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HAMASISHENI VIJANA NA WANAWAKE
WASHIRIKI KULJENGA TANZANIA YETU

TMC Habari.

uelekea uch-
aguzi wa Ser-
ikali za mitaa
utakaofanyika
Novemba 27,
2024 mkuu wa
mkoa wa Dar
es sdlaam Al-
bert Chalami-
la ametoa wito
kwa wakazi wa wilaya ya Teme-
ke kushiriki uchaguzi kwa kuji-
andikisha, kuchagua pamoja na
kugombea nafasi za Uongozi. .

Akizungumza na  Wananchi
katika kituo cha afya Kilaka-
la  (Kilichopandishwa  hadhi
hivi karibuni) mhe. Chalamila
amesema baadhi ya Wanan-
chi hawashiriki uchaguzi bada-
la yake hutoa lawama juu ya
uongozi bila kuchukua hatua.

“Muda umekaribia, zoezi la kuji-
andikisha likifika twende tukaiji-
andikishe, vijana na wanawake

Na Sweetbetter Njige,

nawasihi tujitokeze kugombea
hizi nafasi kwasababu miongoni
mwetu wapo watu ambao kazi
yao ni kulaumu, yule mwenyeki-
ti mwizi, yule mjumbe hafanyi
kazi yake ukiuliza si ulimchagua
anasema hapanag, uligombea
hapana. Hamasisheni  vijana
wanaoweza washiriki  kuijenga
Tanzania yetu. Shiriki kwa kuji-
andikisha ili tuwe na matunda
mazuri kiasiasa na kiuchumi”.

Aidha mhe. Chalamila ame-
toa wito kwa wazazi kuzingatia
malezi bora kwa watoto hususani
ili kuondoa tabia na mlipuko wa
matukio yasiyofaa katika jamii.

“Leeni watoto wenu vizuri, hasa
kwa wale wazawa. Wafunzeni
vijana wenu kuwa na nidhamu.
Mtu anaenda kuiba mali ina tha-
mani ya shilingi milioni 100 ana-
sahau thamani ya maisha yake
ni kubwa kuliko hicho anachoiba.
Wengine  wanashiriki  katika
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matukio maovu ikiwemo uteka-
ji mifano ipo na mnaijua lakini
lawama wanabebeshwa Polisi.

Kama tunataoka kujenga Tai-

fa letu likiwa salama na
imara lazima tuulizane na ku-
jbu  maswali ya msingi”.

Mhe. Chalamila amefanya uk-
aguzi wa miradi ya maendeleo
katika wilayani Temeke na kuk-
agua miradi hiyo ya maendeleo
ikiwvemo ujenzi wa bweni na bwa-
lo shule ya sekondari Kibasila, ki-
tuo cha afya Kilakala, zahana-
ti mpya ya kurasini na ujenzi wa
ofisi ya kata ya Miburani.




MTINIKA AKABIDHI “SITE' KWA MKANDARASI,
UJENZI HOSPITALI YA WILAYA KUANZA

Na Shalua Mpanda,
TMC Habari.

stahiki meya
wa manispad

ya Temeke
mheshimi-
wa Abdal-
lah Mtinika
leo Agosti
31,2024 am-
emkabidhi

rasmi mkandarasi kampuni ya
Mnico Construction eneo la Viku-
ruti Chamazi ambapo panatara-
jiwa kujengwa hospitali ya Wilaya
Temeke.

Meya Mtinika amekabidhi eneo
hilo ikiwa ni baada ya muda
mrefu wa wananchi kusubiri kwa
hamu ujenzi wa hospitali hiyo in-
ayotarajiwa kuwa suluhisho Ia
huduma za afya Temeke.

Amemtaka Mkandarasi huyo ku-

fanya kazi kwa muda uliopang-
wa ili wananchi wapate huduma
za afya katika eneo Wilaya hii na
maeneo ya jirani ikiwemo wilaya
ya Mkuranga.

“Mimi napenda sana spidi hivyo
nitafurahi sana kazi hii ikimalizika
kwa wakati”. Alisema Mtinika

Mkurugenzi wa kampuni hiyo il-
iyokabidhiwa eneo hilo ndugu
Werema Mnico amesema ujenzi
wa jengo la kwanza la Wagonjwa
wa Nje SEOPD) unqtqrojlwo kuanza
siku ya Jumanne wiki ijayo.

Ujenzi wa Hospitali hiyo ni ute-
kelezaji wa Sera ya Serikali ya
awamu ya sita inayoongozwa na
Mhe.Dkt.Samia Suluhu Hassan ya
kuboresha huduma za Afya hapa
nchini.
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HOSPITALI YA RUFAA TEMEKE KU-
TOA HUDUMA ZA TIBA YA FIGO NA
KUOKOA UHAI WA MAMA NA MTOTO

Na Joanita Joseph,
TMC Habari.

kuuwaWilaya
ya Teme-
ke Mhe. Six-
tus Mapun-
da leo Agosti
12, 2024 am-
emuwakil-
isha  Waziri
wa Afya Mhe.

Ummy Mwalimu (Mb) katika ha-
fla ya Uzinduzi wa Jengo la ku-
tolea huduma za usafishaji Damu
kwa Wagonjwa wa figo (Dialysis)
sambamba na Uzinduziwa garila

Wagonjwa wa dharura maadlum
kwa qjili ya Mama na Mtoto ili ku-
wezesha upatikanaji wa huduma
kwa haraka na usalama.

Jengo hilo ni moja ya mabore-
sho katika Hospitali hiyo kwa
Ufadhili wa Mamlaka ya Usima-
mizi wa Bandari (TPA) iliyochan-

E—

gia zaidi ya Milioni 200 limelenga
kutoa huduma nafuu ya kusaf-
isha damu na kusaidia kupun-
guza mrundikano wa wagonjwa
wanaohitaji huduma hoyo katika
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Hospitali ya Taifa Muhimbili.

Akizungumza katika Hafla hiyo
DC Mapunda amewataka Wa-
nanchi kuzingatia Afya zao na
kufata mtindo bora wa Maisha
ili kuepuka Magonjwa yasio ya
kuambukiza ikiwemo  kisukari,
presha na matatizo ya figo.

“Kwa kipindi cha miaka mitatu ya
Serikali ya Rais Dkt. Samia Suluhu
Hassan, Serikali imefanya map-
induzi makubwa katika Sekta ya
Afya na ni mpango wa Serikali
kuhakikisha huduma za Afya zi-
nasogezwa karibu na Wananchi.
Lakini pamoja na hayo nasisitiza
jamii kufata mtindo bora wa mai-
sha ili kuepuka magonjwa yasiyo
ya kuambukiza ambayo yame-
kuwa yakiongezeka kwa kasi” al-
isema DC Mapunda

)

Nae Daktari Joseph Kimaro,
Mganga Mfawidhi wa Hospitali
hiyo amesema Temeke imekuwa
ikipokea Wagonjwa wengi wana-
ohitaji huduma hivyo.



SATURA AKABIDHIWA
RASMI MANISPAA YA
TEMEKE

Na Sweetbetter Njige,

TMC Habar I

eo Agosti 19,2024 Mstahiki Meya wa
Manispaa ya Temeke Mheshimiwa
Abdallah Mtinika ameongoza mak-
abidhiano ya Ofisi baina ya aliyekuwa
Mkurugenzi wa Manispaa yaTemeke
Ndg. Elihuruma Mabelya na Mkurugen-
zi mpya Ndg. Jomary Mrisho Satura
mbele ya watumishi wa manispaa ku-
fuatia Uhamisho wa Wakurugenzi Wa-
tendaji wa Halmashauri uliofanywa na Mhe. Rais
Dkt. Samia Suluhu Hassan mnamo Agosti 14, 2024.

Akizungumza katika makabidhiano hayo Mhe.
Mtinika amewataka watumishi kuhakisha wana-
fungua ukurasa mpya na kujituma kutokana na
maelekezo ya uongozi mpya.
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“Tumepata kiongozi mpya itatubidi sisi wenyewe
kama watumishi kuwa ‘flexible’, tunafurahia maba-
diliko haya aliyoyafanya Mhe. Rais na kwakuwa
ameyafanya yeye tunaamini yana nia njemad. Sa-
tura karibu sana Temeke, karibu kwa uhuru kabisa
na falsafa zako, njoo na falsafa zako usiogope ku
‘apply’ kwa sababu ilikuwa hivi basi nisi apply fal-
safa hizi, na sisi tunakuahidi kila aina ya sapoti ku-
toka kwetu utaipata, tutakuunga mkono kwa 100%
Tuiweke Temeke mbele tufanye kazi kwa maslahi
ya Wananchi wa Temeke”.

Nae Mkurugenzi wa Manispaa ya Temeke Ndg.
Jomary Satura amesema yupo tayari kutekeleza
malengo makuu ya Serikali kama mtumishi kion-
gozi

“Jukumu kubwa la Serikali ni utawala na kuwaletea
Wananchi maendeleo lakini wajibu wetu kama Vi-
ongozi na watumishi ni kukidhi matarajio ya jamii.
Naamini, msingi wa yote hayo majukumu mawili
ni utayari ikiwa ni pamoja na kukataa kushindwa.
Sina kitu chochote zaidi yenu kama timu ya ushin-
di”

Aidha Mkurugenzi wa Jiji la Dar es salaam Ndg. Eli-
huruma Mabelya ametoa shukrani zake kwa Bara-
za la Madiwani, Watumishi, na Wananchi wote wa
Temeke kwa kipindi chote alichohudumu kama
Mkurugenzi wa Manispaa ya Temeke.

> X
- ':'g"
L

LAY



TANGAZO

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI
ZA MITAA

HALMASHAURI YA MANISPAA YA
TEMEKE

Tarehe:10/07/2024

TANGAZO

MKURUGENZI WA MANISPAA YA TEMEKE ANAWATANGAZIA WAMILIKI WOTE
WA MAJENGO YA BIASHARA, VIWANDA, MAGHOROFA, MAKAMPUNI, MAKAZI,
TAASISI ZISIZO ZA KISERIKALI NA MAJENGO YOTE AMBAYO HAYALIPI KODI
KUPITIA MFUMO WA MITA ZA LUKU, KUFIKA KATIKA OFISI ZA MANISPAA YA
TEMEKE ILI KUSAJILIWA KWENYE MFUMO NA KUPATIWA NAMBA ZA MALIPO
ILI WAWEZE KULIPA KODI YA MAJENGO INAYOTAKIWA KULIPWA KILA
MWAKA.

WALE WOTE WENYE MSAMAHA WA KODI WANAPASWA KUFIKA OFISI ZA
MANISPAA NA MUHTASARI KUTOKA OFISI YA KATA KAMA UTHIBITISHO WA
KUSAMEHEWA KODI HIYO.

NA KWA WALE WANAONDELEA KULIPA KODI ZA MAJENGO WANAPASWA
~ KUFIKA KATIKA OFISI ZA MANISPAA NA KITAMBULISHO/NAMBA YA NIDA, NA
NAMBA ZA SIMU ZINAZOPATIKANA.

KWA MAWASILIANO ZAIDI PIGA SIMU AU TUMA UJUMBE MFUPI WA MANENO
(SMS/WHATSAPP) KWA NAMBA 0766 275 123 KWA MSAADA ZAIDI.

KUMBUKA KUTOKULIPA KODI YA JENGO NDANI YA MUDA ULIOWEKWA
KISHERIA KUTASABABISHA MMILIKI WA JENGO KUVUNJA MOJA YA SHARTI
LA UMILIKI HIVYO HATUA ZA KISHERIA ZITACHUKULIWA DHIDI YAKE.

TANGAZO LIMETOLEWA NA;

Joanita J. Ntamuti
KAIMU MKUU WA KITENGO CHA MAWASILIANO SERIKALINI
MANISPAA YA TEMEKE

JARIDA LA TEMEKE YETU



MENEJIMENTI YARITIMISHA ZIARA

TMC Habari.

umla ya miradi 9
imetembelewa na
kukaguliwa na Me-
nejimenti ya ma-
nispaa ya Temeke
kupitia ziara ya siku
mbili (Agosti 14 na 15,
2024) kwa kutem-
belea na kukagua
jumla ya miradi 9 ya
maendeleo inayotekelezwa ka-
tika kata mbalimbali ndani ya
manispaa ya Temeke.

Akizungumza katika majumuisho
kiongozi wa ziara hiyo na mkuu
wa idara ya Maendeleo ya Jamii
bi. Furaha Chiwile amesema zi-
ara hiyo imekuwa na mafanikio
makubwa kutokana na uhalisia
wa utendaiji kazi unaoridhisha ku-
toka kwa wataalam na wasima-
mizi waliokabidhiwa miradi hiyo
kwa kuzingatia kasi inayoendana
na thamani ya fedha.

Aidha Bi. Chiwile amesema me-

Na Sweetbetter Njige,

YENYE MAFANIKIO

nejimenti imepokea changamo-
to, maoni, mapendekezo yali-
yotokana na ziara hiyo na ipo
tayari kuziwasilisha kwa mkuru-
genzi wa Manispaa ili zifanyiwe
kazi kwa wakati kwa manufaa ya
wakazi wa Temeke.

Miradi iliyotembelewa ni pamo-
ja na upanuzi wa hospitali ya
Mbagala rangitatu (Ghorofa
sita) mradi unaogharimu shilin-
gi bilioni 10.8 ambao ujenzi wake
umefikia 60%, shule mpya ya se-
kondari Maganya (kata ya Mba-
gala) yenye ghorofa tatu, vyum-
lba vya madarasa 16, matundu ya
vyoo 40, ofisi 8 na miundombinu
ya watu wenye ulemavu,ujenzi
wa ukuta wenye urefu wa futi 2.5
kwenda juu na mita 420 kuzu-
nguka eneo la shule ya msin-
gi Kilamba,uwezeshaji wa vifaa
tiba kituo cha afya Mkondogwa
kata ya Chamazi, ukamilisha-
j wa jengo la utawala shule ya
msingi Tandika, bweni la wavula-
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na shule ya sekondari Mikwam-
e, ujenzi wa bweni la wavulana
shule ya sekondari Mikwambe na
mingineyo.

Fikra za Satura

“Serikali ina Majukumu makubwa
mawili, Jukumu la kwanza ni
Utawala na la pili ni kuwaletea
Wananchi Maendeleo. Wajibu wetu
Sisi Viongozi ni kukidhi matarajio ya
Wananchi kwa Serikali yao....sasa
hapa kwenye matarajio ndipo kama
Kiongozi unaangalia timu uliyonayo,
Je inakidhi matarajio? Ninaamini
ninyi ni timu ya Ushindi, Tufanye
kazi!”.

- Jomaary Mrisho Satura
Mkurugenzi Manispaa ya Temeke




lika kwake, ilianza kujengwa mwaka 2018/ 2019 hukn ikitarajima kukanilika

Hospitali ya Mbagala Rangitatu itakayogharimn 1sh. 10.8 Bilioni hadi kukanmi-
Agosti 2025 na itasaidia wagonjwa mbalimbali ndani na nje ya Dar es Salaanm.

SERIKALI YAFURAHISHWA NA UJENZI HOSPITALI MBAGALA

Na Shalua Mpanda,
TMC Habari.

aibu
Mkuu Ofisi ya
Rais Tamisemi
anayeshughu-
lika na Afya Dkt
Charles Mahera
amefurahishwa
na kasi ya ujen-
zZi wa jengo la
ghorofa sita la
hospitali ya Mbagala Rangitatu.

Akizungumza na watendadji wa
Halmashauri ya manispaa hiyo
katika ziara yake aliyoifanya
leo Julai 2,2024 katika eneo hilo
amesema hapo awali ujenzi huo
ulikuwa unasuasua kuanza kuto-

kana na baadhi ya mambo ku-
tokukamilika lakini ameshangaa
kuona ujenzi huo umefikia asili-
mia karibu 50.

“Leo sina mengi zaidi ya ku-
wapongeza kwa yale tuliyokubal-
iana hapa mmetekeleza kwa kasi
ya ajabu”.Alisema Katibu huyo.

Kwa upande wake Meya wa ma-
nispaa ya Temeke mheshimiwa
Abdallah Mtinika amemshuku-
ru Naibu Katibu mkuu huyo kwa
kuwa mstari wa mbele kufuatilia
ujenzi huo mara kwa mara na ku-
muahidi kuwa atahakikisha wa-
nasimamia ujenzi huo uishe kwa
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Katibu

wakati.

Mkurugenzi wa manispaa ya Te-
meke ndugu Elihuruma Mabe-
lya amesema ujenzi huo am-
bao mpaka kukamilika kwake
utatumia Shilingi bilioni 10.8 ni
juhudi za Mhe.Rais Dkt. Samia
Suluhu  Hassan  kuhakikisha
anaboresha huduma za Afya
kwa wananchi.

Jengo hilo litakapokamilika lita-
saidia kupunguza msongamano
wa wagonjwa katika Hospitalihiyo
ambayo kwa sasa inahudumia
wagonjwa zaidi ya elfu moja kwa
siku.



MRADI WA DMDP AWAMU YA
PILI MBIONI TEMEKE

Na Joanita Joseph,
TMC Habari.

i maandalizi ya
Mradi wa Dar es
salaam Metro-
politan  Devel-
opment Project
(DMDP) Awamu
ya pili ambapo
leo Julai 17, 2024

wakandarasi
wametembelea miundombinu

inayotarajiwa kuendelezwa iki-
wemo barabara na vivuko kupi-
tia Mradi huo ili waweze kujaza
zabuni zilizotangazwa kwa aijili

ya kuwapata wakandarasi wa-
takaotekeleza jukumu hilo.

Mheshimiwa Mbunge wa Jimbo
la Temeke Mhe. Dorothy Kilave
naye alipata wasaa wa kuunga-

na na timu hiyo kujionea mika-
kati pamoja na kutoa maelekezo
kadhaa kwa Manufaa ya Wana-
nchi wa Jimbo la Temeke.

Akizungumza akiwa katika
barabara ya Pendamoyo, Teme-
ke Mhe. Kilave amesema

“Uboreshaji wa barabara na vi-
vuko utaimarisha uchumi kwa
wanaTemeke lakini hata athari
za mafuriko pia zitapungua kwa
kiasi kikubwa, mradi huu utak-

wendad kuboresha maisha ya wa-
naTemeke, mimi niwatakie kila
la kheri tukachape kazi” alisema
Mhe. Kilave

Miongoni mwa barabara zilizo-
tembelewa leo ni pamoja na
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Masuliza, kilimahewa, konisa-
ga, kurasini, taningira, uhasibuy,
pendamoyo, pendamoyo 1, kizo-
ta, Manderq, lushoto, mkumba,
pamoja kivuko cha shehe Mucki,
Baajun, Mpeta na Mdeda.

lkumbukwe kuwa mnamo Febru-
ari 21, 2024 Serikali ya Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania na Benki
ya Dunia zilisaini Mkataba wenye
thamaniya Euro 361.1sawa na Bili-
oni 988.083 kwa qjiliya kuboresha
Miundombinu muhimu ya umma
ikivemo wilayani Temeke am-
bapo takribani barabara zenye
jumla ya kilomita 52.71 zinatara-
jiwa kuboreshwa kwa kiwango
cha lami/zege pamoja na ujenzi
wa vivuko 8 wilayani Temeke.

Ujio wa Mradi huu (DMDP Phase
2; utakwenda kubadilisha tas-

wira ya Manispaa ya Temeke na
kurahisisha usafiri kwa Wananchi
kutoka eneo moja kwenda jingine
jombo litakaloongeza chachu
katika ukuaji wa vipato vyao na
pato la Taifa kwa ujumla.



MENEJIMENTI YA MANISPAA TEMEKE YATEMBELEA
MAONESHO YA NANENANE MOROGORO

MEYA MANISPAA YA TEMEKE
AKABIDHI BENDERA YA TAIFA
TIMU YA WATUMISHI

Na Shalua Mpanda,
TMC Habari.

eo ikiwa ni siku ya
saba toka kuanza
kwa Maonesho ya
Nanenane katika vi-
wanja vya Mwalimu
Nyerere mkoani Mo-
rogoro, baadhi ya
Wakuu wa Idara na

Vitengo kutoka Ma-
nispaa ya Temeke wametembe-

lea Maonesho haya.

Wakiwa katika banda la man-
ispaa ya Temekeyviongozi hao
wamejionea shughuli mbalim-
bali zinazofanywa na Wakulima
na Wajasiriamali kutoka katika
Manispaa hiyo.

Mkuu wa Idara ya Viwanda na
Uwekezaji Ndg. Ramadhan Gu-
rumukwa akiongea kwa niaba ya

wakuu wa ldara wengine,amese-
ma kumekuwa na mabadiliko
makubwa katika bidhaa mbalim-
bali zinazozalishwa na vikundi
vya wajasiriomali ukilinganisha
na miaka iliyopita.

“Hongereni sana kwa ubora wa
bidhaa hizi na sisi kama Serika-
i tutaendelea kuwaunga mkono
katika kuhakikisha bidhaa zenu
zinaendelea kuwa bora”.Alisema
Gurumukwa.

Baadhi ya wakuu wa Idara wal-
iotembelea banda la Manispaa
hii ni pamoja na Mkuu wa Idara
ya Uchumi na Mipango Ndg.Ger-
vas Lupembe,Mkaguzi wa ndani
Ndg. Henry Nyaulingo, Mkuu wa
Kitengo cha Tehama Ndg. Yahya
Madenge na wengineo
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Na Mwandishi Wetu,
TMC Habari.

Mstahiki Meya wa Manis-
paaya Temeke Mhe. Ab-
dallah Mtinika leo Agos-
ti 23, 2024 amekabidhi
Bendera kwa Timu ya
Watumishi wa Manis-
pa hii wanaokwenda
kushiriki michezo ya Shi-
misemita inayotarajiwa
kuanza Mnamo Agosti
25, 2024 Jijini Mwanza.

SHIMISEMITA ni Shirik-
isho la Michezo ya Ser-
ikali za Mitaa Tanzania
inayolenga kuendelea
kuboresha na kuimar-
isha Afya za Watumi-
shi wa Serikali za Mitaa
kupitia michezo.

Jumla ya timu 66 zi-
tashiriki mashindano
hayo ya SHIMISEMITA
2024  yatakayofanyika
Jijini  Mwanza kuanzia
tarehe 25 Agosti, 2024
na kuhitimiswa Septem-
ba 5, 2024.

“Shimisemita 2024, Shiri-
ki Uchaguzi wa Serikali
za Mitaa kwa Taifa en-
delevu”.




CHALAMILA AKABIDHI GARI MPYA
KWA WAKUU WA WILAYA

Na Joanitha Joseph,
TMC Habari.

kuu wa
Mkoa wa
Dar es Sa-
laam Mhe.
Albert Cha-
lamila  leo
Septem-
ba 30, 2024
amekabidhi
ari mpya aina ya Prado TX
Zero kilometres) kwa Wakuu wa
Wilaya ya Temeke na Kinondoni
ikiwa ni katika kuimarisha utoa-
j huduma kwa Wananchi hasa
katika kuwafikia lakini pia kufan-
ya Ukaguzi wa Miradi mbalimbali
ya Maendeleo.

RC Chalamila ameeleza kuwa
magari hayo yametolewa na
Mhe. Rais wa Jamhuri ya Muun-
gano wa Tanzania Dkt. Samia
Suluhu Hassan ili kazi ziweze ku-
fanywa kwa ufanisi na kubore-
sha utoaqji huduma kwa Wanan-
chi ikiwa ni pamoja na utatuzi wa
migogoro kwa haraka.

“Mheshimiwa Rais ameleta fedha
nyingi katika Mkoa wetu wa Dar
es Salaam, hatuwezi kutembea
kwa miguu kila mahali chombo
hiki kikatumike kukagua Miradi
ya umma, miradi ya Serikali na
kusikiliza Wananchi pale amba-

po wana dukuduku pale ambapo
wana jambo lolote.Magari haya
yatunzwe na yatumike katika
shughuli za kumsaidia Mheshimi-
wa Rais kuwafikia Wananchi na
kutatua kero” Alisema RC Cha-
lamila

Vilevile RC Chalamila amesema
kuwa magari hayo yatasaidia
pia katika Uchaguzi wa Serikali
za Mitaa unaotarajiwa kufanyika
Novemba 27, Mwaka huu lakini
pia hata Uchaguzi Mkuu Mwakani
kwa kuwawezesha Viongozi hao
kufika katika maeneo mbalimbali

“Kuelekea Novemba 27, 2024 Siku
ya Uchaguzi wa Serikali za Mitaaq,
lazima Wakuu wa Wilaya wawe
na vyombo vya kusaidia masua-
la yote ya Uchaguzi ili uwe huru
na haki”

ﬂ JARIDA LA TEMEKE YETU



Maadhimisho ya siku ya lishe kitaifa mwaka hun yatafanyika Tarehe 30 Oktoba
2024 katika viwanja vya Bustani, Kijichi, Temeke. Maadhimisho hayo yanalenga
kuknza nelewa wa jamii jun ya mambo ya lishe na magonpwa yahusuyo lishe.

DC MAPUNDA AFURAHISHWA NA MKATABA WA LISHE TEMEKE

Na Shalua Mpandaq,
TMC Habari.

kuu wa
wilaya  ya
Temeke
mheshimi-
wa Sixtus
Mapunda
ameonesha
kufurahish-
wa na ute-
kelezaji wa
mkataba wa Lishe unaotekelez-
wa katika Manispaa hii.

Akiongea katika kikao kilichoju-
muisha watendaji wa kata zin-
azounda manispaa ya Teme-
ke,Mhe.Mapunda amesemad
pamoja na kufanya vizuri katika

kutekeleza Mkataba huo,mikakati
zaidi inapaswa kuwekwa ili kuen-
delea kufanya vizuri zaidi.

“Kwa kweli Temeke tunafanya
vizuri zaidi ukilinganisha na nili-
potoka,na hili niliweke bayana...
kama tunavyofahamu ajenda hii
ni ya mheshimiwa Rais,hatuna
budi kutilia mkazo suala la lishe”.
Alisisitiza Mkuu huyo wa Wilaya.

Kwa upande wake Mratibu wa
Lishe wilaya ya Temeke Bi.Hap-
py Nkunda akitoa ufafanuzi
kwa mkuu wa Wilaya,amesema
wamefanikiwa kutimiza malen-
go ya Mkataba huo kwa zaidi ya
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Kila OFtoba 30 ni

maadhimisho ya siku ya
lishe kitaifa

asilimia 90 kutokana na ushirik-
ishwaji wa wadau wa Lishe.

Manispaa ya Temeke imeku-
wa mstari wa mbele kutekeleza
Mkataba wa huo kwa kushirikisha
Idara mbalimbali za Manispaa hii
huku ikiwekeza nguvu katika ku-
toa elimu ya lishe bora hasa ka-
tika shule za Msingi na Sekondari.



ais wa Jamhuri
luhu Hassan a
he. Filipe Jacint
he za ufunguzi w
Dar es Salaam,
03, 2024 katika Vi

nzania Mhe.Dkt. S

wa Jamhuri ya Msumbiji -
eni Rasmi katika shere-
biashara ya Kimataifa ya
da mbalimbali leo Julai
re SabaSaba.

SabaSaba mamibo ni moto!
W

| —



48TH DAR ES SALAAM INTERNATIONAL TRADE FAIR

 ONDPLACE |

Manispaa ya Temeke, yaibukc mS_hIdI wa '}
CE(SCIQO 00 24 kCI

kimataifa ya biashar
manispada.




“GLUSTER NI UTARATIBU ULIOANZISHWA NA

TAASISI®

menaan e N
TMC Habari.

eo Septemba 25, 2024 Manispaa ya
Temeke kupitia Wataalam wake waki-
ongozwa ha Mkuu wa Idara ya Biasha-
ra Ndg. Ramadhan Gurumukwa na
Meneja wa ‘Cluster’ ya Charambe Ndg.
Brayson Maleko, imetoa elimu kwa Wa-
fanyabiashara wanaotumia kituo cha
kutolea huduma (Cluster) Charambe
inayoundwa na kata za Charambe, ki-
lungule, kibondemaiji, kiburugwa na Mbagala juu
ya masuala mbalimbali ya kibiashara hususani
elimu ya kodi, aina za kodi na tozo za halmashauri
na vipindi vya kulipa kodi hizo.

Akizungumza katika mkutano huo Mwakilishi wa
Mkuu wa Wilaya ambaye pia ni Afisa Tarafa ya
Mbagala Bi. Betha Minga amesema

“Kwa kifupi sana ningependa muelewe vituo vya
mapato vilivyoanzishwa ni jambo la kitaasisi. Tu-
meona kwamba tusogeze huduma za mapato
kwa jamii baada ya kuona kuna umbali mkubwa
wa mtu kutoka Mbande kwenda Manispaa kuli-
pa kodi. Umuhimu wa kulipa kodi tunaufahamu
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na hata mkigeuka nyuma yenu
kuna hospitali inajengwa kwa
mabilioni ya fedha, hizo ni nguvu
na juhudi zetu wenyewe kupitia
hizo hizo kodi”

Aidha Mkuu wa Idara ya Viwan-
da, Biashara na Uwekezaji Ndg.
Raomadhan Gurumukwa ame-
wataka Wafanyabishara kufuata
utaratibu uliowekwa ili kufanya
biashara zao.

“Kama wewe ni machinga tuna-
fahamu kuna maeneo maalum
ya kukaa sio barabarani, kwa
walipa kodi tunafahamu kabisa
hii biashara yangu hapa ilipofikia
nahitaji kuwa na leseni ya bi-
ashara”. Alisema Ndg. Gurumuk-
wa

Mkutano huo umehudhuriwa na
Waheshimiwa Madiwani, Wakuu
wa idara na vitengo kutoka hal-
mashauri ya manispaa ya Te-
meke na Watumishi wa Manis-

paa kutoka katika Cluster ya Charambe.

e

et

HALMASHAURI YA MANISPAA YA TEMEKE

LIPA USHURU
WA HUDUMA
ZA HALMASHAURI
(Service Levy)

Wafanyabiashara wote mnakumbushwa
kulipa ushuru wa huduma (Service Levy).

ILI KUPATA NAMBA YA MALIPO (CONTROL NUMBER)

FIKA KATIKA OFISI ZA MAPATO HALMASHAURI YA MANISPAA YA TEMEKE

AU FIKA KATIKA VITUO VYA
KUTOLEA HUDUMA [CLUSTERS) VILIVYOPO KATIKA OFIS| KATA ZA
MIBURANI, CHARAMBE, BUZA, KIJICHI, TANDIKA NA CHAMAZI.




JWTZ NA JESHI LA UKOMBOZI LA WATU WA
CHINA LAGUSA AFYA ZA WANATEMEKE

Na Joanita Joseph,
TMC Habari.

1

ulai 19, 2024 Jeshi la
Ulinzi la Wananchi
wa Tanzania (JWTZ)
kwa kushirikiana na
Madaktari kutoka
Jeshi la Ukombozi la
Watu wa China wa-
meendesha zoezi la
utodji huduma bure
za uchunguzi wa kiafya na ma-
tibabu ikiwemo za kibingwa kwa
wakazi wa Temeke ikiwa ni seh-
emu ya kuadhimisha miaka 60
tangu kuanzishwa kwa JWTZ na
miaka 60 ya ushirikiano na Jeshi
la China.

Akizungumza katika eneo hilo Da-
ktari Esther John Matoro, Mganga
mfawidhi wa kituo cha Afya Mba-
gala Round table amesema

“Kipekee tunawashukuru sana

e :

JWTZ na Jeshi la Chinag, huduma
walizozitoa leo ni nzuri na wana-
nchi wamefurahia na wameta-
mani wangekaa zaidi kwakuwa
huduma zinahitajika” alisema Dr.
Esther

Zoezi hilo limefanyika katika Ki-
tuo cha Afya Mbagala Round Ta-
ble ambapo takribani Wanan-
chi 156 wamepata huduma huku
wengine wakishauriwa kuhud-
huria kituoni na Bandari gate
Namba 02 ambapo huduma zin-
aendelea kwa msaada zaidi.

Mapema Julai 16, 2024 Meli ya
hospitali ya ‘Ark peace’ iliwasili
Nchini ikiwa na Madaktari Bingwa
pamoja na Vifaa vyote tayari ku-
fanya uchunguzi wa kiafya kwa
Watanzania kwa siku 5 kuanzia
Julai 17 hadi Julai 22, 2024.
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TEMEKE YAENDELEA KUFANIKIWA
UTEKELEZAJI MKATABA WA LISHE

Na Sweetbetter Njige -
TMC Habari.

Kaimu mkurugenzi manis-
paa ya Temeke ACP Andrew
Mchome amepokea taari-
fa za utekelezaji wa afua za
mkataba wa lishe kutoka ida-
ra na vitengo mbalimbali vya
manispaa ya Temeke katika
kikao kilichofanyika leo Agosti
15, 2024 ukumbi wa Afya, ma-
nispaa ya Temeke.

Akihitimishakikaohichokaimu
mkurugenzi ACP Mchome
amesema kama Manispaa
inajivunia kufanya vizuri kati-
ka mkataba huo wa lishe la-
kini jitihada zaidi zinahitajika
ili kuendelea kutoa lishe bora
hasa kwa wanafunzi mashu-
leni.

Akitoa taarifa ya utekeleza-
j wa lishe Bi. Happy Nkun-
da amesema manispaa in-
aendelea kufanikiwa katika
utoaqji wa elimu ya lishe kwa
makundi mbalimbali hasa
kundi la wajawazito ili kuhaki-
kisha watoto wanazaliwa na
afya njema.

Aidha kupitia idara za elimu
msingi na sskondari, manis-
paa kupitia wataalam wake
imeendelea kusimamia up-
atikanaji wa lishe bora kati-
ka saa za masomo kwa ku-
hakikisha mlo wa mchana
unapatikana na kuanzisha
kilimo cha mbogamboga ka-
tika shule hizo ili zitumiwe na
wanafunzi kuboresha lishe na
afya.

Kikao hicho cha robo ya
mwisho kwa mwaka kimetoa
mwanga wa jinsi elimu ya
Lishe ilivyoweza kusaidia
kuongeza ufaulu kwa wana-
funzi kutokana na takwimu
zilizotolewa na baadhi ya
washiriki wa kikao hicho.




eo Agosti 16, 2024
kamati ya fedha
manispaa  ya Te-
meke ikiongozwa
na mwenyekiti wa
kamati hiyo diwani
wa kata ya Mibu-
rani mheshimiwa
Juma Mkenga ime-
fanya ziara ya ukaguzi wa mira-
di ya maendeleo inayotekelezwa
ndani ya manispaa.

Akizungumza katika kikao cha
majumuisho  Mkenga  ame-
wapongeza wataalam wa mani-
spaa kwa kazi nzuri ya utekelezaiji
wa miradi na kumuagiza mhan-

\IRA MARI | M
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dishi wa manispaa kuzingatia
uwepo wa chumba maalum kwa
ajili ya wanafunzi wakike. Amese-
ma

“Kunapaswa kuwepo na chum-
ba maalum katika kila ujenzi wa
matundu ya vyoo yanayojeng-
wa, tunawathamini sana mabin-
ti zetu wanapaswa kutengewad
chumba chao maalum kwa ajili
ya matumizi yao muhimu, hilo ni
muhimu sana”.

Kwa upande wake mkuu wa ida-
ra ya Maendeleo ya Jamii Fu-
raha Chiwile amesema kama
wataalaom wapo tayari kufanyia
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Na Sweetbette
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kazi kwa haraka maelekezo yali-
yotolewa na kamati ya fedha ili
kuhakikisha miradi inakuwa na
ubora na tija pamoja na mahitaji
ya wanufaika wa miradi hiyo.

Kamati ya fedha imetembe-
lea miradi mbalimbali ya ujen-
zi wa shule moya ya sekondari
ya ghorofa katika kata ya Mba-
gala ( shule ya sekondari Man-
gaya) yenye ghorofa 3, vyumba
vya madarasa 16, matundu 40
ya vyoo, miundombinu ya wale-
mavu na ofisinane inayogharimu
shilingi 300,000,000.00 inayo-
tarajiwa kukamilika na kuanza
kutumika Januari 2025.



DG MAPUNDA ATOA WITO KWA NGO'S KUWEKEZA
KATIKA MIRADI YA MAENDELEO

Na Shalua Mpandaq,
TMC Habari.

Wito umetolewa kwa mashirikia yasiyo ya kiserikali
(NGO’s) kuacha kufanya shughuli zao kwa mazoea na
hatimaye wawekeze katika miradi ya maendeleo.

KISERI
MA

MHE. SIXT”

’

-

2
e

Sl

KAULI ME
VMUHIMU

ito huo
umetolewa
na Mkuu

wa wilaya
ya Temeke
mheshimi-
wa  Sixtus
Mapunda
leo Agos-

ti 20,2024 wakati akizungum-
za na wawakilishi wa Mashiri-
ka hayo katika mkutano wa
Jukwaa la Mwaka la Mashirika
Yasiyo ya Kiserikali(NaCoNGO)

katika ukumbi wa Salvation
Army wilayani Temeke.

Mashirika binafsi ni

rafiki nmwema wa
Serikali na Wananch:

Mhe.Mapunda amesema ni
wakati muafaka sasa kwa
Mashirika hayo kufanya mam-
bo yanayoonekana na kuacha
kufanya mambo kwa nadharia
ili kuweza kukuza uchumi wa
mtu mmoja mmoja na Taifa
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YA KISERV

endelee!}

MAOSODHIKRIKNA TAIITV
(NaCoNGO)

$\A YA TEMEKE

RISHA U

kwa ujumla.

“Kikao hikikitoke na suluhishona
mijiongeze na kufanya mambo
mengine ambayo ni tangible
(yanayoonekana) ikiwemo mi-
radi ya maendeleo”. Aliongeza
Mkuu huyo wa Wilaya

Kikao hicho cha Jukwaa la
mwaka la Mashirika yasi-
yo ya Serikali kwa mwaka huu
kimebeba kauli mbiu isemayo
“Mashirika yasiyo ya kiserikali ni
wadau muhimu washirkishwe
kuimarisha Utawala bora”.



TEMEKE YAFANIKIWA UTEKELEZAJI MKATABA WA LISHE
I

Na Sweetbetter Njige,
TMC Habari.

aimu mkurugen-
Zi manispaa ya
Temeke ACP An-
drew  Mchome
amepokea taar-
ifa za utekelezaiji
wa afua za mka-
taba wa lishe
kutoka idara na
vitengo mbalimbali vya manis-
paa ya Temeke katika kikao kili-
chofanyika leo Agosti 15, 2024
ukumbi wa Afya, manispaa ya
Temeke.

Akihitimisha kikao hicho kaimu
mkurugenzi ACP Mchome
amesema kama Manispaa ina-

jivunia kufanya vizuri katika mka-
taba huo wa lishe lakini jitihada
zaidi zinahitajika ili kuendelea ku-
toa lishe bora hasa kwa wana-
funzi mashuleni.

Akitoa taarifa ya utekelezaji wa
lishe kwa upande wa Idara ya
Afya mratibu wa lishe manis-
paa ya Temeke Bi. Happy Nkunda
amesema manispad inaendeled
kufanikiwa katika utoaji wa elimu
ya lishe kwa makundi mbalimbali
hasa kundi la wajawazito ili ku-
hakikisha watoto wanazaliwa na
afya njema.

Aidha kupitia idara za elimu
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msingi na sskondari, manispaa
kupitia wataalam wake imeen-
delea kusimamia upatikanaji wa
lishe bora katika saa za masomo
kwa kuhakikisha mlo wa mchana
unapatikana na kuanzisha kilimo
cha mbogamboga katika shule
hizo ili zitumiwe na wanafunzi
kuboresha lishe na afya.

Kikao hicho cha robo ya mwisho
kwa mwaka kimetoa mwanga
wa jinsi elimu ya Lishe ilivyowe-
za kusaidia kuongeza ufaulu kwa
wanafunzi kutokana na takwimu
zilizotolewa na baadhi ya washiri-
ki wa kikao hicho.



BARAZA LA MADIWANI LAPITISHA MPANGO KABAMBE WA
KUONGEZA UWEZO WA UKUSANYAJI MAPATO

Na Shalua Mpanda,
TMC Habari.

utokanana ukub-
wa wad eneo la
kijiografia la Ma-
nispaa ya Teme-
ke, wingi wa watu
na Shughuli zao,
Baraza la Madi-
wani la Manispaa
hii leo Agosti 30,
2024 kwa kauli moja limepitisha
Mpango wa maboresho ya utoaiji
wa huduma ya ukusanyaji map-
ato katika ngazi ya chini ya Ma-
nispaa hii ili kuondoa kero kwa
Wananchi wanaohudumiwa kwa
kusogeza huduma karibu yao
ikiwa ni pamoja na kugawan-
ya eneo la halmashauri katika
maeneo sita ya kutolea huduma
(Clusters).

Akiongoza Mkutano wa Baraza

hilo Mstahiki Meya wa Manispaa
ya Temeke Mhe.Abdallah Mtini-
ka amesema Manispaa hii yenye
idadi ya wakazi wapatao milioni 1
na laki 3 inapaswa kuwa na mae-
neo mengi ya kutolea huduma ili
wananchi wafikiwe kwa urahisi.

Aidha amewataka watenda-
ji walioteuliwa kufanya kazi kati-
ka vituo hivyo kufanya kazi kwa
weledi na kuweka maslahi ya
Taifa mbele.

“Niwasihi ndugu zangu huko
mnapoenda kufanya kazi hii miji-
tume na kuiwezesha Halmashau-
ri kukusanya mapato na kufikisha
lengo tulilojiwekea”.Alisema Mhe.
Mtinika
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LUKUVI ASHUHUDIA MAONE-
SHO BANDA LA MANISPAA YA
TEMEKE, SINGIDA

Na Mwandishi Wetu,
TMC Habari.

Waziri wa Nchi, Ofisi ya
WaziriMkuu (Sera,Bunge
na Uratibu) Mhe. Wil-
liam Lukuvi ametembe-
lea Banda la Manispaa
ya Temeke na Kujionea
Bidhaa mbalimbali ku-
toka kwa Wajasiriamali
wanaopatikana Katika
Manispaa ya Temeke

Mhe. Lukuvi leo Septem-
ba 10, 2024 amezindua
Maonesho ya Saba ya
Mifuko na Programu za
Uwezeshaji Wananchi
Kiuchumi 2024 yanayo-
lenga kutoa nafasi kwa
Wananchi kupata uele-
wa kuhusu programu
mbalimbali za uweze-
shaji Wananchi kiuchu-
mi na jinsi wanavyowe-
za kunufaika nazo.

Halmashauri ya Manis-
paa ya Temeke kupitia
ldara ya Maendeleo ya
jamii inashiriki maone-
sho hayo yanayojiri kati-
ka Viwanja vya Bomba-
dia Mkoani Singida.




MTEMVU: KINABABA WANAPASWA
KUSHIRIKI KUNYONYESHA

TMC Habari.

eo Agosti 1, 2024 Hal-
mashauri ya Ma-
nispaa ya Teme-
ke imezindua rasmi
Wiki ya Unyonyeshaji
Maziwa ya Mama
Duniani kwa kutoa
elimu kwa vitendo
katika Zahanati ya
Mbande, Chamazi.

Akizungumza katika hafla hiyo
Mhe. Mariaom Mtemvu Diwani wa
Viti maalum na Mwenyekiti wa
kamati ya huduma za jomii am-
baye pia alikuwa Mgeni rasmi
katika hafla hiyo amesema

“Kunyonyesha ni suala la kijamii
na kifamilia, Wakinababa mliopo
mahali hapa mtusaidie kufikisha
ujumbe huko, mama hatoweza
kunyonyesha akiwa na mawa-
zo na mahangaiko ya moyo. Tu-
meelezwa mengi hapa ya kisay-
ansi lakini kwakua mimi ni mama
nawakumbusha  kunyonyesha

Na Sweetbetter Njige,

kunaongeza upendo baina ya
mama na mtoto. Tusidhani hivyo
vitu vya dukani ni bora sana ku-
liko maziwa ya mama tuwanyo-
nyeshe kwa dijili ya afya na uku-
aji wao na wakianza kula tuwape
vyakula vya asili” alisema Diwani
Mtemvu

Kwa upande wake Kaimu Mgan-
ga Mkuu wa Wilaya Daktari Phili-
po Lambo amesema

“Kwa mujibu wa Shirika la Afya
Duniani (WHO) 53% ya Wato-
to wanapata fursa ya kunyonya
baada ya saa moja tangu kuza-
liwa na 45% ya watoto wanapa-
ta fursa ya kunyonya kwa miezi 6
ya mwanzo bila kuchanganyiwa
chakula chochote. Kauli mbiu
inatutaka tuzibe pengo la asili-
mia zilizobaki kwa kuwapa wato-
to fursa na haki yao ya kunyonya.
Tunaendelea kusisitiza watoto
wanyonyeshwe katika siku 1000
za maisha ya mtoto kwakuwa ki-
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sayansi maziwa asili ya mama
yana kinga na ni salama na ha-
yachanganywi na kitu chochote
kile tofauti na maziwa mengine”

TIMU YA WATAALAMU
TEMEKE KUJIFUNZA
UENDESHAJI KIDIGITALI

Timu ya ukusanyaji wa Map-
ato ya Halmashauri kupi-
tia vyanzo vyake mbalim-

bali Manispaa ya Temeke
mwezi Agosti, 2024 ilifanya
ziara katika Halmashauri ya
Manispaa ya Moshi lengo
likiwa ni kujifunza zaidi uku-

sanyaji mapato ambayo
ni nyenzo muhimu katika
uendeshaji wa halmashauri
na utekelezaji wa Miradi ya
Maendeleo.




ZAHANATI YA KILAKALA YAPANDISHWA HADHI KUWA

KITUO CHA AFYA

Na Mwandishi Wetuy,
TMC Habari.

Wananchi wa kata ya Kilakala kupitia Diwani wa Kata hiyo Mheshimiwa
Amir Salum (Osama) wamemshukuru Mheshimiwa Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa kukamilisha ujenzi
wa miundombinu ya Afya katika Zahanati ya Kilakala iliyowezesha zahanati
hiyo kupandishwa hadhi na kuwa Kituo cha Afya.

ayo yamesem-
wa kufuatia zi-
ara ya mkuu wa
mkoa wa Dar es
Salaam Mhe. Al-
bert Chalami-
la wakati aki-
fanya ukaguzi
wa miradi  ya

maendeleo wilaya ya Temeke.
Mhe Chalamila amesema.

“Nimpongeze mkuu wa wilaya
na mkurugenzi kwa mradi mzuri,
marekebisho madogo yapo na

=i
'- -

nimeelekeza yafanyiwe kazi. Ifa-
hamike, Utejelezaji wa miradi ya
afya pamoja na vifaa vyake ni
gharama sana. Uwekezaji mkulb-
wa umefanyika hapa. Mheshimi-
wa Dkt. Samia Suluhu Hassan
anampango wa kuleta bima
za afya kwa wote ili Wananchi
muhudumiwe  vizuri. Tunaka-
tia bima magari, tujikatie bima
pia, maisha yana thamani ku-
liko chombo unachotumia leo.
Maelekezo ya mhe. Rais ni sisi vi-
ongozi kusimamia vyema sekta
ya afya”.

Zahanati ya Kilakala imeongeze-
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wa mejengo tisa ikiwemo jengo
la upasuaji, wodi ya wazazi, jen-
go la mionzi, walkways, jengo la
wagonjwa wa nje (OPD) maaba-
ra, nyumba pacha za watumishi,
jengo la kufulia, kichomea taka
(high taking incinerator) majen-
go hayo yote yana jumla ya gha-
rama ya shilingi Bilioni 1,009, 334,
356.28 na sasa kimepandishwa
hadhi rasmi kuwa kituo cha afya
kutoka na ongezeko la miundom-
binu na huduma zitakazotolewa.



HALMASHAURI YA MOMBA YAPATA
DARASA KUDHIBITI VWU

Na Sweetbetter Njige,
TMC Habari.

eo Agosti 13, 2024
madiwani wana-
ounda kamati ya
kudhibiti  UKIMWI
wakiongozwa na
naibu mMmwenyeki-
ti wa halmashau-
rn ya wilaya ya
Momba mkoa wa Son-
gwe mheshimiwa Njanvwa
Jackson Sihame wamefan-
ya ziara ya mafunzo katika

halmashauri ya manispaa
ya Temeke na kupokelewa
na mwenyeji naibu meya
mheshimiwa Anorld Peter,
madiwani wanaounda ka-

mati hiyo, kaimu mkuru-
genzi wakili Faraja Nakua na
wataalam wa idara ya Afya
wakingozwa na mganga
mkuu Jonas Lulandala.

Akizungumza katika ziara
hiyo mhe. Sihame amese-
ma

“Tumekuja kujifunza namna
kamati ya kudhibiti UKIM-
WI manispaa ya Teme-
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ke inapanga na kufaniki-
sha udhibiti na kuelimisha
zaidi juu ya maambukizi ya
UKIMWI. Tumejifunza kuwa,
kamati imefanya shughuli
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kuwa nyepesi kwa kushirik-
iana kikamilifu na wataa-
lam wa ngazi zote na jamii
yenyewe”

Aidha madiwani hao wam-
etembelea hospitali ya ru-
faa ya mkoa wa Temeke
(TRRH) na kujionea huduma
kwa waathirika wa virusi vya
UKIMWI na madawa ya ku-
levya zinavyotolewa pamo-
ja na mikakati mbalimbali
ya elimu na udhibiti inayo-
tolewa na hospitali hiyo
chini ya uongozi wa daktari
Joseph Kimaro.

Manispaa ya  Temeke
imeendelea kuwa mwenyeji
kwa halmashauri mbalim-

bali kwa kushiriki katika
mafunzo na kubadilishana
utaalam ili kuongeza ufani-
si katika kuwahudumia Wa-
nanchi.
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SHIRIKI UGHAGUZI WA

SERIKALI ZA MITAA

KAULI MBIU: “SERIKALI ZA MITAA, SAUTI YA WANANCHI,
JITOKEZE KUSHIRIKI UCHAGUZI1”
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS,
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MANISPAA YA TEMEKE

TAARIFA KWA UMMA

MAPOKEZI YA FEDHA SHILINGI MILIONI 613.8 KWA AJILI YA
UJENZI WA SHULE MPYA, MADARASA NA MATUNDU YA VYOO.

Temeke, Dar es salaam, Agosti 30,2024.

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Manispaa ya Temeke Ndg. Jomaary Satura
anapenda kuutarifu Umma kuwa Manispaa ya Temeke imepokea kiasi cha fedha
Shilingi 613,800,000/= za Kitanzania kutoka Serikali kuu.

Fedha hizo zimeelekezwa kutekeleza Miradi ya maendeleo kwa Ildara ya elimu
msingi ambapo itatekeleza ujenzi wa shule mbili (02) mpya za msingi, ujenzi wa
madarasa mawili (02) na matundu sita (06) ya vyoo kwa elimu ya awali.

Aidha kiasi hicho kinajumuisha fedha za ufuatiliaji, ujenzi pamoja na usimamizi kwa
ngazi ya shule.

Mapokezi ya kiasi hicho cha fedha yanaendelea kudhihirisha jitihada za Serikali ya
Awamu ya Sita katika kuboresha miundombinu na kurahisisha upatikanaji wa elimu
kwa watoto wa Kitanzania kuanzia ngazi ya awali.

Uongozi wa Manispaa ya Temeke unapenda kumshukuru Mhe. Rais Dkt. Samia
Suluhu Hassan kwa kutoa fedha hizo kuboresha Sekta ya elimu na mazingira ya
upatikanaji wa elimu kwa wazazi na wanafunzi, na kuahidi kuendelea kushiriki
kikamilifu katika wusimamizi na utekelezaji wa miradi ya maendeleo kama
inavyodhamiriwa, kwa maendeleo endelevu.

JOANITA JOSEPH
KAIMU MKUU WA KITENGO CHA MAWASILIANO SERIKALINI
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