA] Jarida la Temeke Yetu

kufanikisha  Siku  hiyo
m u h I m u

Akifungua mafunzo hayo
Mganga Mkuu Wilaya Dak-
tari Jonas Lulandala ame-
wataka watendaji kuende-
lea kutoa ushirikiano
kwenye utekelezaji wa shu-
ghuli za lishe pamoja na
kuheshimu matumizi vya
fedha za lishe ili kuikomboa
jamii yetu na kuaandaa taifa
ambalo ni bora.

Halikadhalika Afisa Lishe
Manispaa ya Temeke, Bi.
Happy Mkunda ameelimi-
sha kuwa siku hiyo hufan-
yika mara 4 kwa mwaka

huku malengo makubwa
yakiwa ni  kuelimishana
maswala ya afya na lishe na
kuimarisha upatikanaji wa

huduma endelevu kwa
mama, mtoto na jamii kwa
u jJ u m | a

Ikumbukwe kuwa siku hiyo
(SALIKI) ni afua mojawapo
inayoweza kuchangia
kupunguzwa kwa matatizo
ya lishe duni katika jamii, na
walengwa wa huduma za
Saliki ni watoto wote chini
ya miaka mitano , mama
wajawazito, mama
anaenyonyesha, walezi wa
watoto chini ya miaka
mitano, wanaume, vijana
balehe na jamii kwa ujumla.



WA FEDHA2022/2023

Na Joanita Joseph -TMC Habari

aibu Meya wa
Halmashauri

ya Manispaa
ya Temeke
Mhe  Arnold

Peter leo Agosti 30, 2023
ameongoza kikao cha
Baraza la madiwani chenye
lengo la kupokea na kujadili
taarifa ya hesabu za
mwisho za halmashauri kwa
mwaka wa fedha
2022/2023 ulioishia Tarehe
30 Juni 2023.

Akiwasilisha taarifa hiyo
kwa niaba ya Mkurugenzi,
Mwekahazina wa Manispaa
CPA Charles O Ondiek
amesema kuwa hal-
mashauri kwa mwaka huo

B2 Jarida la Temeke Vetu

wa fedha imefanikiwa kuku-
sanya na kupokea jumla ya
kiasi Tshs Bilioni 149,
ambapo kati ya hizo Bilioni
43 ni fedha kutoka kwenye
vyanzo vyake vya mapato
ya ndani, Huku Bilioni 79
ikiwa ni ruzuku ya matumizi
ya kawaida na Bilioni 37 ni
ruzuku ya miradi vya
maendeleo.

Vilevile Bilioni 138 zimetu-
mika katika shughuli
mbalimbali za halmashauri
ikiwa ni sawa na 95% ya
makisio ya bajeti kwa
mwaka huo wa fedha.

Halkadhalika amebainisha
kuwa kwa mwaka huo wa

BARAZA LA MADIWANI LAPOKEA
 TAARIFA ZA HESABU ZA MWISHO KWA MWAKA

e

fedha halmashauri imepata
ongezeko la Bilioni 1.6
kwenye bakaa ya fedha
katika akaunti zote za hal-
mashauri ukilinganisha na
mwaka wa fedha uliopita
yaani 2021/2022.

Ameongeza kuwa kutokana
na ongezeko la miradi ya
ujenzi, halmashauri imepata
ongezeko la thamani ya
mali halisi za kudumu kwa
Tshs Bilioni 4.8 ukilingani-
sha na mwaka wa fedha

ul i o p i t a
Kwa upande wao wa-
heshimiwa madiwani

wamepongeza maandalizi
na uwasilishwaji wa taarifa
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DC MATINYI AFUNGUA KONGAMANO

LA MAADILI KWA WATOTO

Na Joanita Joseph -TMC Habari

eo Agosti 7,
2023, Mkuu wa
Wilaya ya
Temeke, Mhe.
Mobhare Mati-
ameshiriki kufungua

nyi,
kongamano la mafunzo ya

maadili kwa watoto wa
shule za msingi lililoandali-
wa na asasi ya wenza wa
viongozi nchini iitwayo
Ladies of New Millenium.

Kongamano hilo lililowaku-
sanya wanafunzi 800 wa
darasa la sita na saba lime-
fanyika  katika  ukumbi
uliopo viwanja vya Sabasa-
ba, wilayani  Temeke,
mkoani Dar es Salaam.

PE] Jarida la Temeke Vetu

Akizungumza katika kon-
gamano hilo, Mhe. Matinyi
aliyekuwa mgeni rasmi
katika uzinduzi huo amewa-
taka watoto kuzingatia
elimu, michezo, kuepuka
vishawishi, kuwasiliana kwa
karibu na walimu wao na
wazazi pindi wanapokum-
bana na vitendo vya kikatili
au vilivyo kinyume na maa-
d i I [

Mhe. Matinyi pia aliwataka
watoto wa kiume kutojihusi-
sha na uhalifu kwa kuwa

serikali inafanya juhudi
kubwa kuhakikisha watoto
wote  wanapata elimu.

"Kazi yenu kubwa ni kuwa

wanafunzi bora, epukeni
vishawishi,  msiharakishe
kwenda kwenye utu uzima
huu ni wakati wa kwenda
shule," alisisitiza Mhe. Mati-
nyi na kuongeza kuwa
juhudi za Rais Dkt. Samia
Suluhu Hassan za kutoa
elimu bure, kujenga mada-
rasa na shule zinapaswa
kuthaminiwa kwa watoto
kusoma kwa bidii ili kujenga
taifa la kesho.

Kongamano hilo limehud-
huriwa na wanafunzi wa
shule za Msingi Bokorani,
Mtoni, Mtoni Sabasaba,
Lioness Miburani, Umoja,
Twiga, Sokoine na Moringe.



HE DA
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~_ MHE.MTINIKA AWATAKA WANANCHI

~ KUCHANGAMKIA FURSA MAONESHO YA

SABASABA

Na Shalua Mpanda -TMC Habari

eya wa mani-
spaa ya
Temeke
mheshimiwa
Abdallah
Mtinika amewataka wa-
nanchi na hasa wakazi wa
Manispaa hii kuchangam-
kia fursa za kibiashara
katika  Maonesho vya
Biashara Kimataifa(Saba-
s a b a )

Ametoa wito huo leo Julai
8,2023 alipotembelea Ma-
onesho hayo yalioanza
rasmi Juni 28 mwaka huu.

Mhe.Mtinika
wananchi

amesema
hawana budi

B2 Jarida la Temeke Vetu

kuyatumia Maonesho
hayo kutangaza bidhaa
zao kwa kuwa yana tija
ukizingatia uwepo wa
nchi nyingi zinazoshiriki
maonesho haya ya
Biashara ya Kimataifa.

"Sisi kama viongozi tume-
furahishwa na mabadiliko
makubwa  yaliyofanyika
mwaka huu na ni wakati
muafaka sasa kwa wakazi
wa Temeke kuchangam-
kia fursa zinazopatikana

katika Maonesho ha-
ya'Alisema Mstahiki
meya Mtinika

Akiwa katika Banda la

Manispaa

ya Teme-
ke,Meya Mtinika ameele-
za kufurahishwa kwake na
jinsi mikopo ya asilimia 10

ilivyoweza kunufaisha
vikundi vya wajasiriamali
mbalimbali.

Katika ziara hiyo Mstahiki
meya Mtinika aliambata-
na na Mkurugenzi wa ma-
nispaa ya Temeke ndugu
Elihuruma Mabelya
ambapo kwa pamoja
walitembelea baadhi ya
mabanda yakiwemo Ia
Wizara ya Ardhi,Wizara ya
Kilimo na la Mfuko wa
Fidia kwa Wafanyaka-
zi(WCF)



MICHEZO IENDANE NA

UZALENDO -DC MATINYI

Na Joanita Joseph -TMC Halbari

kuu wa Wilaya
ya Temeke,
Mhe. Mobhare
Matinyi, leo
Agosti 27,2023
amekipongeza Chama cha
Mbio za Mwendo wa Pole-
pole (Temeke Jogging
Association- TEJA), kwa
kuandaa tamasha kubwa
lililojumuisha mikoa yote ya
Zanzibar na mikoa 12 ya

Tanzania Bara.
Mhe Matinyi aliyekuwa
akimwakilisha Mkuu wa

Mkoa wa Dar es salaam,
Mhe. Albert Chalamila ame-
pongeza uzalendo ulioone-
shwa na chama hicho kwa
kuandaa zoezi la upimaji
afya pamoja na uchangiaji
damu kwa kushirikiana na
Hospitali ya Rufaa vya
Temeke sambamba na kauli
mbiu ya mwaka huu ya

BX] Jarida la Temeke Yetu

kupiga vita ukatili wa kijin-
sia kwa watoto na wana-
wake na kupinga mahusia-
no ya jinsia moja.

"pamoja na uanamichezo
lakini mmejali pia wahitaji
na hii ndivyo inavyotakiwa
Michezo iendane na uzalen-
do"

Kabla ya kugawa vyeti kwa
wadhamini na washiriki,
Mhe. Matinyi amewasilisha
salamu za Mhe. Rais wa
Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania, Dkt.  Samia
Suluhu Hassan, aki-
wapongeza washiriki wa
'jogging' hiyo kwa kujali
afya zao kupitia mazoezi,
kuchangia damu na kupin-
ga unyanyasaji wa kijinsia.

"Mhe. Mkuu wa Mkoa ame-
nituma niwasilishe salamu
za Rais wetu, Dkt. Samia

Suluhu Hassan, kiongozi
mwanamichezo, kwenu
nyote washiriki " alisema

Mhe. Matinyi.

Katika risala yao, TEJA kwa
niaba ya mamia ya wakim-
biaji wamemwomba Rais
ashiriki nao katika mbio
hizo za mwendo wa pole
pole katika siku za usoni.

Aidha, Mhe. Matinyi pia
amewasilisha pongezi na
shukrani kutoka kwa Waziri
wa Afya, Ummy Mwalimu
kwa wanamichezo hao
kuchangia damu; Waziri wa
Utamaduni, Sanaa na
Michezo, Dkt. Pindi Chana,
kwa wananchi hao kujali
michezo; na pia kutoka kwa
Waziri wa Maendeleo ya
Jamii, Jinsia, Wanawake na
Makundi Maalum, Dkt. Dor-
othy Gwajima, kwa washiri-
ki hao kuunga mkono
juhudi za serikali kupiga vita
unyanyasaji kwa watoto na
wanawake.

Tamasha hilo la mbio za
mwendo wa polepole wa
umbali wa kilomita sita
limefanyika kuanzia Kigam-
boni kwenye daraja la Mwl.-
Julius Nyerere hadi Uwanja
wa Uhuru, likiongozwa na
Mhe. Matinyi pamoja na
Mwenyekiti wa chama
hicho Mhandisi Rashid Pazi
na Makamu wake Janet
Maseke.



YA ARDHI NYUN

—

NA MAENDELEO YA MAKAZI

SALAMA VA

MI

DC MATINYI AZINDUA RASMI ZOEZI LA
ARDHI CLINIC (HATI PAPOHAPO)

Na Joanita Joseph -TMC Habari

kuu wa wilaya ya
Te meKke
Mheshimiwa
Mobhare Matinyi
ametoa wito kwa
wakazi wa
Temeke kujitokeza kwa wingi
kwa ajili kuboresha usalama wa
milki za ardhi zao ikiwemo
kugawiwa hati papo hapo.

Mhe. Matinyi ameyasema hayo
leo Septemba 20, 2023 kwenye
mkutano wa uzinduzi wa Ardhi
Clinic, zoezi ambalo lipo chini
ya Mradi wa uboreshaji usala-
ma wa milki za ardhi (LTIP)
unaofadhiliwma na Benki vya
Dunia chini ya wizara ya ardhi,
nyumba na maendeleo vya
m a k a z i

Mhe.
Mhe.

amemshukuru
Daktari Samia

Matinyi
Rais

BX] Jarida la Temeke Yetu

Suluhu Hassan kwa kutafuta
fedha kwa ajili ya kuboresha
milki za ardhi nchini na kuwata-
ka Wananchi kutumia fursa hiyo
muhimu.

"Mheshimiwa Rais ametafuta
fedha kwa ajili ya kuboresha
milki za ardhi kwenye maeneo
yetu, hivyo Wananchi tutambue
umuhimu na tujitokeze kwa
wingi, jambo zuri huduma zote
zinatolewa kielektronikia
unapewa hati yako na rekodi
zako zinahifadhiwa kidigitali "
alisema DC Matinyi

Kwa upande wake mwakilishi
wa mradi Bi. Aisha Masanja
amesema kuwa zoezi hilo litad-
umu kwa siku 25 na litapita
kwenye mitaa mitano.

"Tumeanzia hapa Mbagala kuu
mashariki, na tutakuwa hapa

viwanja vya Zakhiem kuwa-
hudumia wananchi kwa muda
wa siku tano, na baada ya hapo
zoezi hili litahamia kwenye
mitaa mingine ambayo ni Buza,
kisewe, Mwembebamia,na
Mianzini" alisema Bi. Aisha

Mara baada ya Mkuu wa wilaya
kuzindua rasmi zoezi hilo, alik-
abidhi kwa Wananchi hati miliki
zilizoshughulikiwa papo hapo.

Mradi wa uboreshaji usalama
wa Milki za ardhi (LTIP) unalen-
ga kutatua changamoto zote
zinazokabili urasimishaji ardhi
nchini ikiwemo kupanga na
kupima maeneo yanayoyohitaji
leseni za makazi na hati Miliki,
kurahisisha gharama za upima-
ji, kutoa hati na leseni za makazi
pamoja na kuboresha miundo
mbinu ya ardhi kwa nchi nzima.



PICHA: Matukio mbalimbali wakati wa Mbio maalum za hisani zilizoandaliwa na Benki ya CRDB
"CRDB BANK MARATHON".

Mbio hizo zenye lengo la kutekeleza sera ya Benki hiyo ya kusaidia Jamii katika ambapo kila mwaka
hutenga asilimia moja kutoka kwenye faida inayopata na kuipeleka kwenye Jamii kusaidia masuala
mbalimbali ikiwemo Afya,elimu,maji nk.

Mgeni rasmi kwenye Mbio hizo zilizoanzia viwanja vya Green Ground Oystebay asubuhi ya leo Agosti
13,2023 alikuwa ni Rais wa Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar Mhe. Dkt.Hussein Mwinyi.

Bi] Jarida la Temeke Yetu



§ KAMPENI YA USAFI TEMEKE YAVUTIA

WADAU

Na Shalua Mpanda -TMC Habari

itihada za vion-
gozi wa wilaya
ya Temeke
katika kampeni
za usafi zinazo-
fanyika mara kwa mara
zimewagusa wadau mbalim-
bali na hatimaye kuiunga
mkono Temeke katika kamp-
eni hizo.

Akizungumza katika zoezi la
usafi lililofanyika leo tarehe
30 Septemba, 2023, kwenye
kata ya Miburani eneo la
Temeke mwisho, Mkuu wa
Wilaya Mhe. Mobhare Mati-
nyi amesema kwamba
karibu kata zote 23 za wilaya
hiyo zimepata wageni rasmi
kutoka kada na sehemu
mbalimbal.i

BX] Jarida la Temeke Vetu

Mhe. Matinyi aliongeza zaidi
kuwa kwa kuvutiwa na usafi
wa mazingira wilayani humo,
kampuni ya fedha ya Bayport
imetoa miche ya miti 500
iliyopandwa tarehe 29 Sep-
temba, 2023 wilayani humo

wakati  wa  kuhitimisha
awamu ya kwanza ya usafiya
mitaro na mifereji.

Mhe. Matinyi aliongeza zaidi:
"Wakati tunazindua wiki ya
kusafisha mitaro na mifereji,
Waziri wa Nchi Ofisi ya
Makamu wa Rais anayesi-
mamia Muungano na Mazin-
gira, Dkt. Selemani Jaffo,
alikuja kutuunga mkono kwa
sababu aliona tunafanya
jambo jema na wana Temeke
tuna mwamko."

Kabla ya hapo Mkuu wa
Mkoa wa Dar es Salaam,
Mhe. Albert Chalamila, aliku-
wa mgeni rasmi kwenye siku
ya usafi duniani wilayani
humo ambamo iliadhimish-
wa kwa kufanya usafi kwa
wiki nzima huku akitoa wito
kwa wengine kuiiga Temeke.

Naye Mwenyekiti wa Serikali
ya Mtaa wa Miburani Bw. Ali
Kiaka ametoa rai kwa wana-
nchi wa maeneo hayo kuen-
delea kutunza mazingira na
kuacha tabia ya kutupa taka
kwenye mitaro na mifereji.



DC TEMEKE AKABIDHI BENDERA KWA K

SR,
E

i

VIJANA WANAOTEMBEA NCHI NZIMA

Na Shalua Mpanda -TMC Habari

kuu wa wilaya
ya Temeke
Mhe. Mobhare
Matinyi leo
Agosti 15, 2023
amewakabidhi bendera ya
Taifa vijana saba wazalendo
wa Temeke wanaoanza
matembezi kuzunguka
mikoa 16 ya Tanzania bara
kwa lengo la kuhamasisha
vijana kufanya kazi.

Tukio hilo limefanyika katika
ofisi za mkuu wa wilaya na
kushuhudiwa na Mstahiki
Meya wa manispaa ya
Temeke Mhe.Abdallah Mtini-
ka na Katibu Tawala wa
wilaya hii  Bw.Nicodemas
Tambo.

BX] Jarida la Temeke Yetu

Akizungumza katika tukio
hilo Mhe Matinyi ameponge-
za uamuzi wa kishujaa na
kizalendo wa vijana hao kwa
kuzitangaza juhudi zinazofa-
nywa na Mhe.Rais Dkt Samia
Suluhu Hassan zinazopaswa
kuungwa mkono na vijana
wengine.

Aidha amewataka vijana hao
kutangaza maendeleo yaliy-
oletwa na Serikali ya awamu
ya sita katika wilaya ya
Temeke.

"Kwa mfano katika sekta ya
elimu sekondari, kwa mwaka
wa fedha uliopita Mheshimi-
wa Rais Dkt.Samia Suluhu
Hassan ametuletea Bilioni
10, Kwa hiyo mnatakiwa

mkatangaze haya huko
mnapopita ili watu wafaha-
mu  Serikali inachofanya".
Alisema Mkuu huyo wa
Wilaya

Kwa upande wake Mstahiki
meya Abdallah Mtinika ame-
watia moyo vijana hao kwa

kuutumia ujana wao na
kuhimiza uzalendo, ush-
upavu, kuitetea Nchi, na

kuacha alama katika maisha
ya vijana wengine.

Vijana hao  wanatarajia
kutembea zaidi ya kilometa
3000 katika mikoa hiyo 16
huku matembezi hayo yaki-
tarajiwa kufikia ~ tamati
Oktoba 14 mwaka huu katika
kilele cha Mbio za Mwenge



. WAIZIRI SHAMATA ATEMBELEA BANDA
LA TEMEKE MAONESHO YA NANENANE

Na Sweetbetter Njige -TMC Habari

eo Agosti 03,2023

Waziri wa
kilimo,umwagilia-
jimaliasili na
mifugo  Zanzibar

mheshimiwa Sha-
mata Shaame Khamis ameam-
batana na mwenyeji wake mkuu wa
mkoa wa Morogoro Mhe. Adam
Malima kutembelea banda la mani-
spaa ya Temeke wakati wa ukaguzi
wa mabanda ya washiriki wa mao-
nesho ya Wakulima na Wafugaiji
(Nanenane) katika viwanja vya
Mwl. J.K Nyerere na kufurahishwa
na mambo mbalimbali yaliyopo
bandani hapo.

Akizungumza na waandishi wa
habari Waziri Shamata amesema
amefurahishwa na ushiriki wa man-
ispaa ya Temeke na kutumia nafasi
hiyo kuwasihi Wananchi kushiriki
kikamilifu kujenga uchumi wa Taifa
kupitia uzalishaji wa mazao ya
chakula na ufugaji. Alisema

EX] Jarida la Temeke Vetu

"Nimefurahi kupata nafasi kufika
Temeke, tunathamini sana jitihada
mnazofanya na tunawasihi
muongeze ufanisi katika kujenga
uchumi wa Dar as Salaam na Nchi
nzima kwa ujumla, kwa kuongeza
uzalishaji wenye tija"

Aidha Waziri Shamata ameeleza nia
ya dhati ya Serikali zote mbili (Seri-
kali ya Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania na Serikali ya Mapinduzi
ya Zanzibar) kuwekeza nguvu
kubwa katika kilimo na ufugaji.
A I i e | e z a

"Kuzalisha kwa wingi kunasaidia
kulinda amani ya Nchi, tujifunze
kwa mengi yanayojitokeza katika
Dunia kutokana na matishio ya
njaa, kuna Nchi zimekosa amani
kwasababu ya njaa, hivyo kazi yote
inayofanyika hapa inalenga kutuliza
na kuchochea amani ya Nchi, ni
wajibu wetu kuongeza ufanisi
katika uzalishaji ambao pia utasaid-
ia kupunguza mfumuko wa bei"

Kwa upande wake mkuu wa mkoa
wa Morogoro Mhe. Malima
amemshukuru Mhe. Shamata kwa
ziara yake na kueleza nia ya mkoa
wa Morogoro na mikoa jirani kujif-
unza kutoka Zanzibar.

"Tumefarijika sana kukukaribisha
Morogoro, uwepo wako umethibiti-
sha undugu wetu,historia yetu na
umoja wetu, kule Zanzibar kuna
kilimo cha kimkakati cha karafuu,
tunajipanga kuja kujifunza kuzali-
sha karafuu kwakua kuna misingi
iliyoboreshwa kimasoko, tunataka
kuanza kuzalisha karafuu kwa
kufuata vigezo vinavyohitajika
katika soko la Kimataifa na Zanzi-
bar  mnajulikana  kwa  hilo"

Manispaa ya Temeke inashiriki
katika maonesho hayo ya Wakulima
na Wafugaji na inawakaribisha
Wananchi wote kufika bandani
hapo ili kujifunza juu ya masuala
mbalimbali yahusuyo kilimo ma
ufugaji wa kisasa.



YA TEMEKE

UKUSANYAJI WA MAPATO KWA MAENDELEO

Na Joanita Joseph -TMC Habari

stahiki Meya wa
Halmashauri ya
Manispaa ya
Temeke
Mheshimiwa
Abdallah Mtinika
ametoa wito kwa wananchi
kutimiza wajibu wao wa kulipa
kodi na ushuru stahiki ili
kuwezesha Manispaa na Serikali
kwa ujumla kupata mapato kwa
ajili ya kupanga mikakati ya
kuwaletea maendeleo.

Mheshimiwa Meya ametoa wito
huo leo Septemba 27, 2023
kwenye mkutano na waandishi
wa habari kuelezea mafanikio
yaliyopatikana kwa mwaka wa
fedha  2022/2023 ulioishia
tarehe 30 Juni 2023.

Mhe. Mtinika amesema kuwa

Halmashauri kwa mwaka huo
wa fedha imefanikiwa kukusan-

E3] Jarida la Temeke Vetu

ya Tshs Bilioni 43.9 kutoka
kwenye vyanzo vyake mbalim-
bali vya mapato ya ndani ikiwa
sawa na asilimia 101 ya lengo la
makusanyo na Tshs Bilioni 19.9
kutoka humo zimetumika kute-
keleza miradi ya maendeleo.

"Kwa mwaka huu mpya wa
fedha 2023/2024 kiasi kilicho-
pangwa kukusanywa ni Tshs
Bilioni 477, hivyo niwaombe
wananchi tulipe kodi, wenye
malimbikizo ya madeni walipe
lakini pia tumejipanga kudhibiti
mianya yote ya upotevu wa
mapato ikiwemo kupokea taarifa

ya vyanzo vinavyopotea ili
kuzuia uvujaji wa fedha za
halmashauri" alisema Mhe.
M t i n 1 k a

Vilevile ameeleza kuwa
halmashauri ilipokea ruzuku
kutoka serikali kuu ya Tshs

Bilioni 10.4 kwa ajili ya utekeleza-
ji wa miradi ya maendeleo ikiwe-
mo ujenzi wa shule mpya za
msingi na sekondari, ujenzi wa
vyumba vya madarasa pamoja
na uboreshaji katika sekta ya
a f y a

Halikadhalika ameeleza kuwa
halmashauri ilifanikiwa kutenga
asilimia kumi ya mapato yake ya
ndani kwa ajili ya utoaji mikopo
kwa wanawake , vijana na wale-
mavu ambapo kiasi cha Tshs
Bilioni 2.9 kimetumika kwa
makundi hayo.

Amehitimisha mkutano huo kwa
kusisitiza wananchi kuendelea
kutunza amani iliyopo nchini na
kuishukuru Serikali ya awamu ya
sita chini ya uongozi wa Mhe.
Rais Dkt Samia Suluhu Hassan
pamoja na Menejimenti na
watendaji wote wa Halmashauri
ya Temeke kwa kuwezesha
mafanikio hayo.



TEMEKE YAPANDA MITI 500

Na Sweetbetter Njige -TMC Habari

kuu wa
Wilaya ya
Temeke, Mhe.
Mobhare
Matinyi, leo
Septemba 29, 2023, ame-
ongoza wananchi katika
zoezi la upandaji miti 500
pembezoni mwa barabara
katika kata za Buza na
Makangarawe.,

Miti hiyo imetolewa na
kampuni ya fedha nchini
ya Bayport Tanzania
inayotaka kupanda miti
milioni moja nchini kote,

"Leo tunapanda miti 500
na tutakuwa na kazi ya

KX Jarida la Temeke Vetu

kuitunza lakini wenzetu
Bayport wamesema
watatusaidia kwa siku 60
na baadaye tuitunze
wenyewe na tubadili mta-
zamo wetu kuhusu usafi

na mazingira," alisema
Mhe. Matinyi na Kkui-
shukuru Bayport.

Awali kabla ya tukio hilo
lililohudhuriwa pia na
Mkurugenzi wa Manispaa
ya Temeke Ndg. Elihuru-
ma Mabelya na Diwani wa
kata ya Buza, Mhe. James

Mkude, Mhe. Matinyi
aliwaongoza  wananchi
kufanya usafi katika

mitaro na mifereji huku

b

akisisitiza kuwa hii ni
awamu ya kwanza ya kuji-
andaa na mvua za El Nino.

Wilaya ya Temeke itafun-
ga mwezi tarehe 30 Sep-
temba kwa kufanya usafi
katika kata zote 23 kila
moja ikiwa na mgeni
wake rasmi.




i

kurugenzi wa
manispaa ya
Temeke ndugu
Elihuruma Ma-
belya amefan-
ya ziara ya kukagua usaf-
ishaji wa mfereji mkubwa
wa Serengeti katika kujian-
daa kukabiliana na uweze-
kano wa mvua za El-nino
zinazotarajiwa kuanza hivi
karibuni.

Akiwa katika eneo la Keko
ambapo aliongozana na
diwani wa Kata hiyo
mheshimiwa Jasdeep Bah-
bra,Mkurugenzi  Mabelya
amesema wameamua
kuanza kusafisha mitaro na
mifereji yote katika Hal-

EE] Jarida la Temeke Vetu

-i TEMEKE WAJIANDAA KUKABILIANA
NA MVUA ZA EL-NINO

Na Shalua Mpanda

mashauri hii kwa lengo la
kuokoa na  kupunguza
maafa yanayoweza kuji-
tokeza hapo baadae.

"Tunaelekea kwenye hatari
ya mvua hizowito wangu
kwa wananchi kulinda
mitaro hii maana madhara
yake ni mafuriko ambayo
yatahatarisha maisha vya
watu"Alisema Mkurugenzi
huyo

Amesema mtaro  huo
ambao umeigharinu Serika-
li kiasi cha shilingi bilioni 19
kuujenga,umesaidia  kwa
kiasi kikubwa kupunguza
mafuriko katika maeneo
mengi ndani ya wilaya hii.

Kwa upande wake diwani
wa kata ya Keko Mhe.Jas-
deep amesema wamean-
daa zoezi maalum la kuulin-
da mtaro huo ili kuweza
kutunza na kuweza kuweze-
sha maji kupita kama
ilivyokusudiwa.

Mfereji huo unaopita katika
kata za Miburani,Sandali
pamoja na Keko umekuwa
ukichafuliwa na baadhi ya
wananchi hali ambayo ime-
kuwa ikisababisha mafuriko
ya mara kwa mara katika
maeneo hayo.
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§ MKUU WA WILAYA TEMEKE ATEMBELEA

WODI YA WAZAZI TEMEKE

Na Joanita Joseph -TMC Habari

eo Septemba 21,
2023 mkuu wa
wilaya ya Temeke
mheshimiwa
Mobhare Matinyi
ameungana na
Mbunge wa jimbo la Temeke
Mhe.Dorothy Kilave, Viongozi wa
Chama (CCM) na wadau mbalim-
bali wa afya kukabidhi nepi za
kisasa (Diapers) kwa Wanawake
waliojifungua na wanaotarajia
kujifungua katika hospitali ya
rufaa ya mkoa Temeke.

Akikabidhi nepi hizo Mhe. Matinyi
ameeleza nia ya dhati iliyowasu-
kuma Viongozi hao na wadau wa
afya kuungana pamoja
kuwapongeza na kuwafariji wazazi
waliojifungua katika hospitali hiyo,
a | i s e m a

"Tumekuja kuwaona kina mama

waliokwisha jifungua, tukaona
tusije  mkono mtupu tumeleta

KL Jarida la Temeke Yetu

zawadi ya nepi za kisasa (Diapers)
kwa watoto wachanga, hii iwe
zawadi kwa kina mama hawa,
wanafanya kazi kubwa ya kuleta
maendeleo kwa Taifa kwa kuwa
wao ndio msingi wa maisha.Alise-
ma Mhe.Matinyi

Aidha Mhe. Matinyi amesema
wananchi wa Temeke wanapaswa
kujivunia uwepo wa wataalam
wenye juhudi na utu wanaohu-
dumia katika hospitali hiyo kwa
kuthamini jitihada zao.

"Nitoe shukrani kwa Mganga
mfawidhi na timu yako, hospitali
yetu inahudumia Wananchi wengi
sana, mnafanya kazi kubwa tuna-
paswa kujivunia uwepo wa wataa-
lam wanaofanya kazi nzuri kwa
moyo wa kujitolea ikiwemo kufan-
ya masuala ya uchunguzi' Alise-
ma Mkuu huyo wa Wilaya

Kwa upande wake Mganga mfaw-

ey

n'i

idhi wa hospitali hiyo Dkt. Joseph
Kimaro amemshukuru mkuu wa
Wilaya hii kwa jitihada zake za
kufanikisha upatikanaji wa
msaada huo na kumuahidi
watumishi wa hospitali  hiyo
wataendelea kutoa huduma kwa
upendo na uaminifu.

"Nikushukuru kwa jitihada ulizo-
chukua kufanikisha upatikanaji wa
msaada huu utakaowasaidia kina
mama waliokwisha jifungua. Hos-
pitali hii inahudumia Wananchi wa
Temeke wanaokaribia 1,500,000
lakini inahudumia zaidi ya hao
kutoka maeneo jirani, tutaendelea
kuwahudumia kwa upendo ili
waweze kurudi kulihudumia taifa".
Alisema Dkt.Kimaro

Hospitali ya rufaa ya mkoa wa
Temeke ni moja kati ya hospitali
inayopokea na kuhudumia wag-
onjwa wengi nchini.



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA MANISPAA YA TEMEKE

TANGAZO KWA UMMA

KUREJESHWA KWENYE KITUO CHA KAZI CHA AWALI

MKURUGENZI WA MANISPAA YA TEMEKE ANAPENDA KUTOA TAARIFA
KUWA MWALIMU MAGANGA M. JAPHET MWENYE CHECK NO.9607099
MWAJIRIWA WA MANISPAA YA TEMEKE MWENYE CHEO CHA
MWALIMU MWANDAMIZI DARAJA A, ALIOMBA KIBALI CHA KUAZIMWA
CHA TAREHE 21 AGOSTI, 2017 NA KUPEWA KIBALI CHA KUAZIMWA NA
CHAMA CHA WALIMU TANZANIA (CWT) KWA BARUA KUMB NA.
CA.87/164/01/'B'/160 YA KATIBU MKUU OFISI YA RAIS -UTUMISHI.

KIBALI HIKI KILIKUWA CHA MIAKA MITATU KUANZIA
DESEMBA 2017 HADI SEPTEMBA 30, 2020.

AIDHA MWALIMU MAGANGA ALIOMBA NYONGEZA YA KIBALI KWA
BARUA YA TAREHE 01 JUNI, 2020 NA KATIBU MKUU OFISI YA RAIS -
UTUMISHI ALIMPA KIBALI CHA NYONGEZA KUMB NA
CA.164/228/01/'V'/68 CHA TAREHE 10 AGOSTI, 2020 KINACHOISHIA

TAREHE 30 SEPTEMBA, 2023.

MWALIMU MAGANGA ALIOMBA TENA KIBALI CHA KUAZIMWA KWA
MARA YA TATU AMBAPO KATIBU MKUU OFISI YA RAIS - UTUMISHI
HAJARIDHIA MAOMBI HAYO HIVYO BASI MWALIMU MAGANGA M.
JAPHET ANAPASWA KUREJEA KWENYE KITUO CHAKE CHA KAZI MARA

MOJA MNAMO TAREHE 01 OKTOBA, 2023.

IMETOLEWA NA:

MKURUGENZI WA ‘mﬁ}mk
TEMEKE 7
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFIS! YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI
ZA MITAA

HALMASHAURI YA MANISPAA YA
TEMEKE

TANGAZO

MKURUGENZI WA MANISPAA YA TEMEKE ANAWATANGAZIA WAMILIKI
WA  TAASISI,VIWANDA ,MAKAMPUNI,HOTELINYUMBA ZA KULALA
WAGENI NA WAFANYABIASHARA WOTE NDANI YA MANISPAA AMBAO
BADO HAWAJALIPA USHURU WA HUDUMA YAANI SERVICE LEAVY
KWA ROBO YA KWANZA (JULAI — SEPTEMBA) KULIPA USHURU
HUO.NA WALE WENYE MABANGO KULIPA USHURU WA MABANGO

YAO.

KADHALIKA WAFANYABIASHARA AMBAO LESENI ZAO ZIMEKWISHA
MUDA WAKE KUHUSISHA LESENI HIZO, AMBAO HAWANA LESENI
KUKATA LESENI, AMBAO WAMEPANGA KWENYE VIBANDA VYA
MANISPAA NA WANADAIWA KODI YA PANGO KULIPA MADENI YAOQ,
KWANI KINYUME CHAKE WATAONDOLEWA NA VIBANDA  HIVYO

WATAPEWA WENGINE.

AIDHA MKURUGENZI ANAWAKUMBUSHA WAKAZI WOTE WA TEMEKE
KUWA NI KOSA KISHERIA KUJENGA,KUKARABATI MAJENGO,
KUFANYA SHEREHE YOYOTE AU KUTOA MATANGAZO MADOGO
MADOGO BILA KUWA NA KIBALI CHA MANISPAA, NA KWAMBA
OPERESHENI MAALUM YA MTAA KWA MTAA INAENDELEA NA HATUA
ZA KISHERIA ZITACHUKULIWA DHIDI YA WOTE WATAKAOBAINIKA

KUFANYA HIVYO.
“LIPA KODI NA USHURU KWA MAENDELEO YA MANISPAA YA TEMEKE".

TANGAZO HILI LIMETOLEWA NA:!
KITENGO CHA MAWASILIANO SERIKALINIL.
MANISPAA YA TEMEKE.

92 Barabara ya Mandela / Taifa, S.L.P 46343, Dar es Salaam, Simu +255222028132, Nukushi +255222928137,
Barua Pepe: temekeftemekemc.go.tz , Tovuli: www.lemekemc.go.1z
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